User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: về việc phân khoa ngành

svBK's Newbie

Mặc định về việc phân khoa ngành

các bạn khóa trước cho m hỏi:m đang hoc nhóm ngành 02.hết năm 1 thì phân vào khoa.m muốn v khoa cntt nhưng ko biết nhà trường có phân ngành luôn ko hay học hết năm 2 viện cntt mới phân ngành...vì viện ctnn có nhiều ngành:khmt,CNPM,KTMT......

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: về việc phân khoa ngành

Cuối năm nhất các bạn năm nhất sẽ nhận được một phiếu đăng kí khoa ngành để các bạn đăng ký vào khoa ngành mình thích. Trong phiếu đăng kí này ghi rõ các chuyên ngành (đối với CNTT thì là Khoa học máy tính, công nghệ phần mềm, kỹ thuật máy tính, hệ thống thông tin và truyền thông, truyền thông mạng) để các bạn đăng kí. Tuy nhiên, đến năm 2 các bạn vẫn học chung cùng các bạn khác cùng khoa CNTT mà vẫn chưa phân chuyên ngành.

Thời điểm phân chuyên ngành mình cũng không nắm chắc lắm, tuy nhiên đối với 1 sinh viên năm nhất như bạn thì chỉ cần quan tâm đến việc vào khoa mình thích đã
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Newbie

em ko biết tạo topic nên coment tạm vào đây vậy
    em năm nay định thi vào BK mà chưa rõ thông tin thế nào
    nghe bảo từ năm nay thi vào thì phân khoa luôn chứ ko phải học 1 năm đại cương nữa có đúng ko vậy,mà học đại cương là học thế nào vậy,các năm sau thế nào
    anh chị nào biết thì chỉ bảo dùm em với.thanks nhiều

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi vovandat Xem bài viết
    em ko biết tạo topic nên coment tạm vào đây vậy
    em năm nay định thi vào BK mà chưa rõ thông tin thế nào
    nghe bảo từ năm nay thi vào thì phân khoa luôn chứ ko phải học 1 năm đại cương nữa có đúng ko vậy,mà học đại cương là học thế nào vậy,các năm sau thế nào
    anh chị nào biết thì chỉ bảo dùm em với.thanks nhiều
    Không biết bạn có hiểu nhầm vấn đề không hay là đổi mới tiếp. Nếu vẫn là nhóm ngành như các năm trước thì vẫn là học đại cương ( đại số, giải tích 1,2,3 vật lý 1,2 quản trị học đại cương triết 1,2) thì bạn sẽ dựa vào điểm học để phân vào các khoa có trong nhóm ngành khi bạn thì đỗ đại học ( các khoa viện sẽ xét chỉ tiêu đăng ký từ trên xuống cho đến khi đủ người thì dc điểm chuẩn vào khoa, viện - sau khi kết thúc năm 1)

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề