User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Đó có phải là một người bạn tốt.

phía sau của bóng tối

Đó có phải là một người bạn tốt.

Bạn tôi, tạm gọi thế vì nhiều lúc tôi không nghĩ cô ta là bạn mình nữa. Liệu tôi có sai không? Có thể đó là vì cô ấy lo cho tôi, nghĩ hộ tôi. Nhưng cái cách mà cô ấy làm thì khiến tôi phải tự đặt ra câu hỏi như vậy.
    Khi đến nhà chơi, chẳng nói chẳng cười gì, xì mặt ra đuổi người ta về mà không biết là người ta đang rất buồn, muốn có một người để mà nói chuyện. Luôn cho rằng mình là một tên "léng phéng", luôn chê trách và chỉ trích mình.... Chẳng bao giờ chịu nghe mình thanh minh cho một lần lỡ hẹn, luôn bảo vậy là lừa dối.... Và còn đáng ghét hơn khi mà mỗi tháng chỉ cho mình đến chơi 1 lần và nếu có đến lần thứ 2 thì lại dọa tháng sau không được đến... bạn bè vậy đấy. Khi người ta nói chuyện thì chẳng chịu nghe, nhưng thấy mình làm gì không phải thì nổi khùng lên, khuyên bảo này nọ. Thấy mình định học tại chức thì dọa sẽ nghỉ chơi nếu theo cái trường dở hơi ấy, .... Chẳng hiểu sao nữa.
    Mà hôm nay mình bị làm sao ấy nhỉ???????????????
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

jennifer1209
    Guest

hic, bạn rì mà giống phát xít thế.....ặc ặc.....

bk49
    Guest
    Quote Nguyên văn bởi tai_sao_khong
    Bạn tôi, tạm gọi thế vì nhiều lúc tôi không nghĩ cô ta là bạn mình nữa. Liệu tôi có sai không? Có thể đó là vì cô ấy lo cho tôi, nghĩ hộ tôi. Nhưng cái cách mà cô ấy làm thì khiến tôi phải tự đặt ra câu hỏi như vậy.
    Khi đến nhà chơi, chẳng nói chẳng cười gì, xì mặt ra đuổi người ta về mà không biết là người ta đang rất buồn, muốn có một người để mà nói chuyện. Luôn cho rằng mình là một tên "léng phéng", luôn chê trách và chỉ trích mình.... Chẳng bao giờ chịu nghe mình thanh minh cho một lần lỡ hẹn, luôn bảo vậy là lừa dối.... Và còn đáng ghét hơn khi mà mỗi tháng chỉ cho mình đến chơi 1 lần và nếu có đến lần thứ 2 thì lại dọa tháng sau không được đến... bạn bè vậy đấy. Khi người ta nói chuyện thì chẳng chịu nghe, nhưng thấy mình làm gì không phải thì nổi khùng lên, khuyên bảo này nọ. Thấy mình định học tại chức thì dọa sẽ nghỉ chơi nếu theo cái trường dở hơi ấy, .... Chẳng hiểu sao nữa.
    Giống hệt bạn tui.
    Mà cậu cho hỏi cậu đang học lớp nào thế?

phía sau của bóng tối
    BK49 là ai thế, nghe giọng điệu wen wen. Có cùng quê VP mình thì liên lạc nhé, nick traidattronxoe. m22`

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi tai_sao_khong
    hé hé, tâm trạng của những người đang iu, à không đang thinh thích m46`
    bạn đấy có phải bạn T không nhỉ, chắc là bạn tốt rồi còn hỏi gì nữa, hehe :d

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Quote Nguyên văn bởi hoadiepvang
    hé hé, tâm trạng của những người đang iu, à không đang thinh thích m46`
    bạn đấy có phải bạn T không nhỉ, chắc là bạn tốt rồi còn hỏi gì nữa, hehe :d
    khí khí ...sao mờ trả lời đúng ý mìn thế,,,
    cậu tại sao ko này ngố nhờ m46`
    người ta thích mình mà cũng ko biết ,ngố thế cơ chứ lại m21`
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

giống y như FG với Tũn, nguời khác thích mà ko biết, ghehehehehehee
    xúm vào bon chen phát
    bạn tốt hả? nếu theo là bạn thì ko phải là bạn tốt
    còn theo lí giải của 2 tên trên thì... tự hiểu roaif
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    giống y như FG với Tũn, nguời khác thích mà ko biết, ghehehehehehee
    úi, ai vậy bác Cáo m29`, bác Cáo lại định cho em ăn dưa bở hả, mảnh đất dưa bở mầu mỡ lắm rồi,hehe,chẹp chẹp m21`

Haibara
    Guest

Mặc định Nghe này!

Cách mà cô bạn kia xử sự với cậu có đôi chút phát xít, chẳng qua là để khẳng định ông có thật sự là người dành cho cô ấy không? Chẳng hiểu sao rất đồng cảm với cô bạn ấy. Nếu ông cũng thích cô ấy, thì cứ đến 2, 3, 4..30 lần/1 tháng, kệ cho cô ấy cấm. Rồi cô ấy sẽ thay đổi cách xử sự.
    Còn nếu không thích, làm ơn đừng có tỏ ra quan tâm đến cô ấy hơn mức bình thường. Cô ấy nói 1 tháng đến 1 lần, ok, hãy vui vẻ làm như vậy, suy cho cùng còn nhiều chỗ để đến cơ mà, bạn bè bình thường 1tháng gặp nhau 1 lần (trong thời buổi bận rộn này) là quí lắm rồi.
    Còn về tình bạn chân thành, yên tâm đi, cô này CHÍNH XÁC là 1 cô bạn tốt.
    Chấm hết.

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Người tốt trên đời nhiều lắm, nhưng chỉ làm bạn được với một số người thôi.
    Là bạn tốt thì sao chứ??? Mà bạn đểu thì sao chứ ??? Đôi khi thấy mình tốt, lắm lúc thấy mình rất đểu, hờ hờ ...
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề