User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Bài tập lớn Kỳ 7 nào !!!!!

dt12
    Guest

Mặc định Bài tập lớn Kỳ 7 nào !!!!!

Chào các bác K45 và các K trước , kỳ 7 này bọn em k46 có mấy môn có bài tập lớn như môn thiết kế mạch logic, và vi xử lý, vì mơi đầu kỳ nên bọn em cũng chưa có kinh nghiệm gì về các bài tập lớn, vậy mong các bác khóa trước chỉ bảo cho anh em kinh nghiệm, như chọn loại bài tập lớn nào cho thích hợp, tài liệu nên kiếm ở đâu, nên bắt tay vào làm từ lúc nào .
    môn thiết kế mạch lôgic của thầy Trung có 10 đề :
    - lap trinh toi thieu hoa ham logic theo p2 rot
    - Thiet ke hej thong dk den giao thong
    - .. may bom nuoc
    - ... toc do dong co
    - .......... xo so dien tu
    - ........ dk chuong cho cac tiet hoc
    - ......... den quang cao
    - ......... dong ho dien tu chi thi so
    - .......... bo loc so FIR dung matlab
    - ............. .............IIR.........

mong các bác Khóa trước có kinh nghiệm chỉ bảo cho đàn em, và cũng mong các bạn K46 có nhiều ý tưởng hay thì cùng vào đây để anh em bàn bạc

CHÚC MỘT KỲ HỌC ĐẠT NHIỀU ĐIỂM CAO !

svBK's Newbie Avatar của Minhzero

Tớ thì thích làm 1 hệ thống như trò chơi điện tử gì đó (nghiện game mà!) nhưng cần có cơ sở là mạch cho kết quả ngẫu nhiên... chưa có tí kinh nghiệm nào về cái này ! Rất mong các đàn anh chỉ bảo giúp !

HUT's Student Avatar của langthang

mình cũng chưa biết về cái tạo số ngẫu nhiên
    Có bác nào chỉ giúp không?
    Bài tập lớn kì này còn có môn Vi xử lý.
    Mình nghĩ hai môn này nên làm chung một mạch thôi
    Không biết có được không?

dt12
    Guest

Quote Nguyên văn bởi langthang
    mình cũng chưa biết về cái tạo số ngẫu nhiên
    Có bác nào chỉ giúp không?
    Bài tập lớn kì này còn có môn Vi xử lý.
    Mình nghĩ hai môn này nên làm chung một mạch thôi
    Không biết có được không?
    làm 1 mạch cho 2 môn cũng được nhưng còn phải tùy vào thầy dạy 2 môn đấy, nếu 2 thầy cùng bộ môn thì có thể thương luợng được. như bên lớp tôi, dt12 thì dạy mạch là thầy Quốc Trung, còn dạy VXL thì là thầy Hoàng Dũng nên không thương lượng đuợc, vẫn phải làm 2 mạch m5` .
    chúc anh em có nhiều ý tưởng hay
    Lần sửa cuối bởi dt12; 28-08-2004 lúc 09:42 PM

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Bọn tui làm bài thiết kế cái đồng hồ số.Có bác nào cùng đề tài không thì anh em ta cùng thảo luận.Hiện nay tui đã tìm được một số tài liệu rồi !

To DT12 :
    Thầy của cậu là Hữu Trung hay Quốc Trung ?Nghi lắm !Vì ông thầy dạy bọn tôi môn này là thầy Hữu Trung cơ.Đừng có nhầm nhọt sang trồng trọt nhé !

The end is just the beginning

dt12
    Guest

Thầy của cậu là Hữu Trung hay Quốc Trung ?Nghi lắm !Vì ông thầy dạy bọn tôi môn này là thầy Hữu Trung cơ.Đừng có nhầm nhọt sang trồng trọt nhé ![/QUOTE]

bác này đa nghi quá, bọn tôi học thầy Quốc trung cả kỳ 6 môn xử lý số mà ko biết sao, cái tên quốc trung lù lù trên tờ giấy đề bài mà,.
    còn bài về thiết kế đồng hồ điện tử số thì ông có ý tưởng là nó có nhũng công dụng gì chưa, nếu chỉ là chỉ giờ phút giây thì, đơn giản lắm , chỉ cần mấy con bộ nhớ flipflop cùng mấy bộ 7447, led 7 thanh, và 1 con 555 là xong hết, nếu ông chỉ làm thế thôi thì tôi sẽ cho mạch. còn nếu định làm phức tạp hơn thì anh em sẽ bàn tiếp, .
    ông đã nghĩ đến việc đồng hồ báo giờ bằng tiếng nói chưa , tôi thấy có bán đấy, thấy cũng hay hay

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Bác này đa nghi quá, bọn tôi học thầy Quốc trung cả kỳ 6 môn xử lý số mà ko biết sao, cái tên quốc trung lù lù trên tờ giấy đề bài mà,.
    còn bài về thiết kế đồng hồ điện tử số thì ông có ý tưởng là nó có nhũng công dụng gì chưa, nếu chỉ là chỉ giờ phút giây thì, đơn giản lắm , chỉ cần mấy con bộ nhớ flipflop cùng mấy bộ 7447, led 7 thanh, và 1 con 555 là xong hết, nếu ông chỉ làm thế thôi thì tôi sẽ cho mạch. còn nếu định làm phức tạp hơn thì anh em sẽ bàn tiếp, .
    ông đã nghĩ đến việc đồng hồ báo giờ bằng tiếng nói chưa , tôi thấy có bán đấy, thấy cũng hay hay
    Tôi nghĩ làm cái bài tập lớn cũng chỉ cần đơn giản thôi chứ nghiên cứu sâu hơn thì chỉ làm chơi thôi.Nếu cứ phức tạp hóa vấn đề thì sợ đến cuối kì cũng chẳng có bài mà nộp.
    Tôi mới chỉ xem mấy cái đồng hồ ở trang này :http://www.hanssummers.com/
    Có một hai mạch khá đơn giản.Nếu bác có mạch khác thì gửi cho tôi vào hòm thư vulh_bk@yahoo.com(thêm cả nguyên lý hoạt động nữa nhé!).Cám ơn !

Quote Nguyên văn bởi vulh_bk
    Tôi nghĩ làm cái bài tập lớn cũng chỉ cần đơn giản thôi chứ nghiên cứu sâu hơn thì chỉ làm chơi thôi.Nếu cứ phức tạp hóa vấn đề thì sợ đến cuối kì cũng chẳng có bài mà nộp.
    Tôi mới chỉ xem mấy cái đồng hồ ở trang này :http://www.hanssummers.com/
    Có một hai mạch khá đơn giản.Nếu bác có mạch khác thì gửi cho tôi vào hòm thư vulh_bk@yahoo.com(thêm cả nguyên lý hoạt động nữa nhé!).Cám ơn !
    Bài thiết kế đồng hồ điện tử đơn giản không?
    Thày Dũng cho bọn tui cái đề đó coi như là bài tập bình thường
    Muốn tham khảo mai đến lớp, thày Dũng kiểm tra bọn tui, sang mà xem.
    Mà tự làm đi chứ, chưa gì đã hỏi thế

tui làm rui
    chay hoi bị ngon luôn
    nếu thích thì tôi gửi cho.

conso0
    Guest

hik, bài tập lớn thiết kế mạch số thầy Vương Cộng, tui làm mạch cầu thang máy bằng IC số -> 62 IC

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề