User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Em can hoi!

k48nncn
    Guest

Mặc định Em can hoi!

Cac anh chi Khoa 46,47, Cho em hoi trong chuong trinh hoc nam thu 2 cua Khoa minh co mon hoc nao kho khong?

thienthan.com
    Guest

Thế cô bé không hỏi sinh viên k45 à ?

HUT's Student Avatar của BlueGene

Hì, K45 ra trường rồi còn đâu. Với lại cách xa các em quá (Hì, xin lỗi, câu bài chút , hôm nay trời mát mẻ!)
    Sharing Knowledge is Power.

HUT's Student Avatar của no_need85

đang định vào để hỏi các bác vấn đề này, may quá đã có người hỏi cho rùi, nhưng em mún hỏi thêm là sang năm thứ 2 và cả những năm sau nữa thì chúng em sẽ được học như thế nào, nói thật là với K48 chúng em , hình như cái khái niệm TIẾNG ANH CHUYÊN NGÀNH KĨ THUẬT vẫn còn rất mù mờ, tấy nhiên là sẽ học về tiếng anh kĩ thuật rùi, nhưng mà phải học như thế nào đây.
    Tiện thể các bác cho em bít là muôn mua sách để tham khảo thêm về ngành mình học thì chọn sách như thế nào để phù hợp với khả năng của k48.
    nếu bác nào thấy em hỏi hơi chuối thì cũng thông cảm nhá.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Bác tienhut lại định chăn dắt các em đấy à.

@no_need85:

Muốn học tốt tiếng anh KT thì cần nắm được các kiến thức cơ bản về các môn chuyên ngành-->khi dịch mới chính xác được.Anh dốt tiếng Anh nhưng biết tí chút về KT,anh em mình hợp tác nhé !-.
    Em muốn đọc sách tiếng anh KT tốt nhất lên TV trường mình mà mượn đọc(hoặc photo).Ra các quán photo hầu như không có sách chuyên ngành tiếng Anh,trên TV vừa nhiều vừa miễn phí,tội gì.

Có thể tra cứu trực tiếp các sách trên thư viện tại trang web:
    Tra cứu sách của thư viện BK

The end is just the beginning

cảm ơn bác Vũ nhìu lắm, nhưng mà bác ạ, nhớ là đa hợp tác thì đôi bên phải cùng có lợi nhá .hé hé.
    cái vấn đề mà bác nói thì em hiểu, tiếc là em dốt quá, ngày xưa học lí hóa có bít mô tê gì đâu, bây giờ thầy giáo dạy lí cấp 3 nhìn thấy vẫn còn nhắc lại bảo là " cái cô này ngu lâu khó đào tạo " đấy.
    thank bác.

k48nncn
    Guest

Cac anh chi K47, 46 cho em hoi them la : Trong nam thu 2 co mon hoc nao do Khoa khac sang day khong?Em nghe noi co mot mon kho lam phai khong a!Thay giao day mon do,em nghe noi la rat nghiem khac ?Cac anh,chi nhan xet the nao ve mon hoc va nguoi day mon do?

k48nncn
    Guest

Mặc định Em K48 can hoi them cac anh,chi!

Cac anh chi K47, 46 cho em hoi them la : Trong nam thu 2 co mon hoc nao do Khoa khac sang day khong?Em nghe noi co mot mon kho lam phai khong a!Thay giao day mon do,em nghe noi la rat nghiem khac ?Cac anh,chi nhan xet the nao ve mon hoc va nguoi day mon do?

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

các chị K46. 47 đâu rồi trả lời em nó đi
    còn chị thì là K45, sợ là bây giờ có một số thay đổi về chuơng trình học rồi nên không dám update, chứ còn hồi truớc bọn chị có học các môn như " nhập môn khoa học tự nhiên" và " nhập môn khoa học công nghệ", tức là học về lý nhưng mà học có cả tiêng việt và tiếng anh do các thầy cực giỏi ở bên khoa " vật lí kỹ thuật" sang dạy, nói chung cũng không khó để đạt điểm cao trong các môn này, và các thầy cũng rất nhiệt tình và hiền lành, em đừng có lo.... tuy nhiên hiện giờ thì chị không biết thế nào, hik....
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

hicccccccccccccccccc, hóa ra cái môn nghe rất hay " nhập môn khoa hoc công nghệ " là cái môn lại phải học lí hả? huuuuuuuuuuuuuuuuuu, chết con rùi mẹ ơi.Ngàu xưa họ lí bằng tiếng việt , thầy giảng như hò vào tai bằng tiếng việt mà còn khốn khổ khốn nạm cái thân con, bây giờ phải làm thế nào đây hả? Kì một ăn may chó ngáp phải ruồi qua được cái môn nhập môn khoa học tự nhiên, giờ lại đến nhập môn khoa học công nghệ, huuuuuuuuuu, bít bao giờ mới thoát khỏi " nhập môn".

ngày xưa con bạn cảnh cáo " vào bk là phải học lý" còn to còi bảo " tao chấp hết" hiccccccccccccccc, giờ thì làm sao đây hả cái đò ngu lâu khó đào tạo ( trich nguyên văn lời thầy giáo lí cấp 3)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề