User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: thảo luận và trò chuyện các môn chuyên ngành

vinh
    Guest

Mặc định thảo luận và trò chuyện các môn chuyên ngành

em đang học kì 5 và mới bắt đàu học chuyên ngành có rât nhiều điều muốn thảo luạn với các bạn ,,,hi vọng chủ đè này sẽ sôi nổi ...

em xin nói về mình :
    cơ giải tích : em học thầy THỌ
    điện đọng lực : mr TRÌNH
    toán cho Vl : mr TỤNG
    xung : MR vương cộng
    đo CO VẤN
    tự động hóa : mr HÒA
    chân không : mr AN

nói chug lớp em có 9 mống buon lắm ..em định tìm hiểu VLLT ...đặc biệt muôn s học sau VL đại cương nhưng chưa kiếm được thầy giúp đỡ ... sở thích của em cũng hơi quái gở ....

trang này em hi vọng mọi người lôi chuyện các thầy ,,chuên viên VLKT ra nói ...cho mọi nguời cùng hiểu ..

rahula
    Guest

Nhìn thấy ngày xưa rồi. Mấy môn này xương lắm. Có trao đổi gì cụ thể các bạn cứ post lên đi. Nếu cần tài liệu gì có thể mình cũng sẽ kiếm được đấy.

Quote Nguyên văn bởi vinh
    em đang học kì 5 và mới bắt đàu học chuyên ngành có rât nhiều điều muốn thảo luạn với các bạn ,,,hi vọng chủ đè này sẽ sôi nổi ...

em xin nói về mình :
    đo CO VẤN

nói chug lớp em có 9 mống buon lắm ..em định tìm hiểu VLLT ...đặc biệt muôn s học sau VL đại cương nhưng chưa kiếm được thầy giúp đỡ ... sở thích của em cũng hơi quái gở ....

trang này em hi vọng mọi người lôi chuyện các thầy ,,chuên viên VLKT ra nói ...cho mọi nguời cùng hiểu ..

vinh
    Guest

thứ nhất em xin nói thẳng suy nghĩ của em về các môn học :

Vài môn em thấy không cần thiết ,ví dụ như :
    tự động hóa _ tuy em là người rất thích các môn học có tính Lý thuyết và trong môn này cũng có phần lý thuyết điều chỉnh <chứ không phải là điều khiển > khá hay nhưng thiết nghĩ cũng không thật sự cần ..mặt khác phần hệ thông đo công nghiệp thì quá chán
    chân không <kỹ thuật > chắc các bạn cũng học thầy AN ,,môn này thì giáo trình quá cũ ,em cũng mượn được ở thư viện một cuốn và rất khâm phục các bác khoa trước tỏ ra rất chú tâm học môn này ....còn em thì chưa nhét được cái gì vào đầu . đã thế lại hoch chay không thực hành <mầt toi 3 trinh nữa gần vô ich >
    có thể các bạn nghĩ khác và cho là môn này quan trọng , em cũng nghĩ thế vì sau này nếu làm đúng chuyên môn có thể gặp nhiều hệ chân không .....nhưng quan trong không có nghĩa là chúng ta bằng lòng với bài giảng môn này ....mà thực ra nếu gặp thì tự học cũng ok ...<không hiểu lúc đó hỏi >
    môn XUNG SỐ ,em công nhận thầy V.CỘNG rất ' đỉnh' nhưng mà không có giáo trình cẩn thận không có bài tập hay sách bài tập ,,,thà chúng ta hoc môn điện tử tương tự và điện tử số <cũng 4 trình > như ĐKTĐ có hhay không ?? vừa thực tế vừa có giáo trình ...và có cả bài tập
    à quên ,còn môn ĐO ,,em ghét cay đắng môn này ...nói chung tại em thích học lý thuyết ,,,nên em không chấp nhận cách học của cô VẤN ....thực ra LÝ THUYẾT về đo đạc < GAUUSO phát triển > em cảm giác nó rầt khó va rất khoa học <môn SX thống kê > chứ không phải cách học máy móc này ...,bên cạnh đó vì thiếu kiến thức điện tử lên chúng ta không hiểu các mạch vẽ trong sách <chưa nói là sách có chỗ in thiếu > sau này còn học cả môn cảm biến nữa

sách cũng không có bài tập minh họa > khó hiểu .....
    các môn mà liên quan trực tiếp tới chuyên môn của ta thì học rất ít và không có giờ bài tập <vô lý > ...
    ví dụ CƠ ,ĐIỆN ĐỘNG LỰC ...

Bên cạnh đó chúng ta còn học 9 môn <cả tin ứng dụng > quá nhiều ,không tập trung học sâu được ...lẽ ra chỉ 7 môn thôi ..
    tin em học mathlab .hinhnhư các bạn học tin văn phòng hả ???
    Em luôn mong muốn viện sẽ ngày đong SV hơn ? vì yeu thích vật lý mà em lang thang vào viện VLKT ,,có lẽ phải đâu tranh để các K sau còn nộp nguyện vọng 1 vào ..chứ không thì chán lắm .

rahula
    Guest

Một trong những khó khăn của các bạn là thiếu sách vở và tài liệu. Các bạn có thể vào đây để lấy một số sách tôi kiếm được, chỉ có điều là sách bằng tiếng Anh. Bù lại, sách viết rất rõ ràng và có nhiều bài tập rất phù hợp với các bạn. Các bạn download nhanh nhé, tôi không để lâu được. Tôi đang soạn lời giải cho các bài tập trong một vài cuốn sách, khi nào xong sẽ chia sẻ với các bạn.

http://garnet.acns.fsu.edu/~dht03/share/
    Lần sửa cuối bởi rahula; 06-11-2004 lúc 02:19 AM

HUT's Student

em vào mà không thấy gì cả ngoài cái file emath.exe.

HUT's Student

Vinh được hoc Mathlab sướng thế. Bọn tớ học word với Exel chán vô cùng. Nghe thời khóa biểu: tin học ứng dụng cứ tưởng hay lám ai ngờ.
    Môn điện động lực học thầy Trình dạy rất dẽ hiểu. Nhưng học xong em không biết ứng dụng của từng chương, bài là gì cả.
    Cơ GT: không biết dạy các bác thế nào chứ bọn lớp em không hiểu thầy dạy cái gì nhất là mấy phần biến đổi toán học thì....

rahula
    Guest

Quote Nguyên văn bởi duongtran
    em vào mà không thấy gì cả ngoài cái file emath.exe.
    Mình đã xóa vì để lâu quá. Không sao, mình sẽ post lại ngay bây giờ. Môn Cơ GT cũng dễ hiểu đấy chứ. Nếu thắc mắc gì bạn có thể post lên đây nhé, mọi người có thể trả lời được. Bạn vào trang đó, vào book-> text book sẽ có vài cuốn sách.
    Lần sửa cuối bởi rahula; 30-11-2004 lúc 11:05 AM

rahula
    Guest

Có vẻ các bạn không cần hỏi cái gì thì phải?

Quote Nguyên văn bởi vinh

em xin nói về mình :
    đo CO VẤN

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

dạo này box này đìu hiu chợ chiều quá, sao vậy nhỉ?
    vật lí hay toán rất hay đó chứ, mặc dù mình chẳng giỏi mấy môn này
    nhiều câu hỏi vật lí cũng rất thú vị, nó liên quan đến cuộc sống hàng ngày của chúng ta mà
    chắc mọi người đang bận ôn thi, hik....
    à, cho hỏi có giáo viên nào trẻ, đẹp trai bên khoa này ko vậy?
    hồi xưa cáo chỉ nhớ là có mấy Anh thầy tre trẻ, dạy cáo hát rất hay
    tốt bụng nữa
    nhiệt tình lém
    và hiền lắm
    nhưng giờ ko có cơ hội gặp
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

rahula
    Guest

Anh nào trẻ, đẹp trai thì bị vợ lấy béng rồi còn đâu, sao cáo chậm chân làm vậy??

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    dạo này box này đìu hiu chợ chiều quá, sao vậy nhỉ?
    vật lí hay toán rất hay đó chứ, mặc dù mình chẳng giỏi mấy môn này
    nhiều câu hỏi vật lí cũng rất thú vị, nó liên quan đến cuộc sống hàng ngày của chúng ta mà
    chắc mọi người đang bận ôn thi, hik....
    à, cho hỏi có giáo viên nào trẻ, đẹp trai bên khoa này ko vậy?
    hồi xưa cáo chỉ nhớ là có mấy Anh thầy tre trẻ, dạy cáo hát rất hay
    tốt bụng nữa
    nhiệt tình lém
    và hiền lắm
    nhưng giờ ko có cơ hội gặp

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề