User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Chất lượng BKF ????- điều đáng bàn hiện nay!

Hê Hê
    Guest

Mặc định Chất lượng BKF ????

Dạo trước vào BKF tôi thấy rất có ích với những kinh nghiệm học tập từ các bác khóa trên cũng như nhiều bài viết rất có chất lượng từ các chủ đề khác.Nhưng hiện trạng của BKF hiện nay như một mớ bèo nhèo với những câu chat chit vô nghĩa,những lời than vãn của kẻ thất tình hay dăm ba câu vô nghĩa mà có khi chính người viết cũng không biết mình đang nói gì...Nói một cách cay đắng thì giống như một bãi rác công cộng mà người ta có thể vất bất cứ thứ gì vào đó mà không cần suy nghĩ.Tôi là người rất yêu BKF và thường xuyên vào đây nhưng hiện giờ chẳng còn hứng thú gì nữa và tôi chắc chắn những thành viên lâu năm cũng có cảm nhận như tôi.

BKF chúng ta đã thu hút được khá nhiều thành viên và điều chúng ta cần hiện nay là chất lượng chứ không phải là số lượng nữa.Hãy xem TTVNOL có những quy định rất nghiêm khắc nhưng vẫn thu hút được số thành viên rất lớn vì có thể tìm được những thông tin hữu ích.

Mỗi thành viên BKF hãy suy nghĩ trước khi post,đừng làm mất thời gian của mình cũng như của người khác !Các bài viết có thể từ kiến thức của các bạn hay từ các nguồn sưu tầm miễn là nó còn để lại cho người đọc chút hình ảnh sau đó.
    Còn với các mod và Smod được đưa lên chỉ để lấy cái nick xanh dọa thiên hạ à !Hãy làm việc cho xứng với những gì mà mình được giao phó !

Tôi post bài này ở box chat chit với mong muốn các spammer nhận thức được những việc mình làm.Hãy xây dựng BKF xứng tầm với trí tuệ của SV BK !

Love!

ok , đúng như nhận xét của bạn . Tôi thấy chất lượng BKf xuống dốc thê thảm . Mọi topic đều có thể qui về chát chit chứ ko chỉ riêng những topic ở box chat chit . Thiết nghĩ các thành viên nên có sự tự giác thì hơn . Cảm ơn vì đóng góp ý kiến của bạn . Ban quản trị BKF sẽ mạnh tay hơn trong việc quản lí bài post của BKF . Ok

svBK's Member Avatar của ỉn83

em tham gia BKF đã lâu, từ cái thời "tiền sử", ơ quên, không phải cái nick này.
    BKF càng ngày càng xuống cấp, ai cũng chat rất hăng ,làm em cũng bon chen mà trước thì chả bao giờ dám chat chit lung tung cả.
    Tôi thấy mọi người toàn nể nhau nên không dám xóa bài, cứ thẳng tay 1 chút đi, mếch lòng tý nhưng BKF sẽ không biến thành cái "chợ". Tôi cũng là một thành viên hay vào BKF và cũng khá yêu quý với BKF, nhưng dạo này quả là không còn hứng thú nhiều lắm.
    Chúc cho BKF ngày càng phát triển!

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Điều này sẽ được áp dụng ở box FET kể từ đây!

The end is just the beginning

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Box Kết bạn bốn phương ko cần áp dụng. Mọi người tự do post, miễn là ko văng tục chửi bậy, xúc phạm lẫn nhau là được. BKF, tôi bắt đầu thấy gắn bó, dù tham gia từ lâu lắm rồi.
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Mình nghĩ các thành viên nên kiềm chế, không nên chatchit lung tung nhất là trong những box các khoa, hay là phòng họp báo...
    nếu muốn chat thì có thể vào kếtbanbonphuong hay chatchit..nhưng ko được chửi bậy văng tục..
    ok??
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

sorry
    cáo tớ cũng cố gắng tìm hiểu và giúp đỡ mọi người trong BKF 1 chút ít về kinh nghiệm thực tập, và cũng có thu đuợc ít kinh nghiêm
    nhưng quả thực mục đích của cáo trên bKF là tâm sự và với cáo BKF là nơi mà cáo có thể nói nhiều điều, nói ra những điều mà ít khi mình dám nói cho nguời khác biết, và nhờ BKF cáo có nhiều bạn bè
    nên cũng có chat chit bên này, hik
    xin rút kinh nghiệm
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

jennifer1209
    Guest

em bít em chưa có bài nào cho ra hồn , nhưng thực sự thì em k có nhiều thời gian để tìm hiểu nhiều,...thành thật xin lỗi!!!vào BKF là một thói wen của em mỗi sáng, thật là tiếc nếu em k thể tham gia 4room này nữa!!!

Love!

Ở đây không nói là cản ai ko tham gia BKF cả . Nói thực tôi là thành viên cũng lâu năm của BKF ( ko là thế hệ đầu tiên thì cũng là thế hệ thứ 2 ), đã cùng BKF trải qua bao thăng trầm , khó khăn để tồn tại tới ngày nay . và quả thực có 1 thời BKF là món ăn tinh thần của tôi . ở đây tôi đã có rất nhiều những người bạn tuyệt vời , những người mà giờ đã là 1 phần trong cuộc sống của tôi . Tôi luôn tâm huyết với nó mặc dù tôi ko phải dân BK . Và cũng như các member khác tôi luôn mong BKF ngày càng phát triển hơn . Nhưng hiện nay các bạn thử nghĩ xem : BKF như thế nào? nó có còn phát triển theo đúng hướng hay ko? hay đa phần chỉ toàn chat chít ? chat chit trong box chat chit còn chưa đủ lại còn kéo sang mấy box tâm hồn để chát ? Tôi không phủ nhận rằng đã là FR của SV thì chắc chắn phải có chat chit nếu ko thì sẽ rất khô khan . và tôi cũng đã có thời là 1 tay chat chit rất nổi của BKF , cũng háo hức cãi nhau , tranh luận . Nhưng ngày đó đa phần là tranh luận về 1 vấn đề nghiêm túc . Đó là ngày trước . Còn bây giờ bạn xem xem nội dung chat chit thì nhàm chán đến kinh khủng quay đi quẩn lại chỉ là sự lăng xê theo cái kiểu tay đôi , tay ba . .. cãi nhau củ chuối mà chả có cái mục đích gì cả Tôi ko ám chỉ đến 1 trường hợp riêng nào cả mà mọi người tự hiểu rồi . Vô tình biến BKF thành cái chợ thực sự ( ko kém đâu) . Chính vì vậy mà BKF đã để mất đi rất nhiều thành viên tâm huyết và nhiệt tình . Họ đều rất muốn chung sức cùng xây dựng BKF , nhưng thử hỏi còn nhiệt tình được nữa hay ko khi bộ mặt của BKF đang biến đổi thế này? . Ngay chính bản thân tôi cũng đang cảm thấy dần xa BKF , chẳng phải là ko còn tâm huyết hay nhiệt tình nữa , mà là thấy mình tồn tại trong đây chả để làm gì . Vậy đấy . Có thể các bạn nghĩ tôi đã nói quá , hoặc những gì tôi nói làm cho các bạn không hài lòng . Nhưng đó là suy nghĩ của tôi . và tôi dám nói ra những suy nghĩ đó tức là tôi dám chịu trách nhiệm với ý kiến của mình .

xin phép chuyển topic này sang phòng họp BKF , vì tôi nghĩ đây là topic nghiêm túc chứ ko phải là topic chat chit .
    Cảm ơn !

HUT's Student Avatar của BOYNHACVIEN_1982

Ước gì BKF trở lại ngày xưa!
    Chiều chiều ra đứng gốc đa
    Hỏi về đâu khi nhà đã mất ??? m16` m16` m16`

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề