User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Em muốn hỏi về chuyện phúc tra của trường mình?

svBK's Newbie

Icon9 Em muốn hỏi về chuyện phúc tra của trường mình?

Em là sv k56, em vừa thi xong HK1. em có hơi bức xúc về chuyện chấm điểm của trường mình. em thi giải tích làm cũng tạm đc,tính ít nhất cũng đc 7 or 8 điểm. thế mà lúc xem điểm chỉ đc có 4,5. e muốn hỏi là muốn phúc khảo thì phải làm đơn ntn? và có qui định j về chuyện phúc khảo ko?( VD như điểm phúc khảo cao hơn điểm thi bao nhiêu thì đc tính?....).
    Mong các anh chị giúp e vấn đề này. thanks các anh chị.!

Điều hành viên Avatar của hunterXhunter_1990

Mặc định Re: Em muốn hỏi về chuyện phúc tra của trường mình?

Em lên văn phòng bộ môn toán tin sẽ có thông báo về việc phúc khảo. Quy định phúc khảo cụ thể thì hình như không có quy định chính thức, toàn nghe đồn đại thôi. Có đứa bảo phải hơn 1.5 điểm mới được tính. Có đứa bảo lấy luôn điểm phúc khảo. Tuy nhiên lưu ý là nếu kết quả phúc khảo thấp hơn thì vẫn lấy. Hồi bọn anh thi có đứa phúc khảo từ 8 điểm xuống 3 điểm đấy. Nếu tự tin sẽ lên điểm thì hẵng phúc khảo
    TODAY is a NEW DAY!!!!

3. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của hunterXhunter_1990 có chất lượng:

svBK's Newbie

hix. 8 điểm oy kòn đi phúc khảo nữa,sợ thật. . e thì tin là điểm of e kiểu j cũng hơn 4,5. chắc các thầy chấm nhiều bài nên pị nhầm lẫn.

svBK's Newbie

Thế là bạn này qua chuyện này đã biết 3 trong số vô số nhược điểm khi học bk rồi đó

1/BK mình tham lam tuyển cả đống thằng sinh viên. Mấy khoá trước, do đông quá nên sinh viên học các môn vớ va vớ vẩn của khoa khác.
    2. Tuyển ít vài thằng thôi, đi thi chấm điểm sinh viên mới biết mình sai ở đâu mà sửa. Thi xong biết điểm là xong chuyện, sinh viên thi xong quên luôn, chả biết học để làm gì
    3. Điểm cho thấp, sau này lỡ may đi làm nước ngoài, học đi du học nước khác, người ta chả biết bk, người ta xem bảng điểm thấy toán thấp tè 4,5/10 so với mấy thằng học trường khác thì toàn 9,10/10 đều đều. Thế là toạch rồi
    Lần sửa cuối bởi vuive_bk; 15-03-2012 lúc 09:19 AM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề