User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Làm Cách Nào De Giu Chan Nguoi Yeu

ABCD1234
    Guest

Mặc định Làm Cách Nào De Giu Chan Nguoi Yeu

Cách giữ "chân" tình yêu!
    Khi người chồng bỏ đi, bạn cảm thấy bị tổn thương, ngay cả lúc cuộc sống gia đình không hạnh phúc. Phải chăng khi anh ấy dẫn bạn bè say rượu về nhà, bạn khua bát đĩa ầm ầm trong bếp vì cho rằng không việc gì phải che giấu sự khó chịu?... VÀ CHUYỆN GI SẼ XẢY RA TIẾP NUA, BẠN CLICK VÀO ĐAY ĐỂ ĐỌC TIẾP ĐI
    http://www.24h.com.vn/news.php/65/27950

svBK's Member

giữ chân hử, theo kinh nghiệm dân gian của các cụ là cứ kiếm cái xích rồi cột vào chỗ nào đó . (các cụ ngày xưa nói là cấm có sai câu nào đâu đấy)
    các bác thông cảm, do không login được nick, phải chiến cái nick mới, tranh thủ câu bài cáim21`

Love!

:01-
    Quote Nguyên văn bởi hoadiepvang
    giữ chân hử, theo kinh nghiệm dân gian của các cụ là cứ kiếm cái xích rồi cột vào chỗ nào đó . (các cụ ngày xưa nói là cấm có sai câu nào đâu đấy)
    các bác thông cảm, do không login được nick, phải chiến cái nick mới, tranh thủ câu bài cáim21`
    ạc ạc thảo nảo mà cô ế là phải rồi .( Chả oan tẹo nào cả nhỉ? hehe )
    ( mà cấm được câu bài đấy, ko là cho nick cô bay luôn haha)

theo tôi thì muốn giữ chân người yêu thì vừa khó lại vừa dễ , nhưng quan trọng vẫn là sự sâu sắc của tình cảm thôi. Nếu còn yêu mình thì sẽ ko rời xa mình , nếu hết yêu mình thì níu kéo cũng là vô nghĩa . Còn muốn đơn thuần để gắn kết bền chặt hơn thì cần sự cố gắng của cả 2 người , nhất là con gái .

HUT's Master Avatar của H.A.U

Ha ! Dễ lắm , nhưng giữ chân thì ăn thua gì > ?? Bây giờ đâu có như ngày xưa !

comet
    Guest

Quote Nguyên văn bởi hoadiepvang
    Tôi thật sự thất vọng về bạn hoadiepvang! Bạn có biết là dùng xiềng xích để giam giữ người khác là vi phạm nghiêm trọng những luật cơ bản về nhân quyền, và có thể khiến cho bạn vào tù từ 2 - 15 năm không? Hành vi ngược đãi người khác bị cả xã hội lên án, và nó là biểu hiện của những người có vấn đề về tâm lý.

Vậy theo bạn cách tốt nhất là dùng bạo lực sao? Không phải là chiều chuộng người ta khéo hơn bất cứ ai sao? Không phải là đối xử với người ta một cách tôn trọng và làm cho người ta cũng đối xử với mình như vậy sao? Không phải là để cho người ta biết rằng nếu người ta bỏ đi thì bạn vẫn còn những lựa chọn khác sao?

svBK's Member

to venus : dồi ơi, bạn với chả bè, không lăng xê tôi thì tôi ai lại đi bảo tôi ế ẩm thế kia, lại chạm vào nỗi đau của nhau rồi, mà đâu phải là ế đâu, đấy là...chưa yêu thôi (khúi người iu mà chưa iu đấy chứ). hí hí, các bác đừng phản đối nhe! cho em nói xạo tý, tự an ủi bản thân mà, hehehehe
    to comet: thì biết làm sao khác được, thấy người ta bảo rằng " có sức người sỏi đá cũng thành cơm",nên cứ áp dụng thử xem sao. Sự khéo léo không có thì đành phải ..."trâu" vậy, hé hé. Mà có gì phải thất vọng về tôi, nếu thế thì sẽ phải thất vọng nhiều cái lắm, đấy mới là cái nhỏ nhất thôi,hehe.

Xíiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ( bắt chước comet, nghe ghê quá, hé hé)

Lần sửa cuối bởi hoadiepvang; 12-10-2004 lúc 07:21 PM

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

nói chung nguời ta nói rằng "có đuợc ty đã khó, giữ đuợc ty còn khó hơn" phải chăng con nguời ta thông thuờng không biết quí trọng những gì mình đang có, để cứ đi tìm đâu đâu, để rồi khi mất đi mới tiếc,... nhưng bên cạnh đó cũng có nhiều nguời vì cứ lo sợ mất, cứ bo bo giữ như là của riêng, để rồi cuối cùng cũng phản tác dụng
    nguời yêu của chúng ta là nguời mà chúng ta yêu, họ là nguời quan trọng của ta nhưng mà cũng không phải là vật sở hữu của ta, phải không? ta yêu và phải biết wui trọng ty đó, nhưng ta cũng đừng coi nó là vật sở hữu để rồi làm cho nguời mình yêu cảm thấy mất hết tự do, có nhiều nguời vì mong muốn của nguời yêu mình mà trở nên khép kín, trở nên không còn là họ như trước nữa, và rồi họ sẽ cảm thấy như bị tù túng, và ngột ngạt, và TY cũng sẽ bị phai nhạt đi
    riêng với cáo thì cứ yêu, cứ cho truớc khi nhận, không phải vô trách nhiệm, nhưng mình vẫn tôn trọng họ, tôn trọng những sở thích, bạn bè, gia đình của họ... đó là cách tôn trọng lần nhau và là nên tảng cho một ty bền vững, phải không?
    cũng không bao giờ quên câu cảm ơn, xin lỗi và dùng những từ thể hiện sự tôn trọng, tin cậy như là " anh có thể giúp em..." "em nhờ anh...."
    như thế đó, chỉ thế thôi, ko biết thêm gì nữa, nhiều khi chỉ hành động theo tình cảm chứ ko phải lí trí, hik
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Tình yêu không níu kéo !Nếu thực sự còn yêu ta thì người đã không bao giờ có ý định ấy.Người ra đi ta chỉ nhìn theo 30 giây rồi quay đi mãi mãi !Những người như thế không xứng để ta yêu !

The end is just the beginning

jennifer1209
    Guest

níu kéo thường khong mang lại hạnh phúc cho cả hai, nếu thực sự k còn tình cảm với nhau thì nên chia tay để có thể lưu lại một chút đáng nhớ nề quãng thời gian ngọt ngào, đừng để lại trong tâm tư chỉ là những mệt mỏi, vọng tưởng níu kéo bước chân người đi.....

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề