User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 72

Chủ đề: Bạn sẽ cưới người đó chứ ?

Admin
    Guest

Mặc định Bạn sẽ cưới người đó chứ ?

Xin hỏi các boy và girl : Bạn có nghĩ khi yêu một người là bạn sẽ cưới người đó ?

Độc Thân Bang Hội Avatar của bambou

Đó là điều ai cũng mong muốn khi yêu, và nếu chỉ nghĩ đến nó không và không chuẩn bị gì cho tương lai đó ( tức là mộng mơ ) thì đó là một điều rất mơ hồ
    Làm hết sức, chơi hết mình ...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Ko...Yêu là yêu àm cưới là cưới..
    Nếu tình yêu thời sinh viên mà nghĩ đến chuyện cưới xin và cuộc sống gia đình sau này thì hơi sớm..
    Tất nhiên cũng thỉnh thoảng ngồi nghĩ về tương lai, nhưng thực sự chưa có dự tính gì..m21`m21`
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

HUT's Student

Câu hỏi của Admin hay và khó trả lời lắm đó nha.
    Tình yêu, đó là một hiện tượng tâm lý thú vị. Khi thích ai đó và yêu ai đó tôi cũng nghĩ đến tương lai, đôi khi rực rỡ quá làm mình phải thôi, vì cái viễn cảnh mình vẽ ra trong đầu, thật là đẹp, bên người mình yêu sống những tháng ngày tuyệt vời. Nhưng có lẽ như thế là xa quá, khó thực hiện lắm, phải nhìn nhận vào thực tế.
    Còn bạn, bạn đã sẵn sàng chưa ? Nếu cả hai thực sự sẵn sàng thì có thể trả lời cái câu hỏi của tên Admin rồi đấy. Chúc các bạn tìm đúng nghiệm của đời mình.
    Can you paint with all the colors of the wind ?

Kitty
    Guest

Chậc, khi yêu ai mà chẳng muốn nghĩ đến lúc mình cưới nhau. Bới vì lúc đó, hai người sẽ thực sự ở bên nhau, là của nhau.

Đôi khi mình thấy tình yêu bây giờ khác xưa quá. Các cụ nhà mình thì kể là ngày xưa yêu nhau rất nghiêm túc, yêu là xác định muốn ở bên nhau cả đời, chứ không có cái kiểu yêu chơi bời như chúng mày.

Nhưng mà tình yêu thời sinh viên, mà đã xác định thì liệu có sớm quá chăng. Thực ra sớm hay không không phải là điều quan trong, mà cái chính là xác định vậy thì có làm được không. Với cái kiểu tình yêu chớp nhoáng như hiện nay, thì đa phần các đôi làm gì có chuyện xác định?

Nhưng bác admin à, nếu bác cảm thấy xác định được thì chả có gì mà ngăn cản bác cả. Em với người yêu em hiện giờ cũng xác định là muốn đi đến hôn nhân. Vì thế mà yêu hết mình( tất nhiên là có giới hạn, hehe một phần vì bọn em đang ở xa nhau lắm). nếu một lúc nào đó, khi tình yêu đã không còn thì chuyện xác định là ko còn ý nghĩa.

Nhưng hiện tại thì chả có gì mà không được làm như thế cả. Bởi hai người sẽ khi xác định sẽ luôn cố gắng để xây dắp tương lai chung cho cả hai. Tốt chứ sao???

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Nếu không nghĩ rằng người đó có thể bên ta suốt cuộc đời thì đó không phải là tình yêu đích thực !

The end is just the beginning

7. Tớ cảm ơn Mr.vulh_bk đã chia sẻ.

Nắng Avatar của Tũn

chẹp
    chưa yêu nên kô dám nói linh tinh.
    Nhưng như bọn bạn em, kể cả con trai hay con gái, khi hỏi đến sau này, chúng nó đều bảo" yêu là yêu thế thôi, chứ sau này cũng khó, chẳng biết thế nào"
    Em đã phản đối, chúng nó bảo em....cổ hủ, có lẽ em chưa yêu nên suy nghĩ....thiển cận.
    Nhưng iem nghĩ nếu mình yêu một người,nếu đó là tình yêu thực sự, sẽ vượt qua được thôi.
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

có 2 kiểu yêu" yêu để mà yêu, và yêu để mà cuới"
    kiểu thứ 1 là các mối tình khi các chàng chưa có sự nghiệp hoặc chưa hài lòng với sự nghiệp của mình
    kiểu thứ 2 là khi các chàng buớc vào tuổi trên 30, có sự nghiệp thì sẽ tính đến chuyện gia đình
    tùy thuộc vào hoàn cảnh của mình mà thôi
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

HUT's Master Avatar của H.A.U

he he ! Yêu là cưới, hôm nay vừa nghe thằng bạn than, sao không có đứa nào tán mình thế nhỉ ?? Mình có đến nỗi nào đâu, đẹp trai, con nhà đàng hoàng, ! Đứa nào mà tán mình bây giờ thì yêu và cưới liền !

Kitty
    Guest

Tưởng bác H.A.U có em công chúa nhỏ tán rồi chứ nhỉ?

Nhưng mà nói nhanh thế, nhỡ có em Thị nở tán thì sao? Bác cũng định yêu là cưới luôn hửm?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề