User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 55

Chủ đề: Một số thắc mắc về trường mình!

svBK's Newbie Avatar của lamthitvit

Mặc định Một số thắc mắc về trường mình!

Em có một số thắc mắc xin được trình bày với các anh như sau,rất mong được các sinh viên bách khoa nổi tiếng nhiệt tình nhiệt tình giúp đỡ:
    -Giả sử em thi nhóm 2(điểm cao nhất trường)nhưng không đủ điểm thì có được tự động chuyển sang nhóm ngành ít điểm hơn(tất nhiên là nếu đủ điểm đỗ)ví dụ như nhóm 1 được không ạ?
    -Chương trình đào tạo cử nhân công nghệ hạn chế hơn chương trình kĩ sư bình thường cụ thể ở những điểm mấu chốt nào?Nếu có thể đơn giản là vào cử nhân công nghệ Tự Động Hóa với chỉ khoảng 17 điểm rồi học tiếp 1 năm sau khi học 4 năm cho bằng kĩ sư học 5 năm thì quả thực quá ngon ăn rồi!Tức là không có lí!
    -Về việc thi vào lớp kĩ sư tài năng,điều kiện cần là 25 điểm không nói làm gì rồi,em muồn hỏi là đề kiểm tra Toán và Lí mà trường đưa ra riêng để thi có quá xa lạ với chương trình phổ thông hay không,như kiểu đề thi học sinh giỏi thì khoai thật!Nhân tiện có anh nào tốt bụng có thể up lên mấy cái đề thi Toán,Lí của lớp KSTN mấy năm trước cho em mục sở thị được không ạ?

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: Một số thắc mắc về trường mình!

1. Đúng, sẽ được tự động chuyển xuống nhóm ngành có điểm thấp hơn.

2. 4 năm đầu tiên của Kĩ sư khác với 4 năm của cử nhân bạn nhé.

3. Không giống đề thi học sinh giỏi, kiến thức thi theo mình biết thì nó giống với những gì học ở ĐH, do vậy nếu đã học ĐH rồi thì làm không khó. Đề thì nhiều lắm, đợi tẹo nữa mình up.
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Dạo này đang thời gian căng thẳng của các bạn lớp 12, có lẽ admin nên làm một cái gì đó lại loại là tư vấn cho các em nó để đỡ phải mỗi câu hỏi lại mỗi thớt

Tớ thấy mình nhiệt tình nên trả lời vài câu như sau :

- Đã cao nhất trường rồi thì làm sao lại trượt nhóm ngành được . Có một cái rất hay ở BK dạo này là lúc thi đại học sẽ được phát cái tờ đăng ký nguyện vọng, từ nv1 đến nv mấy đó(nói chung rất nhiều từ cao điểm nhất đến thấp điểm nhất là Cao Đẳng), lúc đăng ký thì cứ tích hết vô rồi đến lúc nó sẽ tự sắp xếp từ cao đến thấp, đỗ cái nào học cái đó
    - Cử nhân 4 năm thì tất nhiên sao mà bằng kỹ sư 5 năm được, còn hơn nhau ở chỗ nào thì bạn nên xem trong web của trường, ở chỗ các chuẩn đầu ra , nhưng mà nói sơ sơ thế này, học cái gì giỏi đi làm cũng ngon cả, và đi làm kiếm tiền thì nên học cử nhân thôi, dễ hơn, nhanh ra trường hơn, và tất nhiên đi làm những việc nhỏ hơn. Ngược lại ai muốn học lên Thạc Sỹ, Tiến Sỹ, xác định làm Khoa Học, làm chuyên gia, đi theo con đường nghiên cứu thì tất nhiên phải học kỹ sư sâu hơn rộng hơn rồi. Tóm lại cứ xác định trước tư tưởng là đi học vì ngày mai kiếm nhiều tiền hay vì sự học nó ấm vô bụng mà theo kẻo mà hối hận
    - Đề thi toán lý KSTN thì như kiểu thi học sinh giỏi, nhưng mà nó có fom rồi chứ không phải là đề thi học sinh giỏi, các năm tương tự nhau, máu thì thi đại học xong xuống gầm cầu thang mấy nhà D mà mua đề về cày
    Lần sửa cuối bởi thích nghịch điện; 02-04-2012 lúc 06:40 PM

svBK's Newbie Avatar của lamthitvit

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    Dạo này đang thời gian căng thẳng của các bạn lớp 12, có lẽ admin nên làm một cái gì đó lại loại là tư vấn cho các em nó để đỡ phải mỗi câu hỏi lại mỗi thớt

Tớ thấy mình nhiệt tình nên trả lời vài câu như sau :

- Đã cao nhất trường rồi thì làm sao lại trượt nhóm ngành được . Có một cái rất hay ở BK dạo này là lúc thi đại học sẽ được phát cái tờ đăng ký nguyện vọng, từ nv1 đến nv mấy đó(nói chung rất nhiều từ cao điểm nhất đến thấp điểm nhất là Cao Đẳng), lúc đăng ký thì cứ tích hết vô rồi đến lúc nó sẽ tự sắp xếp từ cao đến thấp, đỗ cái nào học cái đó
    - Cử nhân 4 năm thì tất nhiên sao mà bằng kỹ sư 5 năm được, còn hơn nhau ở chỗ nào thì bạn nên xem trong web của trường, ở chỗ các chuẩn đầu ra , nhưng mà nói sơ sơ thế này, học cái gì giỏi đi làm cũng ngon cả, và đi làm kiếm tiền thì nên học cử nhân thôi, dễ hơn, nhanh ra trường hơn, và tất nhiên đi làm những việc nhỏ hơn. Ngược lại ai muốn học lên Thạc Sỹ, Tiến Sỹ, xác định làm Khoa Học, làm chuyên gia, đi theo con đường nghiên cứu thì tất nhiên phải học kỹ sư sâu hơn rộng hơn rồi. Tóm lại cứ xác định trước tư tưởng là đi học vì ngày mai kiếm nhiều tiền hay vì sự học nó ấm vô bụng mà theo kẻo mà hối hận
    - Đề thi toán lý KSTN thì như kiểu thi học sinh giỏi, nhưng mà nó có fom rồi chứ không phải là đề thi học sinh giỏi, các năm tương tự nhau, máu thì thi đại học xong xuống gầm cầu thang mấy nhà D mà mua đề về cày
    -Mấy câu hỏi này của em hình như chưa ai hỏi thì phải,lục box này nãy giờ không thấy đả động đến KSTN này nọ,tạo một topic hỏi đáp chưa chắc đã bao quát hết được thắc mắc của học sinh đâu,cùng lắm giúp các bác đỡ mệt thôi,mà đã nhiệt tình như tự nhận thì chắc cũng không ngại gì lắm đâu nhỉ!
    -Em đọc thấy năm ngoái nếu trượt nhóm 2 thì chỉ được chuyển xuống mấy nhóm điểm chuẩn khoảng 17 hoặc cử nhân công nghệ thôi!Nhóm 1-Cơ khí cũng thuộc loại top của trường rồi,không chắc là năm nay có cho chuyển vào nếu đủ điểm không!Mà nếu thế thì 100% hồ sơ nộp vào trường sẽ nộp vào nhóm 2 chắc!?!Rồi dựa vào điểm thi được mà trôi dần dần xuống các nhóm điểm thấp hơn!
    -Nghe nói cử nhân công nghệ đào tạo theo hướng thực hành là chủ yếu,nôm na là làm nhưng không hiểu rõ bản chất của cái mình đang làm,ít nhất là kém hơn ông kĩ sư_được đào tạo lí thuyết làm trụ cột,không biết nếu chẳng may phải vào Cử nhân công nghệ thì có cách nào tiếp thu lí thuyết nhiều hơn chuẩn của quá trình đào tạo không nhỉ?
    -Em hỏi tiếp là:có bắt buộc phải học KSTN mới có cơ hội tiếp cận những chương trình học bổng nước ngoài không nhỉ?

HUT's Student

kstn thì không cần trên 25 đâu hình như năm ngoái trên 21.5 thì phải
    chuyện cử nhân và kỹ sư thì a có thể nói là thằng nào trượt kỹ sư thì mới xuống học cử nhân
    còn chuyện trượt cái này xuống cái khác là chuyện bình thường khi đi thi em đươc ghi nhiều nguyện vọng lắm
    không phải 100% nộp vào 02 nhé mà chỉ là phần nhiều nộp vào 02 thôi vì còn tùy sở thích
    vd như thằng bạn anh thi dc 26.5 nhưng thi 01
    Lần sửa cuối bởi bitter_candy; 02-04-2012 lúc 08:49 PM Lý do: 'tr' và 'ch'.;))

HUT's Student

à nếu em học hệ cn có nghĩa là cử nhân công nghệ thì em phải thi hay xét điểm gì đó mới học tiếp dc lên kỹ sư và phải học thêm 1.5 năm nữa
    còn nếu em học hệ kỹ sư sau 4 năm e cũng có thể lấy bằng cử nhân và ra trường nhé

Độc Thân Bang Hội Avatar của hienhyn

Quote Nguyên văn bởi lamthitvit Xem bài viết
    -Em đọc thấy năm ngoái nếu trượt nhóm 2 thì chỉ được chuyển xuống mấy nhóm điểm chuẩn khoảng 17 hoặc cử nhân công nghệ thôi!Nhóm 1-Cơ khí cũng thuộc loại top của trường rồi,không chắc là năm nay có cho chuyển vào nếu đủ điểm không
    Chuyển xuống cử nhân công nghệ là do khi đăng kí trong cái bản nguyện vọng. Còn nhóm 2 cao nhất, trật thì đương nhiên chuyển xuống các nhóm còn lại rồi.
    Mà nếu thế thì 100% hồ sơ nộp vào trường sẽ nộp vào nhóm 2 chắc!?!Rồi dựa vào điểm thi được mà trôi dần dần xuống các nhóm điểm thấp hơn!
    Không bao giờ có chuyện đó đâu, có phải ai cũng chọn ngành theo tâm lý đâu, nếu thế thì vào học rồi bạn sẽ biết, học một ngành mà mình không thích thì khó mà có kết quả tốt được. Không thiếu gì bạn điểm cao hơn điểm chuẩn nhóm 2 mà vẫn học các nhóm kia thôi. Nói chung là đừng học những cái mình không thích, và trước khi đăng kí thì hãy nhìn vào năng lực bản thân cái đã bạn ạ.
    -Nghe nói cử nhân công nghệ đào tạo theo hướng thực hành là chủ yếu,nôm na là làm nhưng không hiểu rõ bản chất của cái mình đang làm,ít nhất là kém hơn ông kĩ sư_được đào tạo lí thuyết làm trụ cột,không biết nếu chẳng may phải vào Cử nhân công nghệ thì có cách nào tiếp thu lí thuyết nhiều hơn chuẩn của quá trình đào tạo không nhỉ?
    Làm không hiểu rõ bản chất thì chẳng ai nhận bạn vào làm đâu.

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

21.5 thi clc thôi, 23 mới đc thi kstn.
    Đề thi thì ad post rồi
    ( =.=' nhìn đề mà muốn bỏ cuộc)
    có ai biết xem kết quả thi kstn k56 ở đâu k, hồi trc chưa xem đc

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi fly_with_stars_hut2011 Xem bài viết
    21.5 thi clc thôi, 23 mới đc thi kstn.
    Đề thi thì ad post rồi
    ( =.=' nhìn đề mà muốn bỏ cuộc)
    có ai biết xem kết quả thi kstn k56 ở đâu k, hồi trc chưa xem đc
    clc và kstn thi giống nhau mà
    trượt kstn xuống clc

Điều hành viên Avatar của bitter_candy

Quote Nguyên văn bởi hutboypro Xem bài viết
    clc và kstn thi giống nhau mà
    trượt kstn xuống clc
    nhầm to.ai bảo thế.phải đăng kí trước đấy.lỡ may đk kstn mà lại chỉ đủ điểm vào clc thì cũng coi như xuống học bk đấy.ví dụ bạn Hải Đăng nk1.04..mà đk thi clc và kstn khác nhau nhá.giống như fly nói.chỉ là clc và kstn và cttt đều thuộc trung tâm đào tạo tài năng thôi.
    @fly_with_stars_hut2011 : vào ctsv.hut.edu.vn lục lại đi.mà hình như máy kia của tớ có bản pdf hay sao í.để t lục lại xem cho.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề