User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: khắc phục lỗi laptop này dum em?

svBK's Newbie

Mặc định khắc phục lỗi laptop này dum em?

Mấy anh chị giúp em với.laptop em thuộc dòng toshiba satellite l300.nó đang gặp tình trạng là cắm adapter vào là tự khởi động lại.còn xài pin thì vẫn bình thường.ngay cả khi tháo pin ra xài adapter cũng bị khởi động lại.
    Em đã thử khắc phục nó bằng cáchào SafeMode>control panel>devide mananger>processcer>enable một nhân của chip>sau đó khởi động lại thì ok.
    Nhưng nếu vậy thì máy tính không bình thường chút nào.Nhờ các anh chị giải thích dùm em là lap của em mắc lỗi gì?Làm như cách của em có ảnh hưởng gì tới máy không?lap của em cấu hình:chip core2dua,ram 3g,ổ cứng 250gb,card đồ họa onbroad.mua năm 2008.
    mail:westernboy90@gamil.com

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: khắc phục lỗi laptop này dum em?

Vấn đề này của anh em chuyển vào box phần cứng nhé.

Em chưa có cách giải quyết nào cho trường hợp của anh nhưng mà trường hợp anh chỉ enable 1 nhân của chip thì đúng là sẽ ảnh hưởng đến hiệu năng của chip, core2dua sử dụng 2 chip thì phải, nếu chỉ dùng 1 thì hiệu năng giảm 1 nửa rồi, chắc là sẽ chạy chậm hơn.
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề