User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: có nên học thêm?

fantomas
    Guest

Mặc định có nên học thêm?

các anh chị học dtvt cho em hỏi em đang học dtvt lieu em có nên học niit hay aptech ko.va hoc theo chương trình nào để phù hợp với những gì học ở khoa dtvt để sau này đi làm còn dùng đến như quản trị mạng...ko biết học dtvt ra có làm về cái này ko nhỉ

binhjuventus
    Guest

Tớ thấy ít người học NIIT hay APTECH (đấy là tớ thấy còn tớ không thấy thì chịu)

Đa phần anh em toàn chiến CCNA (iPMAC / Hanoi CTT). Cậu có thể tham khảo!

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi fantomas
    các anh chị học dtvt cho em hỏi em đang học dtvt lieu em có nên học niit hay aptech ko.va hoc theo chương trình nào để phù hợp với những gì học ở khoa dtvt để sau này đi làm còn dùng đến như quản trị mạng...ko biết học dtvt ra có làm về cái này ko nhỉ
    NITT, APTECH, CISCO deu day ve mang nhung la mang may tinh chi khac la NITT va APTECH chi quan tam toi 4 lop tren cua OSI con CISCO thi quan tam 3 lop duoi nen doi voi dan FET hoc CISCO co loi hon con may lop tren thi chi can nghien cuu ki ve OS nhu Winserver, UNIX, LINUX ...

Vien thong dau chi co mang may tinh, ma vien thong bao gom mang dien thoai co dinh (PSTN), thong tin vi ba , thong tin ve tinh, mang di dong cai nay thi ca NITT,APTECH, CISCO cung chang day noi vi no chi duoc day o FET thoi con khi lam cu the se phai hoc them.

Tuy nhien hien nay may cai chung chi do vat rat duoc chuong de xin viec, do cung la do nguoi hoc tu day ra thuc hanh tot hon han sinh vien FET nhung khi lam cho VNPT, ETC, VMS thi may ai di hoc cai do ho se di hoc cac khoa training cua nha cung cap thiet bi mang hoac tim doc cac chuan vien thong duoc phat hanh.

Noi chung la neu co tien thi kiem cai CCNA hoac CCNP cung duoc, con neu da hoc NITT , APTECH thi lam software programmer.

svBK's Newbie

tớ nghĩ nếu có thời gian thì học cái gì cũng tốt.Quan trọng là phải biết phân phối thời gian học những cái thật có ich cho mình.

fantomas
    Guest

em hiện tại đang băn khoăn không biết nên học aptech hay niit khi mà aptech thi nặng về lập trình còn niit thì mất 9 tháng đầu học window...CCNA thi qua chu trong den phần cứng và phương thức truyền dữ liệu....mà em chỉ muốn học về quản trị mạng (LAN,WAN..cả internet và intranet)

thodai
    Guest

Theo mình học chỉ cần hiều bản chất là được. Mình thấy bạn đang ko xác định được con đường của mình. Còn với việc quản trị mạng thì theo mình chả cần đi học. Bạn cố gắng học CCNA hay một số course về mạng ( tự học thích thì thi ) và nắm được bản chất của mạng. Quản trị mạng nó tùy thuộc vào mạng của nơi mình quản trị. Nếu bạn có kiến thức rồi thì sẽ nhanh chóng nắm bắt được kĩ thuật quản trị thôi.Nói cho bạn biết đề thi tuyển việc vào vị trí quản trị mạng của Ngân hàng gần như giống thi CCNA.
    Mình đây học CCNA cũng tự học thôi(tất nhiên có cao thủ cố vấn) vẫn thi được không khó như mình tưởng.

fantomas
    Guest

nhưng anh tho dai ơi,nếu ko đi học thì làm sao có máy để thự hành.thi CCNA có khó không hả anh.lệ phí thi là ?

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Ban co the thuc hanh tren phan mem mo phong cua Cisco.

thodai
    Guest

thuc hanh tren NetSim cua Bosson(ra quan hoi bao no tim cho phan mem netsim y het lab cissco) Le phi la 150->160USD tuy thuoc tung cho thi

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Quote Nguyên văn bởi fantomas
    Học ĐTVT á, ra chẳng làm gì mà vẫn có tiền em ạh!
    Đùa tẹo, nếu em thấy thực sự say mê và có khả năng thì theo nghiệp lập trình cũng rất hay đó! Viết Đờ rai vơ cho phần cứng chẳng hạn, hái ra tiền đó em ạ! :d :d :d
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề