User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Chủ đề: các bác BKF cho em hỏi cái!

don't_cry
    Guest

Mặc định các bác BKF cho em hỏi cái!

ổ cứng của em khi fomart nó không cho fomart ,bác nào biết nguyên nhân chỉ hộ dùm ,cám ơn các bác nhiều

Admin
    Guest

Bạn có thể nói chi tiết hơn được không?
    Format trong trường hợp nào?
    Báo lỗi ra sao?

HUT's Student Avatar của knowhow?

máy bị nhiễm virut W32 khi quét và diệt thì máy die luôn nên em muốn format để cài lại Win nhưng không format được ,...báo lối hình như là có bảo vệ gì đấy???Giờ thì cái lại win rồi nhưng không hiểu sao ổ cứng lại không cho format bác Admin nhỉ,bác có thể liệt kê cho em vài nguyên nhân được chứ.Nhân tiện cho em hỏi nhờ luôn trong máy mấy bữa trước cài hai win chay song song do virut nên win 98 không xài được đã xóa hết nhưng khi khởi động máy nó vẫn còn dòng bắt lựa chọn giữa XP hay 98 mà thực ra không chạy được nữa,có cách gì xóa dòng đó đi không bác và vào đâu để xóa...thank you nhiểu!

don't_cry
    Guest

bác nào biết đặt cho máy nhận ổ CD_Rom trước thì bày cho em với

The_mask
    Guest

Don't cry!
    Trước hết bạn tắt máy đi-->bật lại, vào trong BIOS, chọn mục thứ 2--> Chinh các chế độ first boot sang thanh CD_ROM. Second boot sang HDD0, con các cái khác không chỉnh cung được, miễn là 4 cái boot đó không trùng nhau(cho cẩn thân thôi).
    ==> save&exit===> ok!
    Đây là theo kinh nghiệm của em thôi, em cũng đã làm vài lần thấy ổn. Nếu bác nào có cách khác thì giúp đỡ cho don't cry nhé. Kẻo em này cứ Cry thì nhức đầu lém...
    Good luck!

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi knowhow?
    [B.Nhân tiện cho em hỏi nhờ luôn trong máy mấy bữa trước cài hai win chay song song do virut nên win 98 không xài được đã xóa hết nhưng khi khởi động máy nó vẫn còn dòng bắt lựa chọn giữa XP hay 98 mà thực ra không chạy được nữa,có cách gì xóa dòng đó đi không bác và vào đâu để xóa...thank you nhiểu![/B]
    MyComputer (chuột phải) -->properties-->advanced-->settings(startup&recovery)-->edit-->xóa dòng win98 đi.

don't_cry
    Guest

Cám ơn các bác bên BKF nhiều,em lại nhờ các bác đây:
    Trong BIOS có rất nhiều dòng,các bác có thể tóm tắt và chỉ hộ em các dòng hay dùng và chức năng của từng dòng không ạ.Cách định cấu hình máy khi mới lắp ráp thì tiến hành như thế nào ạ ,cám ơn các bác rất nhiều

TTH™®
    Guest

Quote Nguyên văn bởi don't_cry
    Cám ơn các bác bên BKF nhiều,em lại nhờ các bác đây:
    Trong BIOS có rất nhiều dòng,các bác có thể tóm tắt và chỉ hộ em các dòng hay dùng và chức năng của từng dòng không ạ.Cách định cấu hình máy khi mới lắp ráp thì tiến hành như thế nào ạ ,cám ơn các bác rất nhiều
    Cái này còn tùy main, đọc quyển sách kèm theo khi mua máy đi, mốt số chức năng chính nhìn cái lá hiểu ngay mà.
    Trước khi thay đổi thông số của BIOS thì tốt nhất ghi lại các thông số trước ra một chỗ để có gì còn phục hồi lại được.

TTH™®
    Guest

don't_cry nên dùng đĩa CDRom nào có PQMagic để format hoặc phân vùng

don't_cry
    Guest

CMOS là viết tắt của cụm từ nào vậy mấy bác,việc mất mát CMOS có ảnh hưởng gì tới hệ thống máy và phục hồi lại như thế nào ạ.Nếu lỡ thay đổi thông số trong BIOS mà không ghi những thông số cũ có cách gì lấy lại không ạ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề