User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 51

Chủ đề: K49 chào các vị tiền bối

chơihayhọc?
    Guest

K49 chào các vị tiền bối

Tân binh PFIEV-K49 xin ra mắt
    em là Nguyễn Như Hoàng
    xin hỏi một vài kinh nghiệm của các tiền bối:
    -đã có trường hợp nào đang học thì chuyển ra ngoài không ?
    -PFIEV có các hoạt động như:đá bóng ,giao lưu ,... không ?
    Em thấy sau khi phân ngành thì mỗi lớp PFIEV chỉ còn lại có <20 người,vậy thì buồn quá ,mà sao mấy khóa liền mà chả thấy ai cả, hay là lên trên học sang chỗ khác ?
    Xin cảm ơn các vị tiền bối ,chúc các vị mạnh khỏe,con ngoan.
    (à ! thêm một câu hỏi nữa:học PFIEV có còn thời gian để yêu Ko ? nếu không thì chắc em phải bỏ PFIEV mất,híc!!!!!)
    Lần sửa cuối bởi chơihayhọc?; 01-10-2004 lúc 06:42 PM

akechi
    Guest

hú hú ....chào chú binh nhất chohayhoc ....akechi học trong BKSG nên không bít có giống ngoài đó không , nhưng trong này thì mọi vấn đề của chú anh đây cũng bít qua rồi . Now i'll answer U in sequence :

- Nếu muốn chuyển ra thì phải chuyển từ học kì 1 năm nhất ........chứ để kéo dài thì các pác nói là không giải quyết .....akechi cũng từng làm đơn xin chuyển ra với những lí do vô cùng lâm li bi đát , chứa đựng đầy máu và nước mắt ...... ...nhưng than ôi !! nghịch cảnh trớ trêu , số kiếp thương đau !! ..... các pác trên phòng đào tạo phủi tay cái toẹt ...... " tao có kêu mày vô đây đâu mà còn nói nhiều ....giờ thì không có xin xỏ gì hết " .......ặc ặc .......... ....nên bây giờ phải túc tắc học cho hết ......càng học càng thấy thú zi. với chương trình VP.........hic hic thấy ......THÚ & DỊ

- Còn hoạt động phong trào thì pác có học khoa nào thì cũng thế thôi ......năng lực tổ chức phụ thuộc thằng lớp trưởng chứ không phải là khoa ....Được cái lớp tôi K2002 có pác lớp trưởng người thành phố ....bít ăn , bít chơi , bít nhậu và ghiền bóng đá như ghiền sì-ke ......nên anh em thỉng thoảng vẫn tình thương mến thương ...

-Thực chất năm 3 như akechi thì vẫn còn học chung ... mà thực sự chỉ cần vài người bạn là đã có thể vui rồi .... niềm vui do bản thân mình tao ra hết !! Vậy nên pác không vui thì có học ở đâu cũng thế thôi ....!!

- Hú hú ......Còn nếu học PFIEV thì có nên yêu không ??????????? 1 câu hỏi rất lý thú .......ka ka ka ......kinh nghiệm cho thấy mấy thằng học càng giỏi thì yêu càng nhiều ....sau nhiều ngày đêm suy nghĩ , vò đầu bứt trán , akechi thấy cũng đúng thiệt . Thứ 1 , có người yêu thì sẽ bớt đi chơi , đi nhậu, đi game , đá banh , và nhất là đi cua gái ---> thời gian đó dành cho học . Thứ 2 , có người yêu thì không phải chăm lo nhan sắc .... cứ thức khuy thoải mái ,3-4 bữa tắm 1 lần ........ặc ặc mọc vài cái mụn để còn có thứ cho .....người yêu đè ra nặm chứ ,còn cơ thể thì hôi hôi một chút mới được nàng khen là nam tính ---> do đó có thêm thời gian cho việc học . Thứ 3 , có người yêu thì ngủ ngon hơn .........hic cái này thì đúng là phải người trong cuộc mới bít ......akechi hay bị bệnh mất ngủ (vậy nên mới ngồi đây post bài chơi thế này)...hỏi mấy thằng có kinh nghiệm .....nó nói .... "cái bệnh mất ngủ này khi nào mày có bồ là sẽ hết " ... hic hic ....ngủ không ngon thì làm sao mà tập trung học được ...

Vậy nên : học mà không yêu là kiêu , yêu mà không học là tiêu ............vừa học vừa yêu mới là siêu .......!!
    Hú hú hú ..........Chúng ta là sinh viên chật lượng cao ...mà lị ..........thà yêu lầm chứ nhất định không bỏ sót ...
    Lần sửa cuối bởi akechi; 30-09-2004 lúc 11:52 PM

svBK's Member Avatar của sans_amour

He he, bác Akechi chỉ dọa con nít là giỏi, nói chung là em đừng lo:
    Thứ nhất, là chuyển ra ngoài không phải là khó, vì lớp anh ngày trước sĩ số 57, bi giờ hình như là 45(đó là chưa kể mấy nhân xin vào đấy), nhưn gmaf muốn chuyển ra ngoai cho đỡ hối hận thì có hai cách, hoặc là chuyển từ bây giờ, hoặc là bây giờ học thật chăm lấy cái điểm cao cao mà phắn đi nước ngoài , thế là hết chuyện.
    Còn chơi hả, nói chung phong trào chơi thì tùy từng lớp ,khóa bọn anh cũng sôi nổi phết, giao lưu tùm lum xong cuối cùng để đó(hic hic, nghĩ lại càng thấy đau), văn nghệ thể thoa thì một năm ít nhất hai lần, không biết năm nay bọn nó đã tổ chức gì chưa.Còn ba cái thứ lăng nhăng như yêu đương thì không tính đến, he he, vấn đề này thì anh không bít vì anh đã co người yêu đâu.
    Tặng chú một câu:
    Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ.
    Chơi không đẻ bán rẻ...binh bùng.
    Chú cứ yên tâm ,vào BK và đặc biệt là PFIEV thì sẽ nâng cao được khả năng...bậy , ặc ặc
    m47` m5` m13` m13` m6`

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

Quote Nguyên văn bởi chơihayhọc?
    Tân binh PFIEV-K49 xin ra mắt
    em là Nguyễn Như Hoàng
    xin hỏi một vài kinh nghiệm của các tiền bối:
    -đã có trường hợp nào đang học thì chuyển ra ngoài không ?
    -PFIEV có các hoạt động như:đá bóng ,giao lưu ,... không ?
    Em thấy sau khi phân ngành thì mỗi lớp PFIEV chỉ còn lại có <20 người,vậy thì buồn quá ,mà sao mấy khóa liền mà chả thấy ai cả, hay là lên trên học sang chỗ khác ?
    Xin cảm ơn các vị tiền bối ,chúc các vị mạnh khỏe,con ngoan.
    (à ! thêm một câu hỏi nữa:học PFIEV có còn thời gian để yêu Ko ? nếu không thì chắc em phải bỏ mất,híc!!!!!)
    Bổ sung chú sans-amour thêm 1 trường hợp nữa, đó là bị đuổi học :d . Trường hợp này đã từng xảy ra , và hoàn toàn có thể sẽ xảy ra, nên các em K49 cần cẩn thận và tập trung vào những thời điểm cần thiết (ý anh nói là lúc thi :d), kẻo sau này hối thì đã muộn (mà kô chừng đến lúc đấy cũng chẳng thèm hối cho :d).

Còn các hoạt động của PFIEV thì chủ yếu xuất phát từ 3 nguồn : 1 là khoa tổ chức (chủ yếu là các hoạt động về học tập và trao đổi như giới thiệu phân ngành, seminars, meetings, ...) , 2 là Liên chi đoàn và 3 là bản thân lớp tự tổ chức.
    1. Các hoạt động của khoa . Cái này nếu các em có nhu cầu thì cứ mạnh dạn đề đạt ( gặp cô Liên phụ trách, nên gặp trực tiếp cô chứ đừng qua chị Minh ). Nói chung phần tổ chức làm việc của văn phòng PFIEV hơi củ chuối (nói trước để các em đừng quá thất vọng) , nhưng nếu biết cách gây áp lực và khôn khéo thì các em có thể được thỏa mãn yêu sách
    2. các hoạt động của Liên chi đoàn. Hàng năm thì LCD có tổ chức 2 giải bóng đá vào 2 kì học (1 là nội bộ PFIEV BKHN và 2 là PFIEV toàn miền bắc :d, tức là liên kết cùng tổ chức với PFIEV bên Xây dựng), ít nhất là 1 hội thi hoặc biểu diễn văn nghệ chào mừng 1 trong các ngày gì gì đó, ngoài ra thì tùy hứng mấy bác lãnh đạo :d. Nói chung cũng vì điều kiện của khoa mình (học tập , nhân lực, khả năng, thời gian, ...) nên các em cũng kô nên hi vọng nhiều vào LCD . Và vì thế, các hoạt động của cá nhân lớp mới là những hoạt động đáng lưu tâm
    3. Các hoạt động của lớp. Điều đầu tiên và quan trọng nhất mà anh muốn khẳng định là muốn có 1 tập thể tốt , các em cần phải có người lãnh đạo tốt, cụ thể ở đây là lớp trưởng và bí thư phải là những người có khả năng. Các em không nên tặc lưỡi chấp nhận vị lớp trưởng được trường hoặc khoa chỉ định, vị bí thư được LCD chỉ định, mà các em nên có 1 cuộc bầu cử và tranh cử công khai và sòng phẳng cho tất cả mọi người. Ai cảm thấy có khả năng sẽ đứng ra vận động tranh cử, và những người được bầu sẽ là những người xứng đáng nhất và đáng được giao phó trọng trách nhất. Kinh nghiệm cho thấy điều quan trọng nhất của người lãnh đạo lớp là phải có lửa và biết truyền lửa cho mọi người .
    Vậy thôi, nếu vấn đề lãnh đạo đã được giải quyết thì mọi chuyện sẽ trở nên dơn giản hơn nhiều. Các em sẽ có rất nhiều các hoạt động hay ho và vui vẻ, như giao lưu (với SV các trường Ngoại Thương , Sư Phạm , ... , với các bạn nữ ... chậc chậc , nhắc đến là lại thấy tiếc hùi hụi ), đá bóng (các giải bóng đá tổ chức trong nội bộ lớp (như giải PFIEV K47 Champions League :d) , các giải bóng đá giao hữu (KSCLC - KSTN) , và thậm chí là các giải bóng đá liên trường (mời các đội bạn từ các trường khác tham gia 1 giải đấu giao hữu)) . Ngoài ra các em cũng có thể có các hoạt động như giao lưu học tập , mời các anh khóa trên nói chuyện về những điều "tế nhị" trong khoa , hay là đi tham quan dã ngoại , trong đó không chỉ là nội bộ lớp mà còn có thể rủ cả lớp bạn (nhất là các bạn nữ sau 1 cuộc giao lưu thành công ). Còn rất nhiều các hoạt động khác mà các em có thể tham gia, kể cả bia rượu nhậu nhẹt đàn đúm đú đởn :d, tất cả chủ yếu phụ thuộc vào tài tổ chức và nhiệt huyết của lớp trưởng và bí thư, những người lãnh đạo. Vì thế các em hãy sáng suốt mà túm tóc được cái thằng để đưa nó lên túm tóc mình

Chậc chậc , còn chuyện buồn vui thì nó không phụ thuộc vào lượng, mà là vào chất em à , cái này akechi đã nói rồi đó

Chuyện có thời gian cho yêu hay không thì nó phụ thuộc vào khả năng quản lí thời gian cũng như năng lực học của em. Nếu em có khả năng thì chiến cả 2 em à :d , sợ quái gì bố con nhà thằng nào . Như anh hồi năm thứ nhất sáng chiều thì ở BK , tối đến lại bên Ngoại thương :”>, hoành tráng lắm. Còn nếu em sợ phí thời gian thì kiếm luôn em nào ở BK cũng được, phải cái gái BK ......
    Nhân sinh tự cổ thùy vô tử
    Lưu thủ đan tâm chiếu hãn thanh

- Văn Thiên Tường -

HUT's Student Avatar của lonelyghost

Chú Đăng to mồm quá , ko phải ai cũng có khả năng ra nước ngoài như chú đâu . Nếu chú muốn quảng cáo mấy cái vụ ra nước ngoài của chú thì nên nhớ là lớp ngoài còn có khả năng đi cao hơn trong CLC đấy ( học ko nặng ---> dễ phẩy cao ---> có thời gian học )Năm nay K47 chán phèo ,mấy thằng tâm huyết + có khả năng và kinh nghiệm phắn hết, để lại lớp những thằng cầm quyền thì ko có khả năng + ko có máu , còn mấy thằng có máu + có khả năng thì lại tập trung vào cái khác với cả ko cầm quyền . Thần dân trong lớp thì dường như toàn thằng chỉ biết học hành , đến cái tương lai của mình ở đâu cũng đếch thèm biết , chỉ biết mấy cái bài thi HK mấy môn chuối như môn Nhiệt với CTDL trước mắt là chấm hết . Vực dậy phong trào bằng cách tổ chức buổi seminar về Automatic Control thì có vẻ đến đủ + quan tâm đấy , nhưng mà đến khi làm thì ... xẹp , chán như con gián . Sắp tới định tổ chức 1 buổi seminar nữa về Programing nhưng cũng chả biết như thế nào , tương lai đầy ảm đạm . Nói chung xét cho cùng thì CLC hay lớp ngoài ở BK thì cũng có 1 điểm , đó là sức ỳ lớn , bộ phận năng động , tự tìm lối thoát cho mình ko nhiều ( chủ yếu trong khoa CNTT thôi vì khoa này đòi hỏi phải học + đọc thêm nhiều ) , có lẽ đó là do cái cách học + hạn chế trong việc dạy học ĐH ở VN , ko truyền cho SV được cái nhiệt huyết + sự năng độg thật sự . Việc làm forum thì có lẽ thôi hoãn lại đi , hoặc nếu ko thì mấy chú abroad xắn tay vào làm giúp với vậy . Tình hình bên này có thể nói là rất chi là .. tình hình , ngay từ bây h phải ngừng lại mọi việc để xác định lại phương hướng cho mình , ko thì lạc vào mấy cái vòng lẩn quẩn học rồi thi , thi lại học như thế này chả biết sẽ đi đến đâu nữa.
    Bao h mấy cái đề xuất của bác Hoàng Tụy mới được chấp nhận nhỉ, chắc ko phải thời mình , hix .
    I feel like no-one ever told the truth to me
    About growing up and what a struggle it would be

akechi
    Guest

Hú hú .......bác lonelyghost.........lại mơ về một cái thên đường ở môt cõi hư vô rồi ....
    Dù sao tôi cũng thấy năng lực bản thân quyết đinh chủ yếu .......như akechi tôi .....chắc đi đâu cũng dốt quá .........

Ở đây có pác nào đi Nhật không .....cho hỏi thăm vài người bạn trong Nam nhá ...!! Hic nghe nói các pác đi Nhật giờ vẫn còn học tiếng mà .....

HUT's Student Avatar của kid_pfiev

hơ hơ
    em nhớ không nhầm thì năm ngoái cũng có mấy bác mời chào bọn em như thế này thì phải

NGHE LỜI VỢ => QUYẾT TÂM CAI ĐIỆN TỬ :p

chơihayhọc?
    Guest

ỐI TỔ TIÊN ƠI #@$%&^#^&* m11` m28`
    hôm nay vừa học xong 3 tiết toán của thầy Tiến(hình như thế).
    NHẬN XÉT:
    1. Nền KHKT của con người phát triển như vũ bão
    Thầy sợ chúng ta lạc hậu nên thầy dậy còn nhanh hơn cả vũ bão
    2. Trợ cấp mất sức 120k/tháng là quá ít
    (các bác nghĩ thử xem,chia ra dược 4k/ngày = 1 bữa ăn sáng đủ no NHƯNG bọn em chưa trèo lên tầng 5 thì trong bụng đã chẳng còn gì ,sức đâu mà học nữa)
    Em mong các bác cho em một lời khuyên:làm sao lên 5 hay 5 chục tầng mà vẫn còn đủ sức chiến đấu chống giăc dốt VÀ làm sao học mà không cảm thấy buồn ngủ.em xin...không cảm ơn các bác m16`

HUT's Student Avatar của Sourtamarind

Em ui có vậy thôi mà đã kêu rùi a'.... thế thì làm sao chịu nổi nhiệt của vô số vấn đề trong tương lai. Túm lại chủ trương của chúng ta là ko kêu ca!! OK!!
    Lần sửa cuối bởi Sourtamarind; 12-10-2004 lúc 04:19 PM

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

1. Thầy Tiến dạy như thế vẫn chưa phải là nhanh nhất đâu em à , và chí ít là thầy cũng giảng đủ kĩ để đa số các em có thể hiểu được.

2. Có còn hơn không em , mà sao em ăn khỏe thế, 4000đ 1 bữa sáng ??? Lớp anh có mấy thằng ăn trưa có 2500-3000đ 1 bữa mà thể dục thể thao vẫn trâu bò như thường. Chưa kiếm được tiền thì vui vẻ mà chấp nhận đi em

Leo 5 tầng coi như là tập thể dục buổi sáng thôi em, có gì đâu

Muốn học mà không cảm thấy buồn ngủ thì tốt nhất là ngủ cho đã trước khi đến lớp, chứ còn kô thì đừng có đến, ở nhà ngủ cho khỏe đi, vì vừa học vừa gà gật thì chả tiếp thu được cái gì vào đầu đâu

@ Sourtamarind : kô nên kêu, nhưng cứ ca. Cho dù chất giọng có tệ đến đâu đi chăng nữa thì vẫn có ít nhất 1 thính giả là chính ta mà

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề