User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Phương pháp bỉu lộ tình iu tốt nhất là gì?

Nắng Avatar của Tũn

Mặc định Phương pháp bỉu lộ tình iu tốt nhất là gì?

Bày tỏ tình yêu là bài học mà mỗi người đều phải trải qua trong cuộc đời. Ba Nhĩ Trác Khắc nói, “tình yêu không chỉ là tình cảm mà đồng thời là một nghệ thuật”. Đã là nghệ thuật, ta cần tìm và nắm chắc quy luật của môn nghệ thuật đặc thù này. Có nhiều người bày tỏ tình yêu thành công nhưng không ít đã thất bại, tất nhiên, nguyên nhân rất nhiều nhưng tỏ tình tại thời điểm không thích hợp, phương pháp bày tỏ không phù hợp là một trong những nguyên nhân chủ yếu dẫn đến thất bại. Vậy thì như thế nào gọi là thời điểm thích hợp, như thế nào gọi là phương pháp phù hợp?
    Trước tiên phải phán đoán và hiểu tương đối chính xác ý nghĩ của đối phương, làm được điều gọi là “tri kỷ tri bỉ”. Phải nắm được thời điểm mấu chốt, không để lỡ thời cơ. Muốn hiểu rõ suy nghĩ của đối phương có thể căn cứ theo một số nội dung sau:

Một là, đối phương cảm nhận được bạn đang yêu họ, hoặc bạn cảm nhận được người đó cũng có tình cảm với bạn;

Hai là, giữa hai người đã hẹn hò, tiếp xúc, từng tâm sự với nhau hay chưa?

Ba là, đối phương chủ động, cố tình để tiếp cận hay là vô tình hoặc miễn cưỡng khi tiếp xúc với bạn?

Bốn là, bạn có hiểu gì về gia đình cũng như những trải qua của đối phương hay không và ngược lại?

Năm là, giữa hai người trong lao động, sản xuất, học tập đã có được những ấn tượng như thế nào?
    Căn cứ vào đáp án của những câu hỏi nêu trên có thể đưa ra những phán đoán sau:

(1)đối phương có tình ý, hai người đều đang ấp ủ tình yêu nhưng chưa nói ra;

(2)thái độ đối phương không rõ ràng, tình cảm đôi bên chưa thật thân thiết;

(3)tuy bạn đã thầm yêu nhưng đối phương chưa biết hoặc do nhiều nguyên nhân khác mà đối phương không tiếp nhận.

Nếu như thuộc về trường hợp (1) thì gọi là thời cơ chín muồi, chính là “thời điểm phù hợp’, có thể nói ra lời yêu thương.
    Nếu như thuộc về trường hợp (2) điều kiện vẫn chưa chín muồi, cần phải tích cực tạo dựng cơ hội, giành lấy sự hiểu biết và ái mộ của đối phương về mình.
    Nếu như thuộc về trường hợp (3) thì phải cư xử phù hợp, ngừng ngay tình trạng thầm yêu đơn phương.
    Tuy bạn có được “thời điểm phù hợp” nhưng cần phải sử dụng phương pháp thích hợp để biểu đạt tình yêu. Nếu phương pháp không đúng, quá hấp tấp thì thường đặt đối phương trong tình trạng lúng túng, khó có thể đạt được kết quả mong muốn. Đặc biệt khi tiếp cận những người tương đối lớn tuổi, từng trải thì cách cư xử của bạn càng cần phải thận trọng. Như vậy, nói lời yêu đương càng cần phải khéo léo, cẩn thận, chắc chắn, cần phải nắm vững yếu lĩnh “cuống thì vỡ, hoãn thì buông, không cuống không hoãn ắt thành công”. Nhưng thường thường mà nói, bạn trai biểu lộ tình yêu nên chủ động, vừa thể hiện tính khí của người đàn ông lại vừa biểu đạt được tình cảm của bạn dành cho người đó.
    Phương pháp biểu lộ tình cảm không phải chỉ có một mô thức nhất định, cần phải căn cứ vào từng đối tượng có đặc trưng, tâm lý, tính cách khác nhau để lựa chọn phương thức biểu đạt khác nhau. Nhìn chung, đối với những người tương đối nội tâm, trầm tĩnh thì phải vận dụng phương pháp tương đối mạnh mẽ, như vậy càng làm tăng sức hấp dẫn. Nhưng đối với những bạn gái tương đối hiểu biết thì nên thẳng thắn, các cô chán nhất những anh chàng lòng vòng hay chua chát, cố tỏ ra giàu có. Nhưng những anh chàng trí thức thì lại thích những cô gái dịu dàng, đa tình. Đối với những người hay biểu lộ, cứng rắn thì nên lấy nhu thắng cương, bày tỏ tình yêu theo phương pháp nước chảy đá mòn. Phương pháp cụ thể có ba dạng dưới đây:

1. Biểu lộ trực diện.
    Vận dụng phương pháp này nhất định phải đạt đến lúc cả hai đều đã tâm đầu ý hợp, tình không bày tỏ không xong, ý không thổ lộ không đành thì mới có thể áp dụng. Ngược lại, không được tỏ ra vừa hời hợt vừa nhạt nhẽo, các cô gái không thể đem tình yêu để hiến cho những người như vậy.

2. Biểu lộ qua thư.
    Đây là phương pháp thổ lộ tình yêu thường gặp. Điểm tốt của phương pháp này là khắc phục được tình trạng ngại ngùng không nói nên lời hoặc sợ gặp phải trục trặc khi đối diện. Viết một bức thư, nói ra những tâm tư, tình cảm, ý nghĩ,thái độ của mình, dùng những lời đã được cân nhắc, tư vấn với giọng văn thắm thiết ngọt ngào để viết là một phương pháp hay. Như vậy tương đối thuận tiện, hai bên có cơ hội cân nhắc, suy nghĩ, dễ dàng tiến thoái, không đặt nhau trong tình trạng lúng túng.

3. Nhờ người khác truyền đạt tình ý
    . Để đối phương dễ dàng hơn trong việc tìm hiểu về mình, có thể nhờ một người bạn thân chuyền đạt những tâm tư tình cảm của mình. Người này không chỉ có thể giới thiệu tình hình về bạn, có tác dụng se duyên mà còn có tác dụng đảm bảo nhất định.
    Bạn có thể tham khảo để có được tình yêu đích thực mà mình mong muốn. Chúc bạn thành công.

PS: Hôm trước mấy bác bảo box nầy dạo này không có bài viết mới
    rõ khổ, em thì sức cùng lực kiệt,hum nay cố gắng post bài này vậy (cái nầy không phải em sáng tác ra đâu (không các bác lại bảo em lý thuyết suông ) hehe, không cọp kiếc gì đâu, bài này em dịch lung tung trong báo, mà báo nhiều khi cũng có chỗ nói linh tinh, các bác tiêu hóa được tẹo nào hay tẹo đấy
    Lần sửa cuối bởi Tũn; 06-09-2004 lúc 10:02 AM
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Love!

Ôi những lí thuyết cao siêu , chẳng hiểu nó xa thực tế tới đâu nhỉ?
    Tình yêu_ 1 thứ tình cảm xa xỉ. Tốt nhất các bác nào chưa dính tới nó thì đừng có dại dột . Tận hưởng cuộc sống theo cách của mình đi kẻo ko kịp đâu . Cuộc sống còn nhiều cái bất ngờ lắm . Có những cái mình nghĩ nó chẳng bao giờ xảy ra thì ...độp 1 cái .----> tàn nhẫn . NGốc thật

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Chả cần thiết phải học đâu, các cậu cứ học hỏi tình yêu giữa tớ với Austin power thì biết, tuyệt vời trên cả sự mong đợi! Mà, Venus này, cô không nên đả kích những cái gì cả thiên hạ họ đâm đầu vào như thế! Trong số hàng ngàn nguời chỉ có vài người như cô thôi!
    ------

Love!

Quote Nguyên văn bởi thủy lôi
    Chả cần thiết phải học đâu, các cậu cứ học hỏi tình yêu giữa tớ với Austin power thì biết, tuyệt vời trên cả sự mong đợi! Mà, Venus này, cô không nên đả kích những cái gì cả thiên hạ họ đâm đầu vào như thế! Trong số hàng ngàn nguời chỉ có vài người như cô thôi!
    vậy sao? trong hàng trăm người chỉ có vài người như tôi thôi hả? ( hoa' ra mình cũng là độc = may mắn ko nhỉ?) . Đùa thôi chứ các bác ko tin lời em nói thì thôi , lúc chưa yêu thì nhìn TY dưới góc độ lãng mạn , tuyệt vời ,. NHưng khi yêu rồi thì sẽ biết ngay thôi , có cả vị ngọt lẫn vị đắng , vị chua lẫn vị cay . Nói chung là sẽ biết tất cả những mùi vị của cuộc sống . Không đơn giản như chúng ta nghĩ . Đúng khônng nào?

HUT's Master Avatar của H.A.U

Hê hê ! Không yêu thì không biết ?? Nói nghe có vẻ đúng đấy chứ nhỉ ?? Nhưng thực ra yêu rồi mới không biết gì về yêu cả ! Người ngồi ngoài có khi còn giỏi hơn !

NÓi thật ra chẳng có cách nào biểu lộ tình yêu tốt hơn là chính những hành động và tình cảm thật cuả chính mình !

don't_cry
    Guest

co Tun~ viet dai qua nen khong the doc het duoc,lan sau viet ngan thui va co dong vao de moi nguoi tham khao.HAU noi dung ,(Không yêu thì không biết ?? )yêu đi rồi biết ngay thôi,hi` ..........................

austin power
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Tũn
    PS: Hôm trước mấy bác bảo box nầy dạo này không có bài viết mới
    rõ khổ, em thì sức cùng lực kiệt,hum nay cố gắng post bài này vậy (cái nầy không phải em sáng tác ra đâu (không các bác lại bảo em lý thuyết suông ) hehe, không cọp kiếc gì đâu, bài này em dịch lung tung trong báo, mà báo nhiều khi cũng có chỗ nói linh tinh, các bác tiêu hóa được tẹo nào hay tẹo đấy
    Có khi phải sửa thành: Các bác chia nhau ra mỗi người tiêu hoá một tí hehehe.

Tớ thì cứ nói trực diện, thẳng thắn, độp vào mặt, rồi khoan khoái chờ xem phản ứng của cô nàng.

Trong tình yêu thì phần quan trọng nhất là nói chuyện, hiểu rõ về nhau, thật lòng với nhau. Đến nói ra còn không nói được, phải nhờ thư từ bạn bè, còn làm gì cho đời.

Lại có nhiều chú cứ thì cẩn thận quá, nói chuyện với gái mà cứ căng thẳng nhón chân nín thở, cân nhắc từng lời nói, y như đang gỡ bom ý. Nhìn buồn cười ***. Cứ làm như đời có mỗi một đứa con gái, làm như mỗi lời nói hành động đều có vai trò quan trọng lắm.

Quote Nguyên văn bởi thủy lôi
    Cưng à, sao ai em cũng gây chiến được, khổ thế nhở. Thôi ra đây ngồi nghỉ, uống nước, để anh quạt cho đỡ nóng, nhớ. Rõ khổ!

Cưng à, sao ai em cũng gây chiến được, khổ thế nhở. Thôi ra đây ngồi nghỉ, uống nước, để anh quạt cho đỡ nóng, nhớ. Rõ khổ![/QUOTE]
    ====> Anh yêu à, ừ, cảm ơn anh yêu nhiều lắm, em đỡ hơn rồi, nhưng cưng coi kìa, em nói thế nguời ta cũng đâu có cay cú đời bằng cưng? Eo ôi, em không ngờ cưng cũng tình cảm ra phết đấy chứ nhở? Thảo nào mà vừa léng phéng ở diễn đàn này em thấy cưng được nhất nên phê ngay tắp lự. Cưng nên cảm ơn cái duyên cái số của cưng nó đã vồ lấy cái duyên cái số của em đi nhé. m2:

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

bỉu lộ thế này ah? austin và thủy lôi đã làm ví dụ cho chúng ta xem rồi đấy, các bé vỗ tay khen 2 bạn nào
    đúng, cứ nói thẳng, nhưng mà đôi khi qua hành động nữa
    hehehhee. đừng ngọt ngào quá, nghe điêu lắm
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

ANh yêu, anh nên nhảy vào đây để chứng minh tình yêu của chúng ta cho thiên hạ họ được học hỏi chút này! Ở đây mọi người chưa được chứng kiến tình cảm mãnh liệt của chúng mình dành cho nhau nên họ bảo bọn mình nói nghe điêu! Họ điêu thì có anh yêu nhể, mình yêu nhau như thế mà miệng lưỡi thiên hạ cũng thật khó lường, uốn éo y như lưỡi anh hồi đầu mình làm quen! Em thật không thể tả nổi cảm xúc lúc nào cũng đầy oắp của em về anh, con tim yếu đuối của em luôn đập loạn nhịp, liên hồi mỗi lần nhận được những bức thư tình chất chứa bao nhiêu điều thô thiển mà anh đã dùng tình yêu hóa để gửi cho em. Thật , em cảm động đến *** ... linh hồn! Và, em càng ngày càng nhận ra rằng cuộc sống của em không thể thiếu anh được, cảm ơn BKF, cảm ơn diễn đàn, nhờ diễn đàn mà em mới được làm quen với một con người lịch thiệp, tài cao, trí rộng, là giáo sư trong mọi lĩnh vực về ngành chửi nhau. Không những thế em còn được biết anh còn có rất nhiều điểm mạnh tuyệt vời hơn cả sức tuởng tượng vốn trước đây đã vô cũng phong phú nay nó được bổ sung và thêm thắt chút ít kiến thức mà anh đã cung cấp! Ôi , chừng đó thôi cũng đủ làm cho em chết mê chết mệt anh rồi! Em yêu anh lắm lắm, yêu anh nhất trên đời ...

Thế nào cáo, thế đã đủ nói lên tình yêu tuyệt vời của chúng tớ chưa? he he

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề