User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Close Friend, what does it mean???

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Close Friend, what does it mean???

Đôi khi tôi tự hỏi bạn thân là gì? Tôi đi tìm, tự trả lời và rồi nhận ra rằng xung quanh mình chẳng ai là bạn thân cả! Tôi không muốn tin nhưng rồi sự thật cứ sờ sờ trước mắt thì làm sao chối bỏ! Hầy! Cuộc sống thật là khó khăn, bao nhiêu điều cần sẻ chia! Tôi không tự cho rằng mình quá khắt khe nhưng sao niềm tin trong tôi về một tình bạn lâu dài lại cứ trải dài theo quên lãng! Bạn tôi đâu rồi??? Tôi kô muốn là một kẻ lạc lõng dù biết rằng cuộc sống không cho tôi sự ngần ngừ, chờ đợi!

From the bottom of my feeling, i feel lonely! Please tell me why and how to get out of this!!! If life is so short! Maybe i know how tobe a better man! See you in heaven!!!

svBK's Member Avatar của ỉn83

A Friend...
    Accepts you as you are
    Believes in you
    Call you just to say "hi"
    Doesn't give up on you
    Envisions the whole of you
    Forgives your mistakes
    Gives unconditionally
    Helps you
    invites you over
    Just likes being with you
    Keeps you close at heart
    Loves you for who you are
    Make a diffirence in your life
    Never judges you
    Offers support
    Picks you up
    Quiets your fears
    .............
    Đôi khi có những người tình cờ xuất hiện trước bạn, họ có thể chẳng đặc biệt, nhưng có khi đó chính là người bạn thân nhất mà bạn tìm kiếm.
    Con người nếu cứ mải mê tìm kiếm 1 điều gì đó hoàn hảo sẽ không bao giờ tìm kiếm được.
    Bạn thân đối với tôi đơn giản là sự chân thành, thẳng thắn,chia sẻ, giúp đỡ, bên cạnh nhau lúc cần..., thật thú vị khi có những người bạn đôi khi đau khổ mình không cần nói nhiều mà vẫn có cảm giác được chia sẻ rất nhiều.
    When the door of happiness closes, another opens but often times we look so long at the closed door that we don’t see the one which has been opened for us.
    ----------------------------

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Liều mạng chia sẻ, liều mạng tin, rồi sẽ có một người bạn thân như mình mong muốn. Giá của cái liều thì còn tùy vào sự may mắn của từng người. Chúc cậu có thể tìm được một người bạn thân.
    Người bạn thân, là người có thể chia sẻ, chứ ko phải là người phải chia sẻ mọi lúc, mọi nơi. Cậu có biết điều đó ???
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Haibara
    Guest

Mặc định Ớt tươi!!!

Hic, bao nhiêu em gái vậy mà vẫn còn "feel lonely" sao Ớt tươi?

Cô đơn thì ai chẳng có lúc cảm thấy,ngay cả với người có nhiều bạn thân.
    Cứ "ở hiền...như Ớt"! (...thì ít ra là không bị tắc đường ?!) và thành thật yêu quí, quan tâm, thành thật tin tưởng 1 ai đó, thì người đó là bạn thân của mình.
    Nói chung, muốn có 1 người bạn thân thì phải vô tư, không so đo, sẵn sàng vì nhau thì mới được.
    Cuối cùng, cần phải có thời gian nữa.

Cô đơn thì vẫn phải chấp nhận thôi! Chứ ngồi mà rằng mà tự động viên mình không cô đơn thì chán lắm! Hầy!

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

hê hê , khổ thân pác Ớt hé , iem hỉu iem hỉu , nhưng mà iem thì lại khác , hổng hỉu trời thương iem hay sao mà em có nhiều bạn bè lém , mà thân thì cũng đông , đa số lại là com gái , bạn thân là con gái cũng hay đó pác Ớt à , tụi nó tâm lý lém , mà cũng tốt , có khối chuyện nói với con gái tiện hơn nhìu , pác đừng bùn thía , đôi khi bạn bè bình thường chúng ta cũng có thể chia sẻ nhiều chuyện mừ, đâu cứ phải là bạn thân , mấy cô em gái pác đâu , lôi cổ chúng nó ra mà tâm sự , he he chúc pác sớm có người chia sẻ mọi chuyện nhá !!!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Nguời bạn thân á? một khái niệm ai cũng hiểu nhưng không phải ai cũng nói chính xác đuợc nó là gì? thế nào gọi là thân?
    với cáo thì cứ suy nghĩ đơn giản thế này nhé
    đó là nguời mà ta ko ngại khi tâm sự, có thể gọi bất kì lúc nào ta cảm thấy buồn (tất nhiên đừng lạm dụng tình bạn của họ quá), lắng nghe và chia xẻ...và có thể nếu ta cần họ sẵn sàng cho ta muợn bờ vai, và lúc đó ta có thể khóc truớc họ....
    đó cũng là nguời mà ta nghĩ đến, cảm thấy buồn khi họ không vui, ta cũng như nguời đó có thể giúp đỡ và làm những gì mà ta có thể mà không cần nghĩ đến việc được trả ơn... cũng không cần lí do
    còn gì nữa nhỉ? nói chung cảm nhận đuợc thôi, chứ nói ra thì khó lém
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Haibara
    Guest

Còn nữa, ta thấy nó sai trái thì không thể làm ngơ, không thể ngồi yên...

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Bao nhiêu tiêu chuẩn nữa về một người bạn thân??
    Acorrding to me, believe is enough !!!

Khó thật! Quả là khó! Tự mình phải phấn đấu và kô nên có sự chờ đợi, ỷ lại! Để rồi phải tự mình cảm nhận cứng rắn hơn! Đường có mềm nhưng trí mình luôn phải rắn!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề