User Tag List

Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: tường thuật chương trình "NHỊP ĐẬP MÙA THU"

Nắng Avatar của Tũn

Mặc định tường thuật chương trình "NHỊP ĐẬP MÙA THU"

Buổi chiều, đúng 4h30 em có mặt tại C1 (hé, thực ra chiều em phải đi học thêm, nhưng bùng 1 buổi vậy), theo thông lệ của BKF hẹn 4h nghĩa là 4h30 mới nên đến, đến chả thấy ai cả , đang giật mình không hiểu là mình đi quá sớm hay quá muộn.Lọ mọ vác cái thân già vào trong CV tuổi trẻ, thấy Gry và roberto đang đứng với khuôn mặt rất đau khổ. 1 lúc thấy bác bambou lạch xạch ở cổng C1, 1 lúc nữa thì đihoc cũng hớt hải đến, rùi SW, cuối cùng là bác Cáo (1 nhân vật được chờ đợi nhiều nhất) . Mọi người lục đục đi đón các cháu, hôm qua mới biết BKF có tinh thần rất đoàn kết, kệ anh dẫn đường (theo như bác Cáo là rất đẹp chai), lóc cóc đi trước, BKF bọn ta là cứ đợi nhau cho đầy đủ, kết quả là lạc anh dẫn đường đẹp chai đấy. Đi trên đường cứ nghĩ các cháu nhỏ nhít, đang bàn nhau phải nên chở 3 cháu, ai ngờ đến...híc ,các cháu không còn nhỏ tý nào. Lại còn có những câu hỏi rất dễ thương " tại sao chị lại là tũn, còn chị kia sao lại gọi là Cáo vậy, hé hé).
    Chở các cháu về đến nơi, 1 lúc thấy admin và F te tái chở " con" đến, khuôn mặt rất rạng rỡ (chả mấy khi được đưa con đến chỗ vui chơi thế này, chẹp).
    Ôi! chả nhớ gì nữa, chỉ nhớ là BKF cùng với các cháu nhảy nhót lung tung trong sân, cuối cùng nhảy lên cả sân khấu chơi nguyên 1 liên khúc, mọi người đứng dưới trầm trồ, chăm chú theo dõi như các ca sĩ chuyên nghiệp vậy.
    Ôi! mệt quá! lúc khác tường thuật tiếp vậy m45` :p
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Độc Thân Bang Hội Avatar của bambou

BKF vỗ tay hoan hô các ông bố bà mẹ nào. Bác Friday có hai đứa con khá điển trai ( thế mà nỡ đem con đi gửi nhà trẻ-Only you lưu ý nhé), magic thì cũng có hai đứa sinh đôi, một đứa béo giống mẹ, một đứa gầy chắc là bị đứa béo ăn tranh. Bác Admin thì có hai đứa đầu gấu, ặc ặc, toàn gọi bố là Hoàn BÉO, chẳng kiêng nể rì cả, hehe
    Làm hết sức, chơi hết mình ...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Mình có đèo một bạn( nam)...dihoc tưởng em ý ít tuổi hơn nên hỏi " em bao nhiêu tuổi rồi"..
    Em ý hồn nhiên trả lời " Em 23 anh ạ, thế còn anh"
    hehehe....Mình đành phải bảo " Anh năm nay mới 24 "...rồi cứ thế mà đi không hỏi han gì nữa
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Admin
    Guest

Đang ngồi nhà thì ku Bambou gọi điện thế là hộc tốc phi đến Công viên tuổi trẻ.
    Nhìn từ xa chả thấy cha BKF nào, chỉ thấy 1 đống tình nguyện viên xanh lè, thấp thoáng đằng xa 3 em xinh xinh, mình sợ quá không dám nhìn sợ bị ăn chửi, ai dè đến gần hóa ra là em magic với em 2 nữa. Loanh quanh một hồi thì nhập vào đoàn đi đón các bé khuyết tật ở tiểu học trung tự.
    Đến nơi mình được phân công đèo một bé cao khoảng 1 M 75, nhìn mặt già hơn mình. Hoảng quá đi đường hỏi chú máy tuổi rồi. Nó bảo 21. Phù may quá nó còn kém tuổi mình. Đi trong cùng đoàn tình nguyện còn có 2 chú nhóc mới lớp 11,12 nhưng hăng hái tuyệt vời.
    Về đến nơi xong thì lại chuyển sang đón các bé khiếm thị ở Nguyễn Đình Chiểu.
    Mỗi người được phân công 2 bé để chăm sóc. Mình nhận 2 thằng bé đẹp trai hiền lành nhất hội thế mà Bambou dám bảo gấu.
    Một thằng tên là Văn, một thằng tên là Việt.
    Chúng nó ngoan lắm, thương mình vất vả bảo là lúc về anh ko cần phải đưa bọn em về đâu. Bọn em tự về được, nó còn sờ nắn mình bảo để lúc về nhận diện cho dễ, cứ anh nào đô nhất là ok

Admin
    Guest

Về đến nơi thấy thấp thoáng đằng xa trong bóng tối nhạt nhòa : Cáo, Tũn, Sweet đang tranh thủ đứng chat.
    Bọn này vừa sang đón các bé ở Ngọc Hà về, ko được online nên chat chit tùm lum cho sướng.
    Mình nhảy xuống xe bắt tay các đồng chi đã về đích an toàn.
    Sau đó thì trời tối hẳn, trên sân khấu đã sáng đèn và các nhạc công bắt đầu khớp nhạc.
    Nhìn từ đằng xa Logo của BKF với trái tim đỏ rực làm chủ đạo, chữ BKF trắng nhìn cực nổi phía dưới là 2 bàn tay hướng lên trời cao thật hoành tráng. Cảm ơn công sức của những nghệ nhân tài ba đã làm ra cái logo ngon quá sức
    Loanh quanh một hồi là màn chào hỏi, làm quen.
    Điểm quân BKF khá hoành tráng với những người sau :
    Bambou, Sweetgrass, Dihockooanhban ( về trước ), Gry, Tũn, Magicoflove84 + 2 người bạn, chị họ OnlyYou,Admin,Alisa, Nister.. + 1 người bạn, Roberto, Friday, em gái Ớt ...
    Mải tán chuyện một lúc sau có 1 người hét lên. Ối trời ơi đói quá !!!
    Á đói thật, thế là những tâm hồn ăn uống lập tức làm việc để lên chương trình chuẩn bị chiến đấu.
    Chả là các em đến dự đều đã ăn uống đầy đủ hết rồi, chỉ có các đồng chí tình nguyện nhà ta là bụng vẫn còn đang trống rỗng....

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

các bác ơi
    sau khi em tính toán thì hiện nay ngân quĩ đang thâm hụt đấy
    hik, khổ chưa
    logo đẹp thì đẹp thật nhưng mà tốn xiền quá, nhưng nó sẽ đuợc sử dụng lâu dài, phải ko? em sẽ thu tiền tiếop
    báo cho các bác biết thê
    những ai chưa nộp em sẽ thu gấp đôi
    hehehe,
    chào nhé
    hết
    à, hôm đó cáo chỉ đón em Quế Anh( nguời sáng tác logo) hehehee
    còn lúc về chỉ chở các em ở Trung Tự nhưgn gặp 1 số trục trặc
    mà lúc về cùng cả nistelrooy nữa chứ, cũng suớng
    còn alisa đâu nhỉ? công nhận BKF ra quân thế là hoành tráng rồi
    hoan hô chúng ta phát
    em vui lém
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

nguoi_yeu_h.a.u
    Guest

Ôi ! Chậm chân mất rồi , không biết có vui không ?

Quân Nhân Danh Dự

Khiếp, hôm đó bác Cáo làm mọi người lo phát sốt. Lo cho các em bé 1 thì lo cho các chị em nhà ta 10.

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi Tũn
    Ôi! chả nhớ gì nữa, chỉ nhớ là BKF cùng với các cháu nhảy nhót lung tung trong sân, cuối cùng nhảy lên cả sân khấu chơi nguyên 1 liên khúc, mọi người đứng dưới trầm trồ, chăm chú theo dõi như các ca sĩ chuyên nghiệp vậym45` :p
    Ơ, Tũn nhầm hay sao ý nhể. Mình thấy lúc ấy mọi người chỉ tập trung vào ăn thôi chứ có ai thèm nhìn lên sân khấu đâu nhỉ :p

Nắng Avatar của Tũn

BKF vỗ tay hoan hô các ông bố bà mẹ nào. Bác Friday có hai đứa con khá điển trai ( thế mà nỡ đem con đi gửi nhà trẻ-Only you lưu ý nhé),
    nhưng mà em only yên tâm, F gửi con nhà trẻ nhưng vẫn iu con lắm, bận đi... chơi 1 lúc, về đã...cuống lên " ơ, các con tôi đâu rồi nhỉ " ,hehe
    Mỗi người được phân công 2 bé để chăm sóc. Mình nhận 2 thằng bé đẹp trai hiền lành nhất hội thế mà Bambou dám bảo gấu
    chời hỡi, hiền lành gì đâu, 2 thằng nhóc này láu cá lắm, trông bọn nó được 1 lúc, 2 thằng bé cứ nằng nặc đòi đi chơi , nịnh nó mãi không xong, cuối cùng nó phát biểu câu rất hoành tráng " thôi thì em dẫn chị đi chơi vậy, em không nhìn thấy nhưng thằng bạn em nhìn thấy mờ mờ" ,thế là nó lôi xềnh xệch bà chị đi quanh CV , hehe, sau nhét 2 thằng bé vào đám bạn của nó rồi bùng đi chat chit với các bác BKF.

còn lúc về chỉ chở các em ở Trung Tự nhưgn gặp 1 số trục trặc
    mà lúc về cùng cả nistelrooy nữa chứ, cũng suớng
    còn alisa đâu nhỉ? công nhận BKF ra quân thế là hoành tráng rồi
    hoan hô chúng ta phát
    ặc, lúc về em cũng gặp 1 trục trặc (khì), lại phải quay ngược lại điểm gốc.
    à, còn bác alisa hử, quay lại vưỡn thấy bác ý đang ở đó, BKF phải hoan nghênh tinh thần của bác này tý nhỉ, nhà tương đối xa nhưng vẫn ở lại gần như phút chót, đưa 2 thanh niên Trung Tự về.

Ơ, Tũn nhầm hay sao ý nhể. Mình thấy lúc ấy mọi người chỉ tập trung vào ăn thôi chứ có ai thèm nhìn lên sân khấu đâu nhỉ
    tập trung vào ăn á, nhớ không nhầm thì lúc xuống đồ ăn khu BKF mới được bầy ra sao ý nhể, mà hình như vưỡn còn nguyên hay sao ý, hehehe

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề