User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Ai Biết Cách Dấu Thư Mục Không ?

ng_hat_rong
    Guest

Mặc định Ai Biết Cách Dấu Thư Mục Không ?

Cho Minh Hỏi Có Ai Biết Phần Mềm Nào Dùng để Dấu Thư Mục 1 Cách Chuyên Nghiệp Không ( Chứ Ko Phải Là Cách "don't Show Hiden Files" ở Trong Windows
    Cám ơn Trước Nhé

The_mask
    Guest

Bạn len Google. Search "magic folder", phần mền này cho phép dấu thư mục có dùng cả Password.

don't_cry
    Guest

Sao lại phải ẩn nó hay dấu nó đi mà làm gì nhỉ,hay là...

heiwa
    Guest

Tôi nghjix bạn cũng có thể ra cửa hàng CD-Rom gần nhất và hỏi mua đĩa File and Folder Protector - Một phần mềm khá tuyệt

CNT
    Guest

Có nhiều phần mềm lắm, ví dụ Encrypted Magic Folder, ngoài ra bẹn có thể dùng các ch][ng trình bảo mật khác như PC Security chẳng hạn, hoặc thậm chí gắn thêm một đoạn code Java vào trong file Folder.htt là được. Nhưng theo mình cách tốt nhất là dùng phần mềm bảo mật, để họ có thể nhìn thấy thì cũng không thể xóa đ][cj.

Chú ý: nếu ai dùng PC Security thì phiên bản cũ 4.0 ổn định hơn đấy!

TTH™®
    Guest

Quote Nguyên văn bởi don't_cry
    Sao lại phải ẩn nó hay dấu nó đi mà làm gì nhỉ,hay là...
    Bác này suy nghĩ đen tối quá nhỉ :a70, hehe toàn là ý tưởng lớn gặp nhau.

Chú có thể dùng GuardFolderXP, chương trình này tui thử thấy dùng khá tiện.
    Nhưnng những cách này khi vào bằng HĐH khác thì ko còn tác dụng. Dùng Winrar thì ok, nhưng với những file lớn thì hơi thao tác hơi chậm nếu máy của chú ko mạnh.

HUT's Student Avatar của langtusaobang

dùng PC security không hay lắm đâu, vì mọi người thấy file của mình bị khóa dễ sinh ý nghĩ xấu lắm! bác có thể xài cái Hide Folder ,em thấy nó cũng hay lắm.thằng nào mà không biết mật khẩu thì có mà trời tìm! bác tha hồ bảo mật mà chẳng sợ người ta bảo mình ki bo không muốn chia sẻ tài nguyên!

CNT
    Guest

Quote Nguyên văn bởi langtusaobang
    dùng PC security không hay lắm đâu, vì mọi người thấy file của mình bị khóa dễ sinh ý nghĩ xấu lắm! bác có thể xài cái Hide Folder ,em thấy nó cũng hay lắm.thằng nào mà không biết mật khẩu thì có mà trời tìm! bác tha hồ bảo mật mà chẳng sợ người ta bảo mình ki bo không muốn chia sẻ tài nguyên!
    Thực ra mình không khóa file mà là hide folder thôi mà, mọi người mở ra thấy nó trống trơn nhưng muốn xóa thì không xóa được, nó chỉ thông báo là "in use" chứ không hỏi pass nên mọi người sẽ không biết là mình protect nó. Còn có các chế độ bảo mật khác nhau đối với file, folder hay system khác cho mình lựa chọn

Tuy nhiên nhắc các bác là các chương trình này chỉ dùng trên Win thôi, ra Dos hay vào HĐH khác mà không cài các chương trình này thì nó vô dụng, VD: tôi có thể boot từ DOS và vào copy cái folder của bác sang ổ của tôi rồi mang về nhà "nghía" thoải mái

CNT
    Guest

Quote Nguyên văn bởi TTH™®
    Bác này suy nghĩ đen tối quá nhỉ :a70, hehe toàn là ý tưởng lớn gặp nhau.

Chú có thể dùng GuardFolderXP, chương trình này tui thử thấy dùng khá tiện.
    Nhưnng những cách này khi vào bằng HĐH khác thì ko còn tác dụng. Dùng Winrar thì ok, nhưng với những file lớn thì hơi thao tác hơi chậm nếu máy của chú ko mạnh.
    Dùng Winrar hay đấy, nhưng chỉ nên dùng để lưu trữ thôi, và chủ yếu mình dùng cho file chứ folder mà nén vào rồi bung ra để đọc thì quá tội, dù là đọc trực tiếp trên Winrar

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Bạn nào có cách nào đặt password cho file của riêng mình không? Vì nhiều cái riêng tư không muốn ai mở ra xem?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề