User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: C cho VDK

svBK's AntiFan

Mặc định C cho VDK

Các bác trong box VDK giúp em với . E đang học lập trình cho VDK nhung Asembly khó quá các bác có tài liệu học lập trình C cho VDK thì cho em xin với?

svBK's Member

asem là dễ nhất rồi đấy, khá là gần gũi , ngôn ngũ tự nhiên, chịu khó mà học đi, còn nếu không thì đọc phần help của phần mềm reads51 dạy khá đầy đủ

svBK's AntiFan

Mặc định Nông Dân

Quote Nguyên văn bởi Gun&Rose
    asem là dễ nhất rồi đấy, khá là gần gũi , ngôn ngũ tự nhiên, chịu khó mà học đi, còn nếu không thì đọc phần help của phần mềm reads51 dạy khá đầy đủ
    có khi phải thế bác ạ em xin tài liệu khổ qúa mà thời gian thì nó cứ bỏ em mà đi thôi.
    Bác chỉ giáo cho em về asem được kô.???? m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20`

TTH™®
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Jacky
    có khi phải thế bác ạ em xin tài liệu khổ qúa mà thời gian thì nó cứ bỏ em mà đi thôi.
    Bác chỉ giáo cho em về asem được kô.???? m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20`
    cách học tốt nhất là viết một chương trình cụ thể, chứ đọc lý thuyết ko thì khó giỏi lắm. Chú cứ viết một chương trình rồi post lên để mọi người kiểm tra và sửa cho nếu sai.

svBK's AntiFan

cảm ơn bác , vậy cứ thế nhé để em về luyện công đã !

guy-dtvt
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Jacky
    Các bác trong box VDK giúp em với . E đang học lập trình cho VDK nhung Asembly khó quá các bác có tài liệu học lập trình C cho VDK thì cho em xin với?
    tôi cũng ko khoái lọ mọ ngồi code bằng assem lắm , có cái Micro-IDE đây này
    http://www.bipom.com/8051dev_down.shtm
    cái này dùng ngôn ngữ Micro C và có cả emu cho 8051, nó dịch ra cả file asm lẫn file hex, có luôn cả chức năng nạp cho 89c51 nhưng phải dùng board mạch của nó ( mình dịch ra hex rồi dùng EZ nạp cũng được) ,tài liệu cho Micro C khá đầy đủ . Bản demo chỉ được 500 dòng lệnh nhưng khéo gói gém thì cũng được việc phết ( tôi dùng cái này làm bài tập lớn TKMSLG) . Ai biết ****** num thì của cái này thì post giúp lên cho anh em với nhá .

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi guy-dtvt
    tôi cũng ko khoái lọ mọ ngồi code bằng assem lắm , có cái Micro-IDE đây này
    http://www.bipom.com/8051dev_down.shtm
    cái này dùng ngôn ngữ Micro C và có cả emu cho 8051, nó dịch ra cả file asm lẫn file hex, có luôn cả chức năng nạp cho 89c51 nhưng phải dùng board mạch của nó ( mình dịch ra hex rồi dùng EZ nạp cũng được) ,tài liệu cho Micro C khá đầy đủ . Bản demo chỉ được 500 dòng lệnh nhưng khéo gói gém thì cũng được việc phết ( tôi dùng cái này làm bài tập lớn TKMSLG) . Ai biết ****** num thì của cái này thì post giúp lên cho anh em với nhá .
    Dung emuler ma download.

HUT's Student Avatar của WTDOng

hinh nhu cai reads51 dich assembly khong dung thi phai,em dung pv32 chay ngon cu ky ma dem sang reads51 lai khong chay duoc, con pv32 dich c lai khong dung, bac nao co phan mem nao da chay tot ca 2 loai khong ,post cho em cai link, con cai 8051dev chua biet the nao ,de em down thu dung da

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề