User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Tâm trạng của những kẻ "nguyện vọng 3"

i_hate_you
    Guest

Mặc định Tâm trạng của những kẻ "nguyện vọng 3"

Mọi người đều biết những kẻ đang đau thì rất dễ bị tổn thương, và những người vào khoa theo nguyện vọng 3 của trường mình là như thế đấy!!!!!!!!!!!!!!
    Ngày đầu tiên vào lớp vậy mà trông vẻ mặt ai cũng..........thật là buồn, không khí thì ảm đạm, chán thật, họ đa số là những kẻ "rớt nguyện vọng" mà!!!!!!!!!!!!!
    Rồi tôi cũng thấy vui lên khi thấy mọi người đều cố gắng để hòa vào lớp và coi" khoa của mình là nhất" , không khí có đỡ lên 1 chút nhưng rồi...... có những sự đối xử đặc biệt làm chúng tôi phải chán nản và suy nghĩ.........( môn học thì không ổn định, có môn còn chưa được phân công giáo viên dạy nữa chứ) Rồi mọi người lại đưa ra kết luận: khoa này thật là chán!!!!!!!!!
    Tôi mong rằng đừng có sự đối xử nào quá khác biệt như thế nữa , nếu cứ như thế này thì khổ thân chúng tôi lắm, buồn lắm!!!!!!!!!!!!!!

HUT's Student Avatar của chuotchithehe

tôi ko biết bạn đc xếp vào khoa nào nhưng nếu các bạn ko tự thoát ra mặc cảm của mình về k/niệm NV3 thì chính bản thân các bạn đã biến kk trở nên nặng nề.
    Tự bản thân các bạn thấy trường ko ưu tiên các bạn bởi các bạn nghĩ mình là NV3, nhưng bạn nên biết cũng có những lớp, những khoa trường cũng ko sắp xếp đc thầy cô dạy 1 cách ổn định dù chúng tôi ko phỉa là NV3. Đừng bi quan như thế chứ.
    Mr Cử (bộ môn Hóa Công) nói: Các bạn hãy nhớ rằng, mỗi khoa trong trường BK đều có niềm tự hào riêng.
    Có thể bạn buồn về khoa bạn học nhưng hãy nhớ còn có nhiều ng muốn đc học đại học dù bất kì trường nào hoặc khoa nào thì sao. Bạn đã bao giờ đặt mình vào vị trí họ mà suy nghĩ chưa???
    Nhà có một con chuột ko giống ai

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Tui đồng cảm với ông bạn I_hate_you. Mặc cảm về NV3 là điều hoàn toàn tự nhiên, và khi đã mặc cảm thì sẽ luôn cảm thấy có cái gì đó bất công. Nhưng cứ học đi, rồi dần dần ông bạn sẽ thấy được cái hay của khoa đó, và biết đâu sẽ thích thì sao. Trước đây tôi học toán, rồi vì một lý do rất củ chuối mà tôi bị đẩy sang học Lý. Lúc đầu tôi ghét Lý ghê gớm, vì cứ nghĩ rằng học Toán mới là vô địch, còn những thứ tẹp nhẹp như Lý với Hóa thì chẳng đáng gì, nhưng dần rồi cũng quen và ko thấy nó đáng ghét nữa. Môn gì cũng đòi hỏi phải có trí tuệ !!
    Chào thân ái và quyết thắng !!!
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Không có gì phải mặc cảm cả!!! có thể mình không may mắn khi phải đi theo sự sắp xếp của nhà truờng, nhưng hãy vui lên và sỗng với nó, và hãy làm cách thay đổi nó, biến nó thành một nguyện vọng 1 cuả chính mình. chứng tỏ vào khoa không phải là chấm hết!!!
    Cuộc đời còn dài và làm sao các bạn biết đuợc nó có phải là một bước ngoặt to lớn hay không???

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề