User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/14 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 139

Chủ đề: Về thu nhập của anh em sau khi ra trường

svBK's Member Avatar của bkanthitga

Mặc định Re: Về thu nhập của anh em sau khi ra trường

Thực tế là những kẻ thu nhập cao phần lớn là bóc lột
    "công sức" từ những người thu nhập thấp. Họ chẳng qua là giỏi cách kiếm tiền trên sức của nhiều người khác
    Em chưa biết ký thế nào ....

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Tớ cũng kê khai phát nhỉ

+ Làm đúng những gì thích, đúng những thứ được học hành
    + Mức thu nhập hàng tháng trừ các khoản đi thì còn đủ nuôi 2 người thân
    + Thu vào bụng rất đáng kể sau 3 năm, 5 năm( nhưng tiền chỉ chiếm một phần rất nhỏ )

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi luugu Xem bài viết
    Chủ đề này mà có nhiều bác đi làm rồi tham gia thì xôm lắm, nói chuyện được vài page là lại cãi nhau như mổ bò ngay . Hồi trước ở trên ttvnol cũng có 1 topic như vầy, có mấy bác làm to rồi thì lại ngồi mỉa móc lớp đàn em loser này nọ, không khí bỉ nhau cứ gọi là

Cơ mà cái topic đấy cũ quá rồi, em không tìm lại được, nếu có còn thì nó chắc thuộc cái forum 5 năm của ttvnol, nhưng có khi nó bị xóa rồi cũng nên
    TTVNOL dù gì cũng là một mạng lớn và rộng còn anh em BK nhà mình chẳng lẽ lại ngồi đá nhau vậy sao?

Cá nhân của mình thì mình thấy có một số điều thế này:

+ Nếu đơn thuần là lương cao thì tức là phải làm việc rất nhiều, nói thật mình nhiều khi ngày làm đến 13, 14 tiếng là chuyện bình thường. Cái gì cũng có cái giá của nó mà

+ Việc thu nhập cao (nếu ngoài lương mà có "lậu" này kia) thì lại là một chuyện khác.

Cá nhân mình thì từ những gì mình thất bại, những gì mình học hỏi và phát triển luôn là thứ mình muốn share lại với tất cả những anh em đi sau.

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Quote Nguyên văn bởi pirimidin Xem bài viết
    TTVNOL dù gì cũng là một mạng lớn và rộng còn anh em BK nhà mình chẳng lẽ lại ngồi đá nhau vậy sao?

Cá nhân của mình thì mình thấy có một số điều thế này:

+ Nếu đơn thuần là lương cao thì tức là phải làm việc rất nhiều, nói thật mình nhiều khi ngày làm đến 13, 14 tiếng là chuyện bình thường. Cái gì cũng có cái giá của nó mà

+ Việc thu nhập cao (nếu ngoài lương mà có "lậu" này kia) thì lại là một chuyện khác.

Cá nhân mình thì từ những gì mình thất bại, những gì mình học hỏi và phát triển luôn là thứ mình muốn share lại với tất cả những anh em đi sau.
    Cái topic đó là của anh em BK lập ra, và ở trong box "ĐHBKHN" bác ạ, hồi trước dân BK sinh hoạt trên đó đông lắm, mà thôi chuyện đã qua rồi, điều căn bản là sẽ không rút ra được điều gì từ những cuộc thảo luận, hay đúng hơn là tranh (nhau) luận như thế cả. Những người đi trước, thay vì ngồi than nghèo kể khổ, hay tự sướng với cái ghế mình đang ngồi, thì có thể đóng góp cho cộng đồng BK, như việc chia sẻ kinh nghiệm tuyển dụng, kinh nghiệm làm việc và thăng chức, hay những cơ hội hợp tác làm ăn.

Đàn em còn đang mài đít trên giảng đường TC nên chỉ dám thỏ thẻ thế thôi ạ. Kính các bác.
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

5. Tớ cảm ơn luugu đã chia sẻ.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Cái topic đó là của anh em BK lập ra, và ở trong box "ĐHBKHN" bác ạ, hồi trước dân BK sinh hoạt trên đó đông lắm, mà thôi chuyện đã qua rồi, điều căn bản là sẽ không rút ra được điều gì từ những cuộc thảo luận, hay đúng hơn là tranh (nhau) luận như thế cả. Những người đi trước, thay vì ngồi than nghèo kể khổ, hay tự sướng với cái ghế mình đang ngồi, thì có thể đóng góp cho cộng đồng BK, như việc chia sẻ kinh nghiệm tuyển dụng, kinh nghiệm làm việc và thăng chức, hay những cơ hội hợp tác làm ăn.

Đàn em còn đang mài đít trên giảng đường TC nên chỉ dám thỏ thẻ thế thôi ạ. Kính các bác.
    Đó, thế mà cái topic mình lập để chia sẻ kinh nghiệm thi vào P&G chẳng có ai thèm nhòm ngó *khóc*

Phong thần Avatar của enragon

Chuyên ngành bằng đại học: Điện tử - Viễn Thông, chuyên ngành thế mạnh Networking.

Hiện mình đang làm design & optima cho một Gruop tư nhân dưới hình thức đại diện độc quyền cho tập đoàn nước ngoài, khách hàng chủ yếu là 3 ông lớn vina - mobi - viettel, gtel vietnammobile. Danh nghĩa thì làm đúng ngành, thực tế thì làm supporter - culi đi chuẩn bị dữ liệu hiện giờ còn kiêm cả tester. Nhìn chung nếu xác định đi theo con đường viễn thông thì vị trí hiện tại khá quý giá: mảng designer & optima không phải dễ mà tiếp cận, đặc biệt là sờ vào dữ liệu của vnpt, môi trường tiếng anh gần như 100%. Lương tháng thì chán mớ đời 6 củ (thấp nhất lớp - hiện lại lớp đnag ở mức 8 củ) ra trường từ tháng 8 năm ngoái.

Nói chung thì mình thấy 1 điều lạ đời là đúng chuyên ngành nhưng người ta lại không thích tuyển, đợt đầu tạch SHB. Đợt này tạch VTC một cách không thể hiểu nổi: yêu cầu công việc mình đáp ứng vô tư thừa là đằng khác, nói chuyện với các boss cũng rất thoải mái chắc vì thoải mái quá nên boss thích 1 thằng sai vặt hơn chăng . Nói chung là đang cay.

PR một tý về bản thân cho tiền bối BK nào đang có nhu cầu tuyển dụng : DT-VT bằng khá, có đủ bộ CCNA đang chuẩn bị lấy CCNP. Có 8 tháng làm việc với mấy chú liên hợp quốc về mảng GSM-3G. Em thích làm về Network ạ Em thích làm 8h/ngày - tuần 5 buổi tháng 7 củ trở lên ạ

8. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của enragon có chất lượng:

Điều hành viên Avatar của Infoboy

toàn các bậc tiền bối vào chia sẻ kinh nghiệm thế này thì tốt quá
    p/s : em cũng theo mảng Networking mặc dù kiến thức chưa nhiều lắm ......
    Chúa trao cơ hội cho người đã chuẩn bị

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    Chuyên ngành bằng đại học: Điện tử - Viễn Thông, chuyên ngành thế mạnh Networking.

Hiện mình đang làm design & optima cho một Gruop tư nhân dưới hình thức đại diện độc quyền cho tập đoàn nước ngoài, khách hàng chủ yếu là 3 ông lớn vina - mobi - viettel, gtel vietnammobile. Danh nghĩa thì làm đúng ngành, thực tế thì làm supporter - culi đi chuẩn bị dữ liệu hiện giờ còn kiêm cả tester. Nhìn chung nếu xác định đi theo con đường viễn thông thì vị trí hiện tại khá quý giá: mảng designer & optima không phải dễ mà tiếp cận, đặc biệt là sờ vào dữ liệu của vnpt, môi trường tiếng anh gần như 100%. Lương tháng thì chán mớ đời 6 củ (thấp nhất lớp - hiện lại lớp đnag ở mức 8 củ) ra trường từ tháng 8 năm ngoái.

Nói chung thì mình thấy 1 điều lạ đời là đúng chuyên ngành nhưng người ta lại không thích tuyển, đợt đầu tạch SHB. Đợt này tạch VTC một cách không thể hiểu nổi: yêu cầu công việc mình đáp ứng vô tư thừa là đằng khác, nói chuyện với các boss cũng rất thoải mái chắc vì thoải mái quá nên boss thích 1 thằng sai vặt hơn chăng . Nói chung là đang cay.

PR một tý về bản thân cho tiền bối BK nào đang có nhu cầu tuyển dụng : DT-VT bằng khá, có đủ bộ CCNA đang chuẩn bị lấy CCNP. Có 8 tháng làm việc với mấy chú liên hợp quốc về mảng GSM-3G. Em thích làm về Network ạ Em thích làm 8h/ngày - tuần 5 buổi tháng 7 củ trở lên ạ
    Thế bác em tư vấn cho em về mảng telecom đê, thằng Alcatel Lucent được và dễ vào ko bác?

Phong thần Avatar của enragon

Thế bác em tư vấn cho em về mảng telecom đê, thằng Alcatel Lucent được và dễ vào ko bác?
    Alcatel là bên vendor (nhà cung cấp thiết bị), mấy đứa bạn anh làm bên này lương cao (tầm chục củ). Độ vất thì đi đôi với giá tiền, làm cả thứ 7 với chủ nhật nếu cần. Luyện tiếng Anh được phết - thằng bạn anh làm Alcatel nó đi vào Network. Hình như nó không thông báo tuyển bao giờ, chỉ có tay trong hoặc ai nháy thì đem hồ sơ tới nộp. Yêu cầu tiếng anh cao 1 tý.

Chú có cửa nào sáng chỉ anh với, cũng đag muốn vào Alcatel thử coi :d

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Nghe chừng vất vả quá nhỉ mấy anh , em học CNTT mà luôn nghĩ rằng công việc sau này dù có vất vả nhưng lương thì chắc không bèo bọt, không biết có phải thế không. Bác nào học CNTT ra trường rồi vào chia sẻ cho mọi người đi.

Chị @Nguyễn Mỹ ơi!!!
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/14 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề