User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: FFL nhà ta trong mắt các giảng viên khoa khác

HUT's Student Avatar của no_need85

Mặc định FFL nhà ta trong mắt các giảng viên khoa khác

ngày đầu tiên của năm học mới, k48 giảng đường D4_D8, 3 tiết đầu bị thầy cho leo cây, 3 tiết kinh tế chính trị học được hơn 2 chục nhân.
    Thấy S giảng rất hay, và sau đây là một vài ý bình loạn thầy tâm sự với các nhân khoa ngoại ngữ K48 giảng đường D4_D8 ( kô bít các lớp buổi chiều thầy có làm vậy kô)
    " khoa ngoại ngữ là một trong những khoa yếu kém nhất cua trường ĐHBKHN, là khoa mà nội bộ mất đoàn kết nhất ( hicccc, nghe mà đau đớn lòng), trình độ của giảng viên thì yếu kém, hầu hết là các cô đều tốt nghiệp từ trường ĐHSPNN, kô có kiến thức chuyên ngành.......nói chung là có rất nhiều bất cập.Cái trường này tạo ra khoa này theo kiểu cố đấm ăn xôi"
    thầy còn nói rằng hầu hết các con em giáo viên trong trường kô ai thi vào đây, nhưng các em đã chót vào rồi thì phải chịu, chứ kiến thức của khoa trang bị cho các em thì sau này kô làm được gì cả......" nói chung là thầy còn nói rất nhiều, tội nghiệp lũ sinh viên ngồi dưới chỉ bít nhìn nhau mà thở dài, bởi lẽ lời thầy nói chẳng sai chút nào cả.
    kô chỉ có thầy S, mà còn có rất nhiếu các giảng viên khoa khác có cái nhìn thiếu tin tửơng vào FFL ( tôi kô bít mình nói vậy có phải là tiêu cực kô, nhưng chắc chắn rất nhiếu sv cua FFL cũng có suy nghĩ như vậy).
    rất nhiều sv đã có thái độ kô lạc quan khi nghe các thầy nói vậy, và tôi nghĩ điều các thầy nói chẳng hề sai chút nào cả.
    quả thực ngày hôm nay chúng tôi rất băn khoăn, phải chăng sự lựa chọn của mình đã đúng
    các anh chị K45, K46, các bác sắp ra trừong, các bác hãy cho chúng em lời khuyên. chứ tình hình cứ như vậy sẽ kô tránh khỏi việc hoang mang, thiếu tin tửong vào khoa mình.

lilik
    Guest

Em ạ, thực ra thì trường nào cũng thế cả thôi. Em có thấy các thầy cô khen trường Ngoại thương ầm ầm ko. Thế mà bọn sinh viên Ngoại thương cũng suốt ngày than thở chả kém chi chúng ta đây.Những gi thầy cô có thể cho minh ít lắm, hầu như ko đáng kể đâu. Cái chính la do bản thân mình thôi.

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

về vấn đề này thì cũng đã đuợc nói đến rất nhiều, thú thực thì một tình trạng là nhiều nguời ko biết đến khối D của truờng BK cũng còn khá nhiều, mặc dù đã mở đuợc 4 năm rồi.. thêm vào đó uy tín của khối D vẫn chưa đuợc xác lập, đó là sự thực là ta phải chấp nhận
    tuy nhiên mọi thứ đều" vạn sự khởi đầu nan mà", các thầy cô bên khoa khác có cái nhìn còn thiếu tích cực về khối D thì cũng do các thầy quen dạy khối A rồi, tư duy khác, phong cách khác, thử hỏi các thầy nếu về dạy tại các truờng chuyên ngữ khác thì sẽ cũng có những quan điểm như vậy thôi, có khi còn tiêu cực hơn,,,,tuy nhiên khi các cô trong khoa có kinh nghiệm và có đuợc cơ hội so sánh giữa SV khối D ta và các truờng khác đều nhận xét rằng" SV chúng ta ko hề thua kém các truờng NT, NN. ko những vậy ta còn hơn họ về mặt TA chuyên ngành"
    khoa ta còn mới trẻ, tuy nhiên chúng ta ko thua kém các truờng khác, các em phải tự tin như vậy, có thể còn nhiều điều bất cập, cần sửa đổi nhưng chúng ta đang tự hoàn thiện dần,tri thức nằm ở mỗi chúng ta, nhà truờng chỉ là nơi cung cấp cái suờn, cái khung mà thôi
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

các bác nói vậy cũng làm cho chúng em thấy an tâm hơn.
    đó là em nói vậy thôi, chẳng qua là hôm ấy thầy giáo nói vậy thấy chán quá ( kô chỉ riêng em mà còn rất nhiều các bạn khac) thì mới kêu ca chút thôi, chứ nói thật là chưa bao giờ em buông xuôi cả, và cũng kô hề có ý định từ bỏ FFL để sang trường khác học (mạc dù có bà thầy bói phán rằng em sẽ đứt quoang giữa chừng rùi mới go on ) heeeeeeeee.Mình đă lựa chọn như vậy thì phải cố gắng thôi.
    sau này các bác ra trường rùi, lúc ấy có kinh nggieemj thực tế, có gì mong các bác chỉ dùm cho chúng em.
    C13 _ NO1

svBK's Newbie Avatar của paladin85

Cũng chả có gì lạ cả
    Đến tui học sau năm thứ nhất mới biết ở trường BK ta có khối D.
    Biết rồi lại chỉ thấy thất vọng.
    !!! THẬT LÀ TUYỆT !!!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

nghĩa là sao?
    bạn thấy thất vọng ở điểm nào, đề nghị bạn nói rõ ra
    thú thực chúng tôi mới thành lập và sẽ gặp rất nhiều khó khăn, ngay cả trong việc khi đi xin việc và thực tập (K45) nhưng chugn tôi ko tin rằng chúng tôi thua kém các SV truờng chuyên ngữ khác, cũng chẳng dám cho là hơn, nhưng riêng về tiếng anh chuyên ngành kĩ thuật thì dù sao chúng tôi cũng có căn bản hơn rất nhiều, chúng tôi phải học vất vả hơn các bạn chuyên ngữ nhiều vì ngoài học các môn học giống bên do chúng tôi còn phải học đến TA kĩ thuật, cả một vấn đề
    còn sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng đúng là giống như cô giáo của tôi nói" không có cách quảng cáo nào tốt nhất bằng chính chất luợng của sản phẩm"
    tôi tin rằng sau 1,2 năm nữa khi chúng tôi có đuợc sự tin tuởng của mọi nguời bằng chính năng lực của chúng tôi thì lúc đó mọi nguời sẽ biết đến khoa ngoại ngữ của BKF thôi

Độc Thân Bang Hội Avatar của magicoflove84

mọi người đừng bi quan về vấn đề khoa mình . bởi sau khi k45 ra trường thì ai cũng phải nể thui vì k45 học giỏi lắm

Quote Nguyên văn bởi paladin85
    Cũng chả có gì lạ cả
    Đến tui học sau năm thứ nhất mới biết ở trường BK ta có khối D.
    Biết rồi lại chỉ thấy thất vọng.
    lâu lắm hôm nay mới vào BKF, tưởng cái topic của mình đưa ra lỗi thời rùi, ai ngờ vẫn được các bác quan tâm.
    bác paladin85 chắc là ở bên khối A chứ gì? heheheheh, em hỏi thật bác nha, thế bác thất vọng cái gì đó hả? nói ra cho anh em FFL bít đi?
    có phải là con gái của FFL làm bác thất vọng kô hả? hehehehehe, chắc lâu nay bác nghe thiên hạ đồn về các bác gái bên C13, nhưng chẳng may gặp phải em nào kiểu như no_need đây nên nên mơi thất vọng chứ giề. heheheheh. POOR U .
    bác CÁO nói đúng lắm. Nói thật là bây giờ em thấy lạc quan lăm bác ạ. Cô HÀ nói rất đúng " kô có sự quảng cáo nào bằng sự khẳng định đúng sản phẩm của chúng ta cả" ( đại loại là như thế phải kô bác CÁO)
    Các bác k45 nhà ta rất giỏi, và chúng em K sau cũng sẽ phấn đấu để cho thiên hạ bít thế nào là FFL chứ.
    FFL _ NO1.

mà học ở bk sau một năm mới bít bk có khối D , hicccccccccc, bác xem lại cái tầm nhìn của bác đi nhá.
    AMEM_ MIỄN BÀN.

Độc Thân Bang Hội Avatar của Nova

Chất lượng thì ko có gì phải bàn cãi. Thế nhưng đầu ra thì sao? TA chuyên ngành hơi khó tìm việc đấy.
    Ê! Sao tò mò quá vậy?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề