User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 138

Chủ đề: Về thu nhập của anh em sau khi ra trường

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Mặc định Re: Về thu nhập của anh em sau khi ra trường

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    Alcatel là bên vendor (nhà cung cấp thiết bị), mấy đứa bạn anh làm bên này lương cao (tầm chục củ). Độ vất thì đi đôi với giá tiền, làm cả thứ 7 với chủ nhật nếu cần. Luyện tiếng Anh được phết - thằng bạn anh làm Alcatel nó đi vào Network. Hình như nó không thông báo tuyển bao giờ, chỉ có tay trong hoặc ai nháy thì đem hồ sơ tới nộp. Yêu cầu tiếng anh cao 1 tý.

Chú có cửa nào sáng chỉ anh với, cũng đag muốn vào Alcatel thử coi :d
    Thế bọn này có tuyển người biết tiếng Pháp nữa ko anh nhỉ? Em khoái nó vì nó là công ty của Pháp À mà Alcatel-Lucent mới đầy đủ nhé, đi phỏng vấn của nó mà nói trống không Alcatel thì người cũ của Lucent nó tát chết
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Nghe chừng vất vả quá nhỉ mấy anh , em học CNTT mà luôn nghĩ rằng công việc sau này dù có vất vả nhưng lương thì chắc không bèo bọt, không biết có phải thế không. Bác nào học CNTT ra trường rồi vào chia sẻ cho mọi người đi.

Chị @Nguyễn Mỹ ơi!!!
    Lương của kỹ sư IT nói chung lúc mới ra thì khá, cao hơn so với mặt bằng chung, nhưng hình như tăng không nhanh. Có người nói rằng sau 5 năm làm IT mà không vươn lên thành project manager hay leader của phòng,... thì cứ lẹt đẹt vậy thôi, đủ sống nhưng cũng ko thiếu. Mà nói chung nghề này hại não, không làm mãi được, bọn ET bọn anh cũng suốt ngày code kiếc mệt lắm, làm khoảng chục năm chắc cũng phải đổi sang làm quản lý chứ không thì nhanh già mau chết lắm.

Đấy là anh nghe hơi nồi chõ thế, bảo chị @Nguyễn Mỹ cute vào tư vấn tiếp là hợp lý rồi. Anh em cố gắng duy trì topic này, sắp ra trường mẹ nó rồi còn đâu

Phong thần Avatar của enragon

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Nghe chừng vất vả quá nhỉ mấy anh , em học CNTT mà luôn nghĩ rằng công việc sau này dù có vất vả nhưng lương thì chắc không bèo bọt, không biết có phải thế không. Bác nào học CNTT ra trường rồi vào chia sẻ cho mọi người đi.

Chị @Nguyễn Mỹ ơi!!!
    Anh cũng không rõ lắm về CNTT, chỉ thấy là bọn FPT nó tuyển người mới vào lương 5tr/tháng ngồi cày hục mặt ra mà mãi vẫn 5tr, chỉ được cái làm ở đấy thời gian thoải mái. Có ông anh làm BKIS từ năm 3 thì ra trường BKIS trả 5tr, out chạy lung tung chỗ nào đề nghị cũng hơn chục hết. Có anh Toán tin h làm lập trình Java tuổi đời cũng phải 30 rồi, lương thì anh không biết nhưng chắc cũng vài chục, có điều cả ngày ngồi dán mắt vào code, từ chỗ không cận thành cận lòi ra, gai cột sống thiếu ngủ suốt

Nghề nào kiếm nhiều tiền cũng hại cả, đi sales thì thiên hạ nó chửi còn kỹ thuật chân phương thì sức khỏe nó chửi.

4. Tớ cảm ơn enragon đã chia sẻ.

NV xóa quảng cáo - Spam Avatar của lampsea12

Anh cũng không rõ lắm về CNTT, chỉ thấy là bọn FPT nó tuyển người mới vào lương 5tr/tháng ngồi cày hục mặt ra mà mãi vẫn 5tr, chỉ được cái làm ở đấy thời gian thoải mái. Có ông anh làm BKIS từ năm 3 thì ra trường BKIS trả 5tr, out chạy lung tung chỗ nào đề nghị cũng hơn chục hết. Có anh Toán tin h làm lập trình Java tuổi đời cũng phải 30 rồi, lương thì anh không biết nhưng chắc cũng vài chục, có điều cả ngày ngồi dán mắt vào code, từ chỗ không cận thành cận lòi ra, gai cột sống thiếu ngủ suốt

Nghề nào kiếm nhiều tiền cũng hại cả, đi sales thì thiên hạ nó chửi còn kỹ thuật chân phương thì sức khỏe nó chửi.
    Bắt đầu thấy sợ sợ rồi đấy anh ơi ... Ông anh họ em làm cho Hàn lương cũng khá nhưng người tong teo như con cá khô @@, h cũng mới xin nghỉ vì mệt quá, sức khỏe xuống, không muốn làm nữa @@ chuyển hướng khác
    A true Blue......

6. Tớ cảm ơn lampsea12 đã chia sẻ.

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Quote Nguyên văn bởi luugu Xem bài viết
    Lương của kỹ sư IT nói chung lúc mới ra thì khá, cao hơn so với mặt bằng chung, nhưng hình như tăng không nhanh. Có người nói rằng sau 5 năm làm IT mà không vươn lên thành project manager hay leader của phòng,... thì cứ lẹt đẹt vậy thôi, đủ sống nhưng cũng ko thiếu. Mà nói chung nghề này hại não, không làm mãi được, bọn ET bọn anh cũng suốt ngày code kiếc mệt lắm, làm khoảng chục năm chắc cũng phải đổi sang làm quản lý chứ không thì nhanh già mau chết lắm.

Đấy là anh nghe hơi nồi chõ thế, bảo chị @Nguyễn Mỹ cute vào tư vấn tiếp là hợp lý rồi. Anh em cố gắng duy trì topic này, sắp ra trường mẹ nó rồi còn đâu
    Hồi cấp 3 em cũng tìm hiểu về công việc của lập trình viên và các nghề khác trong ngành CNTT và thấy cũng nói là "nói chung lúc mới ra thì khá, cao hơn so với mặt bằng chung, nhưng hình như tăng không nhanh". Thôi thì mặc dù khó khăn vất vả nhưng nếu làm được đúng nghề của mình thì còn gì bằng, mỗi ngày đi làm cảm thấy hào hứng vì đó là đam mê của mình còn hơn là làm trái nghề mình không thích.

Dù sao dân kĩ thuật BK mình cũng hơn nhiều cái bọn Kinh tế về cái khoản tính cách (nói thô hơn là về cái khoản làm người), em thấy bọn Kinh tế hư ngay từ khi ngồi ghế giảng đường rồi thì nói chi đến sau này. Cứ nhìn đống spam thỉnh thoảng xuất hiện trên diễn đàn là biết

Lương đầu vào tầm 5tr/tháng (có lẽ bây giờ phải 6tr) cũng không phải thấp nhưng mà "ngồi cày hục mặt ra mà mãi vẫn 5tr" thì thật là khổ. Hơi tị một cái là đòi tăng giá điện, đòi tăng giá xăng thì có mà làm thêm bằng nghề ăn xin mới sống được

p/s: đề nghị không văng tục trên diễn đàn
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

8. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Thế thích cái nào hơn

PS: Anh em cứ yên tâm, chỉ sợ không làm được gì cho đời thôi chứ tuổi trẻ còn dài, chỗ này ko được ta nhảy chỗ khác.
    Còn trẻ thì đừng có vội mơ tiền bạc, công danh sự nghiệp, già thì đừng có mơ khỏe như trẻ, ở đời cái gì nó cũng có cái giá của nó cả. Cứ ra trường rồi chịu khó cày cục chờ thời cơ

10. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của thích nghịch điện có chất lượng:

HUT's Student

nghe nghê CNTT nghê quá
    may mà em có sở thích về phần cứng nên ko muốn học cntt

Điều hành viên Avatar của hunterXhunter_1990

Quote Nguyên văn bởi hutboypro Xem bài viết
    nghe nghê CNTT nghê quá
    may mà em có sở thích về phần cứng nên ko muốn học cntt
    Anh thấy làm về phần cứng còn khổ hơn cả CNTT đấy e ạ, mức độ hại não thì không bằng nhưng khoản bực mình thì gấp bội
    TODAY is a NEW DAY!!!!

Quote Nguyên văn bởi hunterXhunter_1990 Xem bài viết
    Anh thấy làm về phần cứng còn khổ hơn cả CNTT đấy e ạ, mức độ hại não thì không bằng nhưng khoản bực mình thì gấp bội
    Phần cứng của bạn thợ săn X là như nào?

Phong thần Avatar của enragon

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    PS: Anh em cứ yên tâm, chỉ sợ không làm được gì cho đời thôi chứ tuổi trẻ còn dài, chỗ này ko được ta nhảy chỗ khác.
    Còn trẻ thì đừng có vội mơ tiền bạc, công danh sự nghiệp, già thì đừng có mơ khỏe như trẻ, ở đời cái gì nó cũng có cái giá của nó cả. Cứ ra trường rồi chịu khó cày cục chờ thời cơ
    À câu này thì nhà tuyển dụng nào cũng nói thế đấy Nói chung ở đây chú nào chưa đi làm thì chưa hiểu được: tiền thì không thành vấn đề nhưng vấn đề là tiền đấy nó phản ánh tính chất công việc mà bạn đang làm. Việt Nam chủ yếu là anh on off, nếu được giao cho bấm tín hiệu đèn đường thì dù bạn chăm đến mấy cũng chỉ biết mỗi cái nút bấm mà thôi.

Ngày học phổ thông mình học cả window mà mỗi môn là application, ngày đại học mình học software và mỗi môn là tool, ngày đi làm mình đầu quân cho công ty hoạt động tương đuơng một array trong tập lệnh tool đấy và công việc mình làm chỉ là một dòng code chứ chưa được một function.
    Lần sửa cuối bởi enragon; 10-04-2012 lúc 10:16 PM

15. Tớ cảm ơn enragon đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề