User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: xin tư vấn!

svBK's Member Avatar của bantinhcamuadong

Mặc định xin tư vấn!

Em là sv k56 khoa cơ khí, em đang rất phân vân không biết nên chọn cơ điện tử hay cơ khí động lực. Cái việc chọn chuyên ngành rất quan trọng vì nó sẽ là sự nghiệp sau này của mình, điều này chắc anh em nào cũng biết.
    Em thì muốn học CĐT hơn nhưng em lại thích những chiếc ô tô vậy nên không biết là học cơ điện tử thì sau này có thế làm về ô tô được không ạ?
    Em muốn hiểu hơn về cơ điện tử học gì và sau này ra trường sẽ làm được những công việc gì?
    Các anh chị trả lời hết những câu hỏi trên giúp em nhé! Cám ơn mọi người trước!
    SINH VIÊN CHĂM NGOAN HỌC GIỎI CÓ VĂN HÓA

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Mặc định Re: xin tư vấn!

Quote Nguyên văn bởi bantinhcamuadong Xem bài viết
    Em là sv k56 khoa cơ khí, em đang rất phân vân không biết nên chọn cơ điện tử hay cơ khí động lực. Cái việc chọn chuyên ngành rất quan trọng vì nó sẽ là sự nghiệp sau này của mình, điều này chắc anh em nào cũng biết.
    Em thì muốn học CĐT hơn nhưng em lại thích những chiếc ô tô vậy nên không biết là học cơ điện tử thì sau này có thế làm về ô tô được không ạ?
    Em muốn hiểu hơn về cơ điện tử học gì và sau này ra trường sẽ làm được những công việc gì?
    Các anh chị trả lời hết những câu hỏi trên giúp em nhé! Cám ơn mọi người trước!
    Cái tên của nó cũng thể hiện phần nào đó ngành học rồi mà.

Cơ điện tử = Cơ khí + điện tử +tin, lúc thì người ta gọi là "Cơ tin" lúc thì gọi là "Cơ điện tử" . Cứ lấy cái bề nổi hiểu cho nó dễ, nếu em thấy thích thú với những cơ cấu rô bốt tự động, máy móc tự động... thì CĐT là quá phù hợp, nhưng ngược lại nếu thấy thích với vẻ đẹp của những chiếc xe, của động cơ động lực, động cơ đốt, tàu thủy, máy bay, thủy khí.... thì Viện cơ khí động lực là phù hợp

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề