User Tag List

Ðề tài đã khoá
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Tại sao???????

svBK's Newbie

Tại sao???????

Khi đọc những dòng tin nhắn của mày, tuy nó ngắt quãng và không đầy đủ . Nhưng tao cũng đã hiểu . Lúc này đây mày đang đau khổ lắm . Mày bước vào mối tình đầu với tất cả niềm tin , niềm say mê ,lòng chân thành và cả sự quyết tâm . Nhiều lúc tao thấy mày thật khờ , khờ lắm mày biết không? Nhưng mày đã nói 1 câu mà tao luôn nhớ mãi và khâm phục mày . Mày yêu bằng tất cả cuộc đời , yêu mà chẳng ân hận , chẳng toan tính .Vậy giờ mày đã nếm đủ mùi vị ngọt - đắng của Tình yêu chưa? Mày có thấy ân hận không?
    Còn tao , tao ân hận lắm , ân hận vì đã không ngăn cản mày ư? ân hận vì đã không có mặt ở bên mày ư? ân hận vì ông trời bất công với cả mày và tao ư? tao chẳng biết nữa mày ạ .
    Vậy là chuyện tồi tệ đã xảy ra . Chúng mày chia tay nhau trong khi cả 2 vẫn còn yêu nhau , cả 2 đều không muốn điều này xảy ra .Nhưng cuối cùng thì cậu ấy cũng đã dứt khoát . Tao biêt tâm trạng của mày bât giờ . Chuyện này nối tiếp chuyện kia. Hết cú shoc này lại tới cú shoc khác. Tao biết mày khó vượt qua , nhưng mày phải cố gắng , C vẫn còn yêu mày lắm , tao tin cậu ấy sẽ không bỏ rơi mày . Rồi chúng mày sẽ lại như xưa. Chắc chắn đấy , bây giờ chỉ là tạm thời thôi , đúng không?.Còn chuyện học hành thì mày cũng đừng nản , 1 lần vấp ngã sẽ là 1 lần có thêm ý chí mà . Hãy cố gắng lên , đừng nản chí .Giờ là lúc mày chứng tỏ bản thân mày đấy.
    Tao chỉ hận là không thể ở bên mày lúc này , tao hận là tao vô dụng quá . Lúc này mày cần tao thế này mà tao thì lại chỉ nằm trên giường gõ gõ vào bàn phím , bất lực như thế này . Tao muốn trở về , nhưng không được rồi , cuộc sống của tao chỉ còn tính từng ngày , từng phút . Tao có thể ra đi bất cứ lúc nào . Vì vậy hơn lúc nào hết tao muốn được nhìn thấy mày hạnh phúc , thấy mày vui vẻ . Có được không?

born to run... Avatar của Gorpe

hạnh này , để tôi trả lời câu hỏi tại sao cho Hạnh nhé...
    tôi là người cực kì lạc quan , nhưng bây giờ tôi không biêt cậu có thể đọc được không?
    tại sao lại co những chuyện đó đối với các cậu...
    cậu đã bao giờ nghe nói đến trò đùa của thượng đế chưa? cuộc sống chẳng qua chỉ là 1 bàn cờ , trong đó mỗi chúng ta là những quân cờ, cậu có chơi cờ vây không?...chúng ta chỉ là những con tốt đen trong bàn cờ của thượng đế.
    thượng đế tạo ra bàn cờ và cũng tự mình đánh với mình...đó là cái thú của ông ta...
    ông ta thí tốt để tự khẳng định uy quyền của mình ...
    ông ta đẩy chúng ta đi vì đơn giản ông ta lo sợ sự có mặt của chúng ta, ông ta đang run sợ đấy.

Hạnh ạ...cậu có nhận thấy 1 qui luật bất khả kháng không?càng ăn ở hiền lành , càng dễ chết ...có lẽ tại các cậu tử tế quá...
    Với hiền , cậu ấy cũng vậy , cậu ấy tử tế qúa để rồi đẩy mình vào ngõ cụt...
    nhưng cậu có thấy , cậu ấy đang ngẩng cao đầu để sống không?
    tôi đã nói với cậu , nhưng chuyện thế này , không thể tránh khỏi ,...cậu hãy tin vào cô bạn của mình nhé.Tôi tin , với nhân cách của mình , cậu ấy sẽ sống 1 cách xứng đáng , dù cuộc sống cậu ấy có thế nào , Tôi tin cậu ấy vẫn giứ được tâm hồn của mình , đó chẳng phải là điều hạnh phúc và đáng tự hào sao?

Hạnh , đừng lo lắng cho cậu ấy nhé , cậu phải có niềm tin vào bạn mình chứ....
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

svBK's Newbie

Tôi hiểu mà T. Trò chơi của thượng đế ,sinh mạng , số phận của chúng ta không do chúng ta quyết định mà là do thượng đế . Đúng thật . Bất lực , bất lực hoàn toàn. Muốn quên mọi chuyện , muốn bỏ mặc buông xuôi mọi thứ . Nhưng làm sao có thể buông xuôi , làm sao có thể làm được điều đó đây hả T?
    T ơi , tôi cũng tin ở H .Vì hơn ai hết tôi hiểu nó lắm . Nó ngốc nghếch lắm, dại dột lắm và nhiều lúc cũng điên nữa . Và bây giờ hậu quả của nó đang phải gánh chịu . Quá bất ngờ và cay đắng .Hậu quả của chuỗi ngày sống vì người khác mà không phải vì chính bản thân nó . và tôi cũng có 1 phần trách nhiệm trong chuyện này.
    Hiện giờ tôi rất quí thời gian T ạ, chưa bao giờ tôi thấy quí thời gian đến như vậy
    Tôi sẽ viết mail cho moi người , lá mail cuối cùng tôi có thể viết vì tôi có thể đi bất cứ lúc nào .Hãy hiểu và thông cảm cho tôi nhé , được không?

svBK's Member

ôi, tôi không biết gì cả, mấy hôm nay lên mạng không gặp cô, tôi đang không hiểu có chuyện gì xảy ra với cô cả.
    Mong cô mạnh mẽ lên nhé!
    Tôi nghĩ rằng đó chỉ là giải pháp tạm thời thôi, rồi một ngày nào đó tôi tin rằng 2 người sẽ quay trở lại, sống ở trên đời phải có niềm tin cô nhỉ, tin ở mình và tin ở tình yêu của 2 người nữa chứ, mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi cô ạ.
    hik, tôi chẳng biết nói những lời hoa mỹ đâu, chỉ mong cô sẽ vui vẻ và hạnh phúc, nhất định sẽ là thế rồi, phải không cô ?

Giá như lời nói có thể xoa dịu , có thể thay đổi đuọc sự thật?
    nếu như tôi chỉ cần biết 1 tia hi vọng để thay đổi sự thật?
    nhưng...sẽ khôn thể...
    chúng ta phải học cách chấp nhận sự thật.
    Tôi chỉ biết , tôi yêu và tôi quí trọng cậu ấy, nhất định cậu ấy sẽ không được phép gục trong lúc này.
    Hạnh ạ...tôi không có khả năng thay đổi sự thật...
    Nhưng hạnh hãy tin tôi...chúng tôi sẽ sống thay cho cậu, Hiền sẽ mãi mãi là bạn tôi >Tôi hứa đấy.

Registered User Avatar của than_chet

Tại sao mọi người lại như vậy? cuộc sống có phải màu hồng đâu? Sự thật vẫn là sự thật . Không thể phủ nhận được sự kém cỏi của bản thân mình , không thể đổ lỗi cho bất cứ chuyện gì cả . Hậu quả của mình làm thì mình phải chịu thôi . Mình không có quyền và không được phép lôi kéo mọi người phải đồng cảm với mình ,

mỗi cá nhân sống không phải chỉ là mình.
    Chẳng ai tự mình chui từ đất lên để đến với cuộc sống.
    Mỗi con người là bao hàm cả các mối quan hệ vói gia đình , người thân , bạn bè , và 1 ai đó nữa.
    Mỗi thành bại của 1 cá nhân là tống hợp của nhiều yếu tố.Bản thân mình có lỗi nhiều nhất , nhưng những nguời xung quanh cũng có lỗi không nhỏ? như thế mới gọi là bạn bè hay ngưòi thân.
    thất bại ,ai mà chẳng có , điều quan trọng là đi lên từ thất bại như thế nào , Đối diện được với chính mình mới là khó.
    Điều quan trọng là mình là trung tâm của vũ trụ ...
    dư luận là con dao nhọn , đâm chết mình bất cứ lúc nào , nên nhớ , thiên hạ không ai sống cho minh` , chỉ có mình mình mới sống cho minh` , chính vì vậy ...hãy coi những lời nói , ánh mắt của thiên hạ là chuyện nhỏ , là ruối muỗi nhỉ/
    .....

Điều đáng quí nhất của một con nguời là tâm hồn ...mình có tâm hồn , những chuyện khác , sợ quái gì , phải không???

Phải nhớ , mình chùn bước là mình thất bại .Mình bỏ qua là mình mất hết.

mọi nguời đồng cảm hay khôg , đó là do bản thân của nguời khác , không ai có quyền tước mất cái quyền con nguời tối thiếu đó của người ta , hiểu không hả thần chết.?
    đúng là thần chết.

cuộc sống sẽ chỉ toàn màu đen nếu như chúng ta bị mù cả 2 mắt.
    Cuộc sống là 1 quá trình chuyển động ... chính vì thế , chẳng có gì là không thể thay đổi...
    Cuộc sống không dễ dàng bởi vì thiên hạ càng ngày càng thông minh hơn , khôn lỏi hơn.
    Những nguời hiền lành hay bị chèn ép , hay gặp khó khăn , bởi họ không có cái khả năg , mồm miệng đỡ chân tay như những kẻ khác , bới họ không biết lèo lá...
    nhưng 1 khi còn là con nguời , sẽ không ai dám phủ nhận con người họ , họ sẽ luôn ngẩng cao đầu để sống.

Cuộc sống cần 1 tấm lòng , để gió cuốn đi....như vậy đấy.

Khó khăn sẽ giúp chúng ta trân trọng cuộc sống hơn nhưng cũng sẽ giết chết chúng ta ...hãy cần thận.

Ðề tài đã khoá

Thông tin chủ đề