User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 57

Chủ đề: Nhật ký xe bus ;))

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Nhật ký xe bus ;))

Chắc nhiều bạn trên diễn đàn cũng đi học bằng xe bus, nếu vậy thì chắc chắn sẽ gặp rất nhiều vấn đề dở khóc dở cười, vui có, buồn có trên xe bus

Vì vậy, mình lập chủ đề này để các bạn chia sẻ lại những gì đã xảy ra trong chuyến đi của các bạn với chiếc xe bus .

Mình xin mở màn...

Hôm nay, trời bắt đầu hửng nắng, nhiệt độ lên cao nên xe bus bắt đầu bật điều hòa. Lúc đi học thì không sao, lúc về thì vớ được cái xe bị dột, ngồi dưới ghế mà nước cứ rỏ từ nóc xe bus xuống đầu

Đã thế, trên xe lại có 1 lão ăn mặc xô vin khá lịch sự, thế mà cứ mở miệng ra là lại nói tục, lại thêm cái tật nói nhiều nữa, rõ là ghét. Loại người này không thiếu, ra ngoài xã hội gặp ối thằng ăn mặc lịch sự, trông tử tế, thế mà lại là đứa thường xuyên nói bậy, thường xuyên vứt rác bừa bãi,...
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

2. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của 1973 có chất lượng:

Điều hành viên Avatar của bitter_candy

Mặc định Re: Nhật ký xe bus ;))

sáng đi xe 26 câm từ nhà đến trường khi về cũng 26 may có bạn về cùng nên vẫn buôn được.cả đi cả về đều phải đứng.

svBK's Member

tình hình là nhiều chuyện lắm,nhưng đang đau đầu hsau kể

NV xóa quảng cáo - Spam Avatar của lampsea12

Mình đã chia tay cái 5230 của mình vào một buổi chiều thứ 2 trên chuyến xe 26................
    A true Blue......

svBK's Newbie Avatar của maiphu283

Nhiều lúc mình có chỗ ngồi. muốn nhường cho máy bạn nữ. nhưng khổ nỗi.... chả biết sao đến tận long biên mình mới đứng lên nổi

7. Tớ cảm ơn maiphu283 đã chia sẻ.

Điều hành viên Avatar của acupcoffeelove

sáng mai có lẽ ra bắt xe bus lúc hơn 5h ko mình lại mụn thể dục...

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Kể chuyện cảnh giac:
    Mùng 5 tháng 8 vừa qua, vào khoảng giờ tan tầm(5h30-->7h) mình đi trên chuyến bus 24. chỉ đi hai điểm từ Đại La đến ngõ Gốc Đề. Xe đông tới mức không có một chỗ nhích.
    Lúc bon chen ra để xuống thì có một tay áng chừng khoảng 50 tránh ra cho mình một khoảng rất trống để len ra, nó còn nói rất thân thiện "ra lối này này cháu này", mình cũng chả nghĩ ngợi gì hồn nhiên đi ra cửa sau để chờ xuống, lúc đó bố này đứng áp sát ngay sau lưng mình dùng tay sờ sờ mọi chỗ có thể. Lúc đó nghĩ bụng hôm nay đụng phải cớm rồi, nhưng mà cả 5 túi không có gì nên cứ để xem nó làm gì , lúc nó lấy tay bóp bóp túi quần mình, mình cũng lấy tay bóp bóp tay nó . Lúc xuống còn vẫy vẫy tay chào nó

PS: Các bạn đi bus thì nên cảnh giác lúc xuống xe ấy, và nếu có thể thì hạn chế để đồ/tiền trong túi quần, túi quần chỉ để tiền lẻ <50k thôi, để lỡ có bị chôm thì cũng bị mắc kế "Vườn không nhà trống"

10. Tớ cảm ơn thích nghịch điện đã chia sẻ.

Điều hành viên Avatar của bọ cánh cam

một lão trung niên trông cũng sáng sủa,ăn mặc sạch sẽ.Xe bus cũng không quá đông để có thể nhìn thấy mọi hành động của lão.Lão dê già đó cứ tìm mấy cô,mấy chị ăn mặc khá mát mẻ để sờ mó...kinh quá!
    lần khác,trên xe 44 một bà lão khoảng 60 70t rồi,đứng sau một ông Tây cao to,bà ta còn thò tay vào nhón ngay cái điện thoại của Tây.Ông Tây ngơ ngác không hiểu chuyện gì xảy ra,nhưng khi hiểu ra chắc cũng chết khiếp Việt Nam rồi.........
    mang tiếng Việt Nam ra............
    cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    còn thêm một ngày nữa để yêu thương

Điều hành viên Avatar của bitter_candy

Quote Nguyên văn bởi lampsea12 Xem bài viết
    Mình đã chia tay cái 5230 của mình vào một buổi chiều thứ 2 trên chuyến xe 26................
    đax tìm được người cùng cảnh ngộ.vào ngày 20-10-2011 trời chả đẹp đi xe 26 từ cổng parabol về học viện ngân hàng,vừa mới bước xuống xe thì chẳng thấy điện thoại đâu nữa.có anh công an đứng trức đó mà cũng chả làm được gì.hic hic
    p/s.nếu tên trộm mà tò mò kích nguồn lại máy mình chắc là cũng bị giật mình bởi dòng chữ mình cài" kẻ trộm kẻ trộm kìa bà con.bắt lấy nó ". .phải chăng m cài thế nên bị mất..hic hic

svBK's Newbie Avatar của N.Anh

Tôi thấy o thể thích đc các bạn con trai mặt mũi sáng sủa, cao to, thông minh lịch lãm nhìn thấy các e gái đứng mòn đứng mỏi mà vẫn o có í định đứng lên làm cái việc cần làm

14. Tớ cảm ơn N.Anh đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề