User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/14 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 138

Chủ đề: Về thu nhập của anh em sau khi ra trường

svBK's Newbie

Mặc định Re: Về thu nhập của anh em sau khi ra trường

Quote Nguyên văn bởi trangnambeo Xem bài viết
    Mình ra trường 7 năm, đi học 4 năm, đi làm được 2 năm, lương hơn $5400/tháng trước thuế chưa tính bonus $1500 và 15% lương. Bảo hiểm cả nhà công ty cover. Bài học rút ra: English is the key.
    Mặt bằng chung là anh em ra trường không sợ thất nghiệp nhưng khởi điểm thế nào thì lại tùy thuộc vào trình tiếng Anh .Băng ngon 1 chút + ielts 6 chấm đổ lên đảm bảo lương khởi điểm phải hơn 500usd/tháng là bình thường lại được làm cho bọn ngố công nghệ hiện đại cơ thội thăng tiến cũng như các mối quan hệ ngon

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi trangnambeo Xem bài viết
    Mình ra trường 7 năm, đi học 4 năm, đi làm được 2 năm, lương hơn $5400/tháng trước thuế chưa tính bonus $1500 và 15% lương. Bảo hiểm cả nhà công ty cover. Bài học rút ra: English is the key.
    Mặt bằng chung là anh em ra trường không sợ thất nghiệp nhưng khởi điểm thế nào thì lại tùy thuộc vào trình tiếng Anh .Bằng ngon 1 chút + ielts 6 chấm đổ lên đảm bảo lương khởi điểm phải hơn 500usd/tháng là bình thường lại được làm cho bọn ngố công nghệ hiện đại cơ thội thăng tiến cũng như các mối quan hệ ngon

svBK's Newbie

Hồi học năm em 2 có vào topic này hóng chuyện
    Bây giờ thì em đang làm đồ án, T6 này bảo vệ rồi.
    Hôm nay suy nghĩ lung tung về sự nghiệp, cuộc sống của mình tự nhiên lại nhớ tới topic này Vào đọc lại những chia sẻ của các anh đi trước vẫn cảm thấy rất bổ ích

svBK's Newbie

Hồi học năm em 2 có vào topic này hóng chuyện
    Bây giờ thì em đang làm đồ án, T6 này bảo vệ rồi.
    Hôm nay suy nghĩ lung tung về sự nghiệp, cuộc sống của mình tự nhiên lại nhớ tới topic này Vào đọc lại những chia sẻ của các anh đi trước vẫn cảm thấy rất bổ ích

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Mặc định Về thu nhập của anh em sau khi ra trường

Dù biết là vấn đề về thu nhập của mọi người là vấn đề rất sensitive nhưng mình lập cái topic này chỉ có mục đích để như là 1 kênh tham khảo thôi. Chẳng hạn như là:

+ Mọi người có làm theo đúng chuyên ngành không?
    + Mức thu nhập hàng tháng sau khi trừ đi các khoản này kia thì còn ra được chừng bao nhiêu?
    + Mức thu nhập của mọi người có sự thay đổi đáng kể sau 3 năm, 5 năm v.v không?
    Lần sửa cuối bởi Thiên Tình Hận; 02-08-2013 lúc 05:56 PM Lý do: sửa chính tả

6. Có 12 thành viên cảm ơn bài viết của Hung.LQ có chất lượng:

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Một chủ đề rất thú vị, hy vọng các bác ra trường rồi sẽ chia sẻ về công việc của mình khi ra trường

Mà em tưởng anh pirimidin cũng ra trường rồi mà nhỉ, sao anh không chia sẻ 1 chút đi
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Newbie Avatar của dinhtrungktvn

Chưa ra, nhưng kiếm đủ sống, làm không đúng chuyên ngành

9. Tớ cảm ơn dinhtrungktvn đã chia sẻ.

svBK's Member Avatar của bkanthitga

Lương 3 triệu, vừa đủ sống
    Em chưa biết ký thế nào ....

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Một chủ đề rất thú vị, hy vọng các bác ra trường rồi sẽ chia sẻ về công việc của mình khi ra trường

Mà em tưởng anh pirimidin cũng ra trường rồi mà nhỉ, sao anh không chia sẻ 1 chút đi
    Anh ra trường rồi em, nhưng mà cũng mới nên chưa có bước nhảy rõ ràng gì cả.

Anh làm trái chuyên ngành, hiện làm Section Manager (Sales) bên P&G. Công việc phải relocate nhiều nhưng được cái công ty chi trả cho hết tiền ăn ở khách sạn và chế độ cũng tốt, trừ hết đi 1 tháng chắc cũng để được chừng gần chục.

Nếu ai đó muốn tìm hiểu về ngành hàng FMCG thì cứ feel free to contact anh :-)

12. Có 8 thành viên cảm ơn bài viết của Hung.LQ có chất lượng:

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Chủ đề này mà có nhiều bác đi làm rồi tham gia thì xôm lắm, nói chuyện được vài page là lại cãi nhau như mổ bò ngay . Hồi trước ở trên ttvnol cũng có 1 topic như vầy, có mấy bác làm to rồi thì lại ngồi mỉa móc lớp đàn em loser này nọ, không khí bỉ nhau cứ gọi là

Cơ mà cái topic đấy cũ quá rồi, em không tìm lại được, nếu có còn thì nó chắc thuộc cái forum 5 năm của ttvnol, nhưng có khi nó bị xóa rồi cũng nên
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/14 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề