User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Tình Yêu trên giảng đường

Bkantis
    Guest

Tình Yêu trên giảng đường

Liệu có thực sự tồn tại không , một mối tình bền chặt nơi giảng đường m17`

TU_MI
    Guest

Tại sao lại không cơ chứ? Chẳng lẽ bạn không biết t/y không phân biệt tuổi tác, huống chi là trong một môi truờng nhiều cơ hội như giảng đường. Nếu như một tình yêu xuất phát từ tình bạn, tôi nghĩ nó sẽ bền vững hơn rất nhiều, tất nhiên, tôi xin loại ra những trường hợp "yêu để mà có".

Love!

TY nơi giảng đường? đặt ra 2 vấn đề
    2 người cùng học chung giảng đường : Suốt ngày dính lấy nhau như hình với bóng , và chắc chắn là đã biết hết về nhau : cả tốt lẫn xấu
    2 người học khác trường nhau : Chắc chắn có sự hạn chế , tìm hiểu cũng thú vị lắm .
    Còn nói là liệu có tồn tại TY nơi giảng đường bền chặt hay không thì tôi xin cam đoan là có . Cái gì cũng có thể xảy ra mà , chỉ có điều là nhiều hay là ít thôi

Bkantis
    Guest

Thật vậy sao ?
    Nhưng thưc sư mà nói , khi người ta ở gần nhau quá , có thể ty sẽ đến theo kiểu " kửa gần rơm lâu ngày cũng bén " thế thì động lực này hình như hơi thiếu sự mạnh mẽ , và hơi khó có thể dính chặt lâu bền. Và thưc ra cái mà ty giảng đường thực sự vấp phải đó chính là DƯ LUẬN . Nói chung , ý kién mọi người xung quanh , hay sự dũng cảm cua ty trước tất ca các cặp mắt mà lại là của chính các bạn cùng lóp , cùng giảng đường thực sự khiên đương sự luôn khó khăn trong việc thể hiện tình cảm của mình. Bởi vậy , liệu có thưc sự tồn tại ko , một tình yeu manh mẽ , bền chặt nơi giảng đường.

Love!

Bác nghĩ thời nay những cô nàng anh chàng bạo dạn họ có để ý nhiều đến dư luận hay không? Tôi không nói đến những đôi đặc phương cách phương Tây, họ kéo nhau lên giảng đường học chỉ với mục đích điểm danh , còn lại dẹp hết . Nhưng cũng có nhiều đôi , tuy họ ko biểu hiện tình cảm trên giảng đường 1 cách lộ liễu , nhưng khi ra ngoài , họ rất quan tâm đến nhau , đó là 1 TY đẹp .và chẳng ai có thể nói rằng có bền chặt hay không cả!

ngonlua47
    Guest

Nhất cự li nhì tốc độ
    Yêu ở trên giảng đường đỡ tôn kem noron thần kinh nhớ nhung, tốt quá con gì.
    Nhưng tui thấy các cô các chú co tình ý gì trên giảng đường hay tập thể dục lắm ạ--> người khác mất tập trung học hành . Tui ko khó tính đâu nhưng cũng nên hạn chế chứ, lúc nào cũng bên nhau rồi mà vẫn chưa thấy đủ sao. m40` m40` m47` m47` m47`
    tình yêu sinh viên ít khi bền chặt lắm, xác xuất rất nhỏ, kể cả trên giảng đường hay ko . Vẫn biết thế nhưng tôi vẫn cứ yêu đấy, yêu cho đỡ buồn, cho cuộc đời thêm phong phú và để có một kỉ niêm đẹp khi ra trường, ai ko yêu sau nay tiếc cho mà xem(nhưng đến giờ tui vẫn chưa có người yêu-->đang buồn đây---> có ai giúp tui ko)

jennifer1209
    Guest

cu~ng co' the? la'm chu'...mot.ti`nh iu tre^n gia?ng duong..hihi

TU_MI
    Guest

Gửi ngonlua47!
    Bạn nói rằng cứ yêu cho đỡ buồn và cuộc đời phong phú à! Tui nghi ngờ kiểu tình yêu đó và không thích ai nói như vậy về tình yêu, dường như thiếu trách nhiệm quá!
    Nếu bạn không thực sự say mê và tìm thấy hạnh phúc trong tình yêu, sẽ có lúc bạn lại là người bất hạnh đó. Không biết có nói quá không nhỉ, nhưng tui nghĩ thế đó!

Bkantis
    Guest
    Mình muốn hỏi các bạn khác một điều nhe' , và quả thưc đối với mình hỏi điều này thật khó khăn , bởi mình nghĩ mình sẽ ko bao giờ như thế.Các bạn nghĩ sao trước suy nghĩ ty trên giảng đường bây giờ đã trở thành một thứ "mốt" mà mỗi sv đều muốn chưng diên cho mình, nhũngai da có ng yeu thì tự hào cho rằng mình đã hợp thời , ko lạc hậu , còn những người chưa có thì chạy đôn chạy đáo để tìm cho mình một ng bạn đồng hành khác giới , chỉ để ko thua kém các bạn mình .Chứ thực ra sự săn đuổi đấy ko hể bắt nguồn từ những rung động kì lạ cua con tim.Thực sự mình khá là sốc khi tình cờ biết được lối suy nghĩ này , và đối với mình điêu này là ko thể chấp nhận đươc bởi mình nghĩ tình cảm là cái gì đấy đáng trân trọng nhất đối với một con người , dù cho đó là tình cảm xã giao quen biết bình thương di chang nữa , nữa là tình yêu m38` , một thứ tình cảm đôi lứa mang nhiều điều huyền diệu nhất đòi .Còn các bạn , các bạn nghĩ sao ????????????? m3: to me
    Lần sửa cuối bởi Bkantis; 19-09-2004 lúc 04:27 PM

jennifer1209
    Guest

thật là hay khi đọc được những suy nghĩ này của bkantis....hi vọng có bữa nào làm wen...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề