User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Nang cao tinh than hoc tap cua SV khoa DTVT

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Mặc định Nang cao tinh than hoc tap cua SV khoa DTVT

Hi tat ca cac thanh vien trong khoa DTVT

Toi rat thuong xuyen theo doi dien dan cua cac ban vi toi cung la cuu sinh vien khoa dien tu K43 da ra truong duoc mot nam roi. Toi thay dien dan khong cap nhap nhieu cac thong tin ve hoc tap ma toan spam thoi. Cac ban toan ban cach de vuot qua ki(hoc di pho) thi chu it ban cach lam the nao de hoc tot cac mon hoc trong khoa. Do vay toi de nghi admin ngan cam moi nguoi gui cac thu spam chat chit, tang cuong cac bai viet pho bien kinh nghiem, tai lieu hoc tap cung nhu phuong phap. Hien nay toi co dieu kien truy nhap vao mot co so du lieu rat lon IEEE, cac ebook nen ban nao can tai lieu IEEE gi cu search ten bai va ten tac gia neu tim duoc toi se send cho cac ban(tat nhien la khong the dap ung duoc tat ca vi toi cung khong co nhieu thoi gian nhung toi se lam het kha nang). Admin nen de danh mot phan dung luong host de upload.

Ngoai ra khi tra loi cac ban ne huong dan nhiet tinh cho cac dan em dung co huong dan nua voi keo lam cho cac em ay loay hoay khi thuc hien.

Bb

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Rất cám ơn tinh thần xây dựng của bác !Tuy nhiên hiện nay bọn em được tiếp cận với IEEE quá ít-->không biết tìm tên bài và tên tác giả mà mình cần.Nếu có thể được thì bác post tên bài viết về một số chủ đề được nhiều người quan tâm,qua đó các thành viên có thể tham khảo và nhờ bác send cho.Việc này có lẽ sẽ mất nhiều thời gian của bác hơn nhưng vì thế hệ sau mong bác cố gắng giúp đỡ anh em !

À quên,lần sau bác gõ tiếng Việt cho anh em dễ đọc nhé !

The end is just the beginning

Để tìm tên bài cũng như lĩnh vực bạn cần thì bạn cứ vào thẳng trang của IEEE ma search vì cái đó la free, có thể đọc abtract trên đó rồi gửi request lên forum.

Một trang web rất hay cho dân điện tử là edaboard.com. Phai noi đây la trang hay nhất mà tôi biết. Các bạn tìm hiểu xem nhé

Một số chủ đề của dân điện tử

*)ELECTRONIC
    1. CIRCUIT DESIGN : BJT,MOS,VLSi FUNDAMENTAL ..., SIMULATION(rat quan trong tool HSPICE, PSPICE), RF circuit design, Mix-signal circuit design
    2. PCB design
    3. Microcontroller and mP : x51,x86, AVR, ATmega ...
    4.PLD : FPGA,CPLD (dung VHDL hoac Verilog).
    5. Embedded System : PSoC (Cypress), DSP chip ...
    *)Computer Science
    1. Multimedia Processing :Image,Video,Audio ....
    2. Networking : NGN, TMN , Network design ...
    3. Program for hardware : PDA, Mobile..
    4. Mobile, Satellite, Microwave, ...

Noi chung la con nhieu day chi la dai cuong thoi con cu the moi nguoi se di sau vao mot linh vuc.

Co hai kho khan chinh doi voi DTVT : Thiet bi thuc hanh va tai lieu

Tai lieu co the kiem duoc tu nhieu nguon hoac cung co the thu thap ve de tong hop nhung thiet bi va phan mem thi hoi kho.

Theo toi moi nguoi nen tich cuc hoc simulation vao vi cac phan mem nay co nhieu tren mang lam(tat nhien la ko bang thiet bi that roi) nhung no cung ko khac nhieu voi thuc te dau. Ngoai ra ban co the yeu cau ho gui cac san pham sample ve thuc hanh tat nhien cai nay cung hoi mat thi gio nhung se ko phai tra tien (toi cung tung order DSP,PSoC, mC...)

Toi ko biet cac ban can gi nen khong the chac chan giup duoc nhung toi viet bai nay la mong muon SV DTVT se phat trien len mot muc cao hon.

Toi thay co mot so ban cu luon than phien ve dieu kien hoc tap trong khi lai chang lam gi de khac phuc. Chung ta dung ngoi do ma phai tu xoay xo thoi.

Van de cuoi cung la khi neu cac bai tap lon ra theo toi chung ta nen tich cuc dong gop y kien (co the dung nhung cung co the ko dung), dieu nay la rat can thiet cho moi thanh vien.

Mong moi nguoi cung chia se kinh nghiem.
    Best regard

P/S: Sorry vi ko go tieng Viet do no mat thi gio qua

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Nếu em không nhầm thì bác nothingtolose đang ở Hàn Xẻng ah? Bác có tài liệu nào background về Wireless không ạ? Có thì cho em xin với!
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

San long thoi chu Trien Chieu nhung hom nay anh de no o Laptop chu de lai email cho anh mai anh send cho. Dung la anh dang o Han hoc Ma chac chu nghe bon anh Vinh ,Tuan noi ha. Ma chu bao cho anh cai nick va email dau van chua thay nhe.

Them cai toi chu chui boi khoa DTVT la khong duoc dau day. DU gi thi moi nguoi o day deu tu do ma ra dung nhung cai hoc o do de kiem tien.

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    San long thoi chu Trien Chieu nhung hom nay anh de no o Laptop chu de lai email cho anh mai anh send cho. Dung la anh dang o Han hoc Ma chac chu nghe bon anh Vinh ,Tuan noi ha. Ma chu bao cho anh cai nick va email dau van chua thay nhe.

Them cai toi chu chui boi khoa DTVT la khong duoc dau day. DU gi thi moi nguoi o day deu tu do ma ra dung nhung cai hoc o do de kiem tien.
    Em đã PM cho bác rồi đấy ạ, bác check đi ạ! Rồi em sẽ liên lạc với bác sau.

Quote Nguyên văn bởi Trien Chieu
    Em đã PM cho bác rồi đấy ạ, bác check đi ạ! Rồi em sẽ liên lạc với bác sau.
    Sorry nhe vi toi nhieu email lam cai ma dung dang ki dien dan nay khong kheo toi chua bao gio dung no day la email cua toi nothing_else_matter_no_matter@yahoo.com

chu cu YM vao do cho anh cai email cua chu anh lap tuc send tai lieu cho

HUT's Engineer

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Hi tat ca cac thanh vien trong khoa DTVT

Hien nay toi co dieu kien truy nhap vao mot co so du lieu rat lon IEEE, cac ebook nen ban nao can tai lieu IEEE gi cu search ten bai va ten tac gia neu tim duoc toi se send cho cac ban(tat nhien la khong the dap ung duoc tat ca vi toi cung khong co nhieu thoi gian nhung toi se lam het kha nang). Admin nen de danh mot phan dung luong host de upload.

Bb
    Anh có thể gửi cho em tài liệu về IEEE 802.1d Spanning Tree Protocol được không a? Em đã tìm nhưng không hiểu sao máy em không thể xem online file pdf được!
    Nếu có thể, anh gửi cho em tài liệu về các chuẩn IEEE 802
    hòm mail của em: namtringuyen@yahoo.com
    Khám phá bản thân

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề