User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Sao khong thay chu de nao o day vay

thodai
    Guest

Mặc định Sao khong thay chu de nao o day vay

He khoa DTVT minh ngoai the manh ve phan cung thi linh vuc Networking va Telecom cung rat manh ma. Ngoai ra mang PC programming dac biet la lap trinh cho networking cung ac vay ma ko co ai post bai nao vay. Ai co kinh nghiem nhieu ve linh vuc nay thi post bai nhe

HUT's Engineer

bác thodai co kinh nghiệm rồi, xin được chỉ giáo cho mọi người....... Em xin nhiệt liệt hoan nghênh, em thấy mình đang rất mơ hồ và...tệ
    Khám phá bản thân

amiableboy
    Guest

Hi, all!
    Đúng rồi đấy. Bác thodai kinh nghiệm đầy mình, lại còn được giải nghiên cứu khoa học nữa. Đề nghị bác biên soạn một tutorial về networking đi cho anh em học hỏi đi?

HUT's Engineer Avatar của -Ash-

Em định làm đồ án về Mobile IP, nhờ bác Thodai cố vấn dùm những đề tài hay về Mobile IP được không ạ? Cảm ơn bác trước.
    True friendship comes when silence between two people is comfortable

thodai
    Guest

Cái Mobile IP nếu mà làm chỉ làm lí thuyết là chính còn thực tế thì điều kiện khó. Mình thấy nếu làm Mobile IP thì có hai hướng thế này:
    + Làm lí thuyết không: Tập trung vào nghiên cứu các ứng dụng Multimedia cho 3G. Ví dụ như tập trung vào một mảng là QoS cho 3G, Video cho 3G không nên chỉ làm lí thuyết về 3G.
    + Nếu muốn có ứng dụng thì các bác chú ý đến phần lập trình cho Mobile tý: Em cũng chỉ biết qua một chút về J2ME dùng cái này để làm các ứng dụng cho mobile nhưng có kết nối tới mạng qua IP. Làm cái này thì phần nền tảng phía dưới của mạng ko quan trọng chỉ tập trung vào viết ứng dụng. Hoàn toàn như lập trình PC.

Còn tutorial về Networking thì mọi người cũng học rồi còn gì. Mình chỉ xin thống kê một số kiến thức gọi là cơ bản để có thể lập trình trên Networking.
    +Kiến thức cơ bản về mạng: Để làm được Application các bác nên chắc các kiến thức về địa chỉ IP, port, client/server, TCP/UDP.
    + Về ứng dụng thì đi vào ứng dụng nào nên hiểu kĩ cái protocol của nó. Đơn giản như làm Webserver hày MailServer, File Server thì các bác cần hiểu các bản tin http thế nào, protocol của mailserver ra sao...
    + Về kĩ thuật lập trình thì thường dựa vào kĩ thuật lập trình Socket. Để làm các ứng dụng nói chung là chưa can thiệp sâu thì chỉ cẩn học Java là đủ. Còn muốn can thiệp sâu và các gói tin thì nên làm bằng C. Tuy nhiên Java cũng có các package có thể can thiệp sâu tới các gói tin. Ai cần mình sẽ gửi cho các package đó.

Hehe còn cái giải NCKH ra trường rồi em thấy nó cũng bình thường thôi. Chủ yếu là qua quá trình làm mình đã có thêm kiến thức thôi. Tuy nhiên mình có một cái này cũng hay làm cũng nhanh có khi còn hơn cả giải NCKH của ối người năm ngoái ( hơn cả cái của mình nữa ) nếu ai bí đề tài hay bị gấp quá thì contact với mình nhé Email: thodt6@gmail.com. Làm nhóm chỉ cần 2 người là đủ làm tầm 2 tuần là xong.

Good luck to everybody

svBK's Newbie
    Chú Thỏ dại nhà mình siêu lắm đấy bà con ạ. Chú ấy biết nhiều lắm đó, những ai làm về Networking, Programming hay Mobile IP thì tìm đúng người rồi đó. Nhưng chú Thỏ dại này, anh khuyên chú hãy xây dựng cho mình một thương hiệu gì đó để mọi người biết đến đi, chứ chú giỏi mà cứ ẩn mình như thế thì không ổn. Bà con có thấy đúng thế ko?
    <Núi vẫn đôi...>
    Bảy năm về trước em mười bảy...

thodai
    Guest

Giởi Nuidoi lại quảng cáo hộ bạn rồi. Bác được giải cuộc thi tin học ở trường BK mà còn chưa khao anh em đấy.

To Thodai: Bác có tài liệu nào về Mobile IP, gửi cho em theo địa chỉ này được không ạ? pho_duc_nam@yahoo.com Cảm ơn bác nhiều.

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

cáo có đấy
    vì cáo đã dịch về phần này
    cần ko?
    để mai cáo gửi cho nhé
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Thế thì tốt quá. Gửi cả bản dịch của Cáo nhé. Cáo mà dịch thì yên tâm rồi, :a15

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề