User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: máy tính trục trặc-hỏi ý kiến mọi người cái.

Quân Nhân Danh Dự

Mặc định máy tính trục trặc-hỏi ý kiến mọi người cái.

Cái máy của tôi tự dưng vào mailbox ko xóa được thư, ko down được file, ko attach được. Vào tintucvietnam.com chẳng hạn thì ko tài nào vào các mục được, mà cứ phải đọc một bài trong cái mục đó rồi mới vào được. Các bác cho hỏi nó bị "bệnh" gì thế?
    MORE THAN I CAN SAY

austin power
    Guest

Máy bác chắc bị virut, hoặc nghịch ngợm gì đó làm hỏng béng nó mất cái internet explorer. Em là em cứ cài lại windows, hết bệnh ngay thôi mà.

teppi
    Guest

vào IE bật Tool\Internet Option\Security\Cútom Level\Reset\Ok
    Okie?!

Độc Thân Bang Hội

Em có vấn đề với cái máy luôn nên hỏi luôn đỡ phải post bài khác. Lại bị coi là spam.
    Mấy em ko cài được NAV2004, do ko del nỗi NAV2003 vào control panel/add n' remove program nhưng ko có được.
    Rồi thêm vào đó tự dưng mấy có vấn đề ko tài nào shut down được, restart cũng ko.
    máy nhà em xài Win XP.
    Có anh nào giúp được ko vậy ???
    Mà đã thử dùng đĩa NAV2004 diệt virus nhưng cũng chẳng thấy con nào cả?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

cho em hỏi chút:không hiểu cái máy thân yêu của em sao mà nó rất rùa bò?!
    tức là lúc nó khởi động ý ạ!nó rất chậm chạp.
    em chưa hỏi được ai!hic

HUT's Student Avatar của langtusaobang

cái vụ này là do bạn không gỡ bỏ cài đặt đúng cách!lẽ ra bạn phải vào control and panel ==> add and remove... rồi gỡ bỏ nhưng có lẽ bạn xóa nó ở thư mục cài đặt nên mới ra nông nỗi đấy.Cái ở trong Control.. của bạn chỉ là biểu tượng thôi!

Admin
    Guest

Các bạn nên nhờ người có kinh nghiệm cài đặt lại hệ điều hành cho nó hoàn chỉnh? Đặc biệt khi sử dụng Internet với các hệ điều hành XP,2000,2003 server thì nên cố gắng down các bản vá cho nó về ( http://www.microsoft.com vào phần download ).
    Khi cài đặt các chương trình thì nên tránh cài đặt quá nhiều chương trình dạng chiếm dụng bộ nhớ thường xuyên. Chỉ nên cài những thứ thật cần thiết, hoặc những chương trình bạn biết rõ về nó.
    Kinh nghiệm của mình là cài một bàn win hoàn chỉnh rồi tạo 1 file ghost hoặc dùng một số chương trình như goback để backup hiện trạng ban đầu ngon lành của hệ thống.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề