User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: FORUM IBF, Ai bit xin giup dum, da ta !

thamtulungdanh
    Guest

FORUM IBF, Ai bit xin giup dum, da ta !

Xin bà con cô bác, các sư huynh sư đệ giúp dùm, em đang cài IBPFinal. Trước đây em dùng chip PIII, dịnh dạng cho ổ cứng là FAT và cài hệ điều hành Win XP,việc cài đặt diễn ra bình thường nhưng từ khi em chuyển sang xài PIV, cài HĐH XP service pack 2 và định dạng ổ cứng là NTFS.Trong quá trình cài đặt IBF thì bị báo lỗi ngay từ bước thứ nhất với thông báo sau :

Warning: fopen("C:/Inetpub/wwwroot/final/conf_global.php", "w") - Permission denied in C:\Inetpub\wwwroot\final\sm_install.php on line 408

Warning!

The following errors must be rectified before continuing!
    Please go back and try again!

Could not write to 'conf_global.php'
    Cái này có fải khi mình định dạng ổ cứng kiểu NTFS thì permission của nó khác với khi định dạng theo kiểu FAT ko ? Em ko bít fải làm thế nào nữa…hix…hix…! Mong các sư huynh giúp dùm em.Xin đa tạ.

svBK's Newbie

Bạn đã chmod file 'conf_global.php' chưa .cho nó 666 .Mà bạn dùng IIS à .Thôi dùng php thì chuyển qua FoxServ hay hơn ,chỉ việc cài và chạy và chạy .Nhớ đùng dùng foxserv 3.x
    Lần sửa cuối bởi Pfiev_k47; 17-10-2004 lúc 08:08 PM

thamtulungdanh
    Guest

Bạn ko hiểu ý mình rùi

Ý mình muốn hỏi là khi đã dịnh dạng ổ cứng là NTFS thì fải chỉnh lại permission cho nó như thế nào?hiện mình đang chạy chương trình trên server ảo là PC của mình, chưa up lên mạng nên đâu cần fải set chmod cho nó đúng ko.Cảm ơn bạn đã có ý tốt giúp mình nhưng mình đã xài IIS với php quen rùi, bi giờ chuyển sang xài Fox server như bạn nói sợ ko quen, nếu bạn biết khắc fục lỗi vừa rùi thì giúp mình nhá,cảm ơn bạn nhiều.

tavanhieubk48
    Guest

chài, bác chạy cái file đó đâu coas được, phải chạy file này mòa
    http://localhost/C:/Inetpub/wwwroot/...onf_global.php
    bác chạy thử đi, trên Fox đó

mitavn
    Guest

mấy pa thiệt là, trong windows dùng IIS thì làm khỉ gì có CHMOD <- chỉ có trong linux thui !
    lỗi đó là do file conf_global.php không được cấp phép mở, cũng có thể là do ổ đĩa của bạn đó. Còn cách khắc phục thì pó tay ! Mà cần gì tét trên localhost ! chạy lên mạng luôn đi .

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: FORUM IBF, Ai bit xin giup dum, da ta !

Quote Nguyên văn bởi thamtulungdanh Xem bài viết
    Cái này có fải khi mình định dạng ổ cứng kiểu NTFS thì permission của nó khác với khi định dạng theo kiểu FAT ko ? Em ko bít fải làm thế nào nữa…hix…hix…! Mong các sư huynh giúp dùm em.Xin đa tạ.
    Định dạng NTFS được coi là bảo mật hơn FAT và FAT32 chính là ở chỗ này, trên NTFS bạn có thể phân quyền cho người dùng (tương tự bên Linux là CHMOD), cách làm rất đơn giản là click chuột phải vào file hoặc folder cần phần quyền, tìm đến thẻ hoặc mục Permission hoặc Security gì đó phần quyền cho User.

Hình minh họa:

Chúc bạn thành công
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề