User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 42

Chủ đề: Mất lái!!!

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Mất lái!!!

Tự coi suy nghĩ là một chiếc xe, tôi đã mất lái khi kô thể điều khiển được nó! Lúc ý chí lên lái, lúc thì tình cảm lại lên, cái suy nghĩ vật vờ vậy khiến tôi đã lầm tưởng mình là một kẻ trưởng thành và có suy nghĩ chín chắn! Thật bất ngờ khi có người đã nói trúng tim đen của tôi! Tay lái run lên, chuệnh choạng lao như kẻ mất hồn, tôi đã đánh mất đi chính mình rồi! Suy nghĩ tôi đang là kẻ đi trên sa mạc mà kô cầm theo một chiếc la bàn! Tôi phải làm gì bây giờ??? Suy nghĩ lại bản thân mình??? Chạy theo một khúc cua mới??? Hay đi tìm cho mình sự yên lặng khi con đường không một ngày thẳng tắp! Ai cho tôi lời khuyên với! Biết mình có tâm sự nhưng chẳng biết than ai!
    Lần sửa cuối bởi ot_khong_cay; 26-10-2004 lúc 02:09 AM

baongoc24
    Guest

Mặc định mưa bong bóng

Tại sao tôi lại rất quan tâm dên những gì cậu viết ra nhỉ ? Bởi tôi cũng có những suy nghĩ giống cậu, tâm trạng như cậu. Tôi cũng cần một câu trả lời như của cậu đấy. Cậu đã ngẫm ra chưa. Mặc dù cai nick của cậu nghe yểu điệu thấy ghét.

jennifer1209
    Guest

thế tối hum wa tâm sự với em chưa đủ hả anh?hik...lúc dấy mama bắt em đi ngủ vì khuya wá ròai...sorry nha!!!

HUT's Student Avatar của knowhow?
    Quote Nguyên văn bởi anni,03:00 PM, Oct 18 2004
    Not : ấn F5 để refresh trong trường hợp chưa hiển thị font tiếng việt
    Buổi lễ diễn ra vào lúc 15h chiều qua (giờ VN, tức 12h30 ở Saint Petersburg). Lễ viếng diễn ra giản dị và trang trọng. Không ai cầm được nước mắt trước cái chết bi thương của Tuấn. Sau buổi lễ mọi người đã mang hương và hoa ra đặt tại nơi em ngã xuống.

Những người dự lễ viếng có mặt từ rất sớm.

Đúng 15h (giờ VN) buổi lễ được bắt đầu.

Người bạn gái thân nhất và SV Đại học Kiến trúc xây dựng thắp hương cho Tuấn.

SV Đại học Dược đến viếng.

Sau lễ viếng, mọi người mang hương và hoa đến thắp tại nơi Tuấn ngã xuống.

Không ai cầm được nước mắt.

Con đường nơi Tuấn ngã xuống, nửa người nằm trên cỏ, nửa người nằm dưới đường.
    [snapback]21693[/snapback]

Sự thật vẫn là sự thật ,lâu nay ta đã chạy chốn nó ,cố vui cười cố tỏ ra cứng rắn nhưng vẫn là cảm giác tuyệt vọng bao trùm...Tự vấn mình ,tự thu mình lại ...không còn quan tâm tới những gì mà trước kia mình mơ ước ...Khi ta không tin nổi chính mình thì còn ai tin mình nữa đây,chch thật...càng ngày càng thấm...kết quả ma ta đang phải gánh chịu quá tồi tệ ,cuối cùng cũng chỉ là cảm giác...một mớ bòng bong sột sệt bầy nhầy.Ta đã không giám sống ,không đủ mạnh để vượt qua sự cám dỗ,vượt qua cái tôi cái con vật vẫn tồn tại trong ta...Đúng là mất lái!!!hay đi giữa xa mạc không có la bàn cũng chẳng sai...
    ---------------------------
    Ôi sự ngu dốt,...yếu đuối...tao phải giết mày .Chim nhỏ ơi...những người bạn của tôi.Ba mẹ ơi,các anh ơi...con thật sự không muốn làm mọi người buồn...Con xin lỗi,xin lỗi...

Mặc định người yêu hỡi sao cánh thư không mang lời hẹn hò...

Quote Nguyên văn bởi ot_khong_cay
    Tự coi suy nghĩ là một chiếc xe, tôi đã mất lái khi kô thể điều khiển được nó! Lúc ý chí lên lái, lúc thì tình cảm lại lên, cái suy nghĩ vật vờ vậy khiến tôi đã lầm tưởng mình là một kẻ trưởng thành và có suy nghĩ chín chắn! Thật bất ngờ khi có người đã nói trúng tim đen của tôi! Tay lái run lên, chuệnh choạng lao như kẻ mất hồn, tôi đã đánh mất đi chính mình rồi! Suy nghĩ tôi đang là kẻ đi trên sa mạc mà kô cầm theo một chiếc la bàn! Tôi phải làm gì bây giờ??? Suy nghĩ lại bản thân mình??? Chạy theo một khúc cua mới??? Hay đi tìm cho mình sự yên lặng khi con đường không một ngày thẳng tắp! Ai cho tôi lời khuyên với! Biết mình có tâm sự nhưng chẳng biết than ai!
    Muốn không thất vọng tốt hơn là không hi vọng
    Muốn ăn bát cháo hành tốt hơn là mình tự nấu
    Muốn xe mất lái dừng lại tốt hơn hết là làm cho nó đâm vào một đống rơm
    Giữa xa mạc không có la bàn tốt hơn hết là chọn một hướng và thẳng tiến...
    Giám sống ,giám nghĩ và giám làm.Tôi đang cố gắng...Ớt ơi cười lên mà sống ! Đếch có cái gì là không thể không giải quyết được đâu... [-X

Sau trong đáy mắt em nói gì đôi mắt hiền
    Không là cao xa không thật gần nhưng chứa chan
    Khi anh mất lối trên con đường xa
    Trong đôi mắt em ánh lửa soi lối về
    Khi anh vấp ngã mắt em luôn dịu êm
    Và đốt cháy lên cho niềm kiêu hãnh tới.........
    Mắt đen đôi khi lung linh thật tinh khôi
    Mắt đen ôi trái tim anh thuộc về em...
    Mắt đen ôi khát khao cháy một lần thôi...
    Mắt đen hãy thắp lên ngọn lửa đam mê!!!

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Hãy là chính mình....sống hết mình sẽ ko có gì phải hối tiếc....
    to knowhow? : viết sai chính tả đấy ,''dám'' chứ ko phải ''giám''
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

Thanks! cho anh mượn áo mưa với...
    to fo..ball! Ừ mà phải là dám chứ không là giám thật,hê ...

jennifer1209
    Guest

may wá , cuối cùng thì anh cũng đã cười...hết bùôn roài nhé...fải trả công cho em đấy nhe! còn chuyện hum wa chưa tính xong đâu đấy....hehe

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề