User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 42

Chủ đề: Hiến máu - cảm giác của bạn?

Điều hành viên Avatar của hoa_sua_HN

Mặc định Hiến máu - cảm giác của bạn?

sắp tới ngày hiến máu rồi, mọi người cùng chia sẻ cảm giác của mình khi đi hiến máu đi nào :

2. Tớ cảm ơn hoa_sua_HN đã chia sẻ.

Choắt Smod <3 Avatar của Han2

Mặc định Re: Hiến máu - cảm giác của bạn?

Tớ từng đi hiến máu đợt đầu năm, chia sẻ chút

Trước ngày hiến máu: Hồi hộp, háo hức, lo lắng không biết có đủ 45 cân không.

Ngày hiến máu đến, tớ đi sớm, làm tình nguyện khu vực trước hiến máu một lát rồi đến bàn đăng kí viết phiếu, xong ra bàn cân, 45 cân tươi, may mà có thằng bạn cùng lớp trong đội máu, nó cơ cấu cho qua, đến chỗ các bác sĩ đo huyết áp. Huyết áp thấp, loại. Tớ đi ra, buồn lắm. Các bạn khác mách chạy vài vòng thì kéo đc huyết áp lên thế là chạy nhưng cũng đến trưa rồi. Tớ quyết định về ăn thật no, ngủ một giấc thật sâu, chiều ra tiếp.

Chiều, vẫn qua bàn cân, tới đo huyết áp. Bác sĩ ngắm nghía hồi lâu, bắt mang cân ra cân lại. Tớ lo lắng không biết mình có bị đuổi tiếp không, vừa 45kg (chắc hơi điêu) bác sĩ nhìn tận mắt mới cho vào thử máu.

Ngồi chờ đến tên mình, tuy có hơi sợ một chút nhưng vừa ngồi vừa hát nên cũng không lo nhiều

Cái mũi kim sao mà to thế không biết, dĩ nhiên là đau, choáng nữa. Tớ hiến 250ml thì phải. Hiến xong vui lắm, ra nhảy Chicken Dance với mấy anh chị, tối lại đi tập võ nữa.

Nói tóm lại hôm đó là một ngày vô cùng ý nghĩa với tớ vì đã góp đc một việc làm có ích cho cộng đồng, lúc chưa hiến, tớ làm tình nguyện khu vực trước hiến máu có nghe nhiều bạn chia sẻ rất muốn hiến máu nhưng không đủ cân, không đủ tiêu chuẩn huyết áp thì buồn lắm, chị cùng phòng với tớ còn khóc cơ.

Tớ nghĩ việc đi hiến máu cũng chứng tỏ bạn đã trưởng thành và mạnh mẽ hơn. nhất là nhưng bạn nào sợ đau

@hoa_sua_HN: Hiến máu đợt đấy xong về tớ tăng cân, bây giờ lại tụt, muốn hiến lần nữa mà...
    Khi ta ở chỉ là đất ở....

4. Tớ cảm ơn Han2 đã chia sẻ.

Điều hành viên Avatar của hoa_sua_HN

@Senhua: hồi tháng 9 tớ cũng ngồi ở bàn đăng kí và khu vực trước hiến máu mà, có khi gặp cậu rồi cũng nên
    cảm giác giống y hệt tớ, và một cái giống nhau nữa là hiến máu xong vẫn chạy nhảy hùng hục, chẳng có cảm giác mệt gì cả

ENOLA Avatar của MiSuk

chưa hiến máu bao giờ xấu hổ quá
    đi học hay đánh bạn

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

mình cũng chưa hiến bao giờ

Độc Thân Bang Hội Avatar của hienhyn

Thứ 3 tuần sau mình sẽ hiến!

Love[4]Ever Avatar của Mr Kelvin

Mấy hôm trước hiến ở nhà văn hóa Hai Bà Trưng, không hẹn mà gặp, rất nhiều anh em BK đi hiến . Hôm đó mình chọn quà là 1 cái bút mực khá đẹp . Nói chung là những người không thích hiến máu có nhiều lý do, nhưng các bạn nên nghĩ đến "nhân đạo" nhiều hơn là nghĩ cho mình thì sẽ có động lực hơn khi đi hiến máu.
    Mình đã hiến 4 lần .

10. Tớ cảm ơn Mr Kelvin đã chia sẻ.

Điều hành viên Avatar của bitter_candy

Quote Nguyên văn bởi hienhyn Xem bài viết
    Thứ 3 tuần sau mình sẽ hiến!
    tớ cũng thế.hẹn gặp cậu ở đó.
    đa số bố mẹ ở quê mình đều ko muốn con mình đi hiến máu vì sợ ảnh hưởng đến sức khỏe.bố mẹ mình cũng ko ngoại lệ.mặc dù tuần sau là thi giữa kì cần có sức khỏe tốt nhưng m vẫn sẽ giấu gia đình đi hiến máu.

Choắt Smod <3 Avatar của Han2

Quote Nguyên văn bởi bitter_candy Xem bài viết
    đa số bố mẹ ở quê mình đều ko muốn con mình đi hiến máu vì sợ ảnh hưởng đến sức khỏe.bố mẹ mình cũng ko ngoại lệ.mặc dù tuần sau là thi giữa kì cần có sức khỏe tốt nhưng m vẫn sẽ giấu gia đình đi hiến máu.
    Tớ hiến máu xong gọi điện về khoe bố mẹ đấy, vì vui quá mà. Kết quả là bị mắng te tua! Nghĩ lại mình dại quá, lại làm bố mẹ lo nữa.

Độc Thân Bang Hội Avatar của hienhyn

Quote Nguyên văn bởi bitter_candy Xem bài viết
    Tớ hiến vào ca 2 buổi sáng 10-4, cậu lúc nào?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề