User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: đừng bao giờ nói thêm "stay the same"...

born to run... Avatar của Gorpe

Mặc định đừng bao giờ nói thêm "stay the same"...

nghe sáo lắm , bạn ạ...
    vì sao ư?
    -bạn không dám sống thật , , bạn sợ gì? bị đánh giá chăng?
    -bạn nhầm rồi , tôi là người cực kì hay vào nét , hầu như ngày nào cũng ngồi rất lâu , tôi không thích viết nhật kí , nhưng khi buồn , tôi lại ngồi vào máy và gõ .Tôi không tìm kiếm sự thông cảm , hay chia sẻ , đơn giản là tôi gõ , và thường xuyên tôi không đọc lại những gì mình viết .
    tôi nói điều này , bạn sẽ tự ái :
    -tôi là người tính khí thất thường , vui buồn bất chợt >>>tôi không muốn người khác bị cuốn vào cuộc sống của tôi , chính vì thế , tôi không có ý định kiếm thêm các mối quan hệ .
    -tôi không có ý định trở thành bạn tốt của tát cả mọi người vì tôi không đủ khả năng .
    -tôi thường xuyên và có thói quen làm những gì mình muốn và mình thích , không quan tâm đến những ý kiến của người khác , vì vậy bạn đừng can thiệp .
    --bạn kông có khả năng làm tôi giận hay bực mình , vì bạn chưa đủ gắn bó với tôi để có thể khiến tôi khâm phục , tự hào và yêu quí.
    BẠn thử nhìn ra cuộc sống 1 cách tích cực mà xem , có rất nhiều người giỏi , rất rất nhiều nhưng những người có nhân cách thì không nhiều đâu , họ mới là những người đáng quí.

BẠn này , sao bạn không dám sống thật , bạn biết đấy , nét là 1 môi trường ảo , còn cuộc sống trần truịu của bạn là cuộc sống thực .
    năg lực của bạn sẽ được đánh giá bởi thầy cô , bạn bè khi ở trường , sau nay đi làm , sẽ do đồng nghiệp vakết quả công việc kiểm chứng...
    điều quan trọng là bạn cảm thấy thế nào , chứ người khác không sống cuộc sống của bạn họ sẽ không hiểu hết đâu.
    đừng chạy theo những điều phù phiếm không phải là cuộc sống thực.
    sẽ có những người không đánh giá nhân cách của bạn , năng lực của bạn qua những gì bạn iwr ôi.
    Tôi phải nói thế này , điều làm tôi sống được chính là những người thân , bạn bè tôi , chứ không phải là những thứ phù phiếm trên nét .
    Bạn hiểu chứ?
    Đừng quan tâm quá nhiều đến dư luận ., thật đấy.
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

HUT's Engineer

bravo, cậu nói hay lắm, nhưnng mà có phải là cậu không đấy......plseas....
    Khám phá bản thân

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

I'm the One who doesn't care. Ô ô, hóa ra còn có người thứ 2. Hãy cứ sống với những gì mình tin đi.
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Quote Nguyên văn bởi R9Ronie
    bravo, cậu nói hay lắm, nhưnng mà có phải là cậu không đấy......plseas....
    có chuyện gì với cậu vậy R9?

anhdaikho
    Guest

Tôi là một người có năng lực,có biệt tài nổi trội , tính khí thất thường ,tuy nhiên phẩm chất đặc biệt của tôi :một người tốt tính ,sẵn sàng giúp đỡ bất kì ai nếu họ nói với tôi rằng họ cần giúp đỡ,hoặc tôi sẵn sàng giúp đỡ nếu tôi thấy họ không còn con đường nào khác.Nhưng tôi không quan tâm rằng kết bạn với ai,không quan tâm đến nhiều người,không nhớ ai nhiều,và việc ai người ấy làm,đừng có làm phiền tôi.Tôi không giám sống thật với tôi vì tôi sợ bị đánh giá rằng tôi thờ ơ,rằng kiêu căng ,rằng sống thiếu tình cảm...Khi gặp họ tôi tỏ ra quan tâm hỏi về bản thân,gia đình,công việc ,nhưng sau đó tôi quên béng về họ,chẳng bao giờ nghĩ đến,nhưng khi họ cần đến ,tôi luôn sẵn sàng.
    Tôi là người tính khí thất thường , vui buồn bất chợt >>>tôi không muốn người khác bị cuốn vào cuộc sống của tôi , chính vì thế , tôi không có ý định kiếm thêm các mối quan hệ .Cũng chính vì thế người thân của tôi thường nói đến một khi tôi xa cơ nhỡ bước.

Điều quan trọng là bạn cảm thấy thế nào , chứ người khác không sống cuộc sống của bạn họ sẽ không hiểu hết đâu.
    Tôi chẳng biết làm thế nào ,cách của tôi chỉ có thể là : hãy đợi đấy.
    Mọi người ơi giúp cậu ấy với.

Bonjovi
    Guest

hêhh lại là những lời nói suông! Giữa lời nói và hành động quả là xa vời, giả dối hết!

Quote Nguyên văn bởi anhdaikho
    Tôi là một người có năng lực,có biệt tài nổi trội , tính khí thất thường ,tuy nhiên phẩm chất đặc biệt của tôi :một người tốt tính ,sẵn sàng giúp đỡ bất kì ai nếu họ nói với tôi rằng họ cần giúp đỡ,hoặc tôi sẵn sàng giúp đỡ nếu tôi thấy họ không còn con đường nào khác.Nhưng tôi không quan tâm rằng kết bạn với ai,không quan tâm đến nhiều người,không nhớ ai nhiều,và việc ai người ấy làm,đừng có làm phiền tôi.Tôi không giám sống thật với tôi vì tôi sợ bị đánh giá rằng tôi thờ ơ,rằng kiêu căng ,rằng sống thiếu tình cảm...Khi gặp họ tôi tỏ ra quan tâm hỏi về bản thân,gia đình,công việc ,nhưng sau đó tôi quên béng về họ,chẳng bao giờ nghĩ đến,nhưng khi họ cần đến ,tôi luôn sẵn sàng.

Tôi chẳng biết làm thế nào ,cách của tôi chỉ có thể là : hãy đợi đấy.
    Mọi người ơi giúp cậu ấy với.
    tôi không rõ bạn viết vì điều gi` nhưng tôi muốn nói cho bạn biết , bạn đừng can thiệp khi bạn không hiểu gì cả.Bạn có thực sự hiểu những gì mình nói không ?tôi không muốn nặng lời ....mong cậu đừng can thiệp .Tôi không viết cho các cậu , nhớ đấy.
    Bonjovi:oong vừa phải thôi ....

anhdaikho
    Guest

Quote Nguyên văn bởi zonzon
    tôi không rõ bạn viết vì điều gi` nhưng tôi muốn nói cho bạn biết , bạn đừng can thiệp khi bạn không hiểu gì cả.Bạn có thực sự hiểu những gì mình nói không ?tôi không muốn nặng lời ....mong cậu đừng can thiệp .Tôi không viết cho các cậu , nhớ đấy.
    Bonjovi:oong vừa phải thôi ....
    Tại sao lại thế nhỉ.Nếu zonzon có thành kiến thì del nick anhdaikho di.
    Có lẽ là zonzon hiểu sai bài viết của tôi chăng,chỉ vì một câu cuối:
    Mọi người ơi hãy giúp cậu ấy.
    Tôi thấy nhân vật trong bài viết của zonzon rất gần với cuộc sống của tôi vì thế tôi viết để mong tôi có thể ngộ ra điều gì đó tốt hơn cho tôi và bạn tôi.Tôi viết vì tôi và một thằng bạn học cùng cấp ba chứ không phải zonzon.Tôi chẳng can thiệp ai.Còn nếu như Nhân vật Tôi trong bài viết của zozon ý chỉ về zonzon thì tôi xin lỗi vì đã động chạm .
    xin chào.

Quote Nguyên văn bởi anhdaikho
    Tại sao lại thế nhỉ.Nếu zonzon có thành kiến thì del nick anhdaikho di.
    Có lẽ là zonzon hiểu sai bài viết của tôi chăng,chỉ vì một câu cuối:
    Mọi người ơi hãy giúp cậu ấy.
    Tôi thấy nhân vật trong bài viết của zonzon rất gần với cuộc sống của tôi vì thế tôi viết để mong tôi có thể ngộ ra điều gì đó tốt hơn cho tôi và bạn tôi.Tôi viết vì tôi và một thằng bạn học cùng cấp ba chứ không phải zonzon.Tôi chẳng can thiệp ai.Còn nếu như Nhân vật Tôi trong bài viết của zozon ý chỉ về zonzon thì tôi xin lỗi vì đã động chạm .
    xin chào.
    miễn lễ!
    nhân vật tôi chính xác là tôi , và tôi đang viết cho 1 người bạn , chứ không phải là các cậu.
    dạo này , cậu ấy biến đâu , không thấy liên lạc , vì vậy , tôi không muốn những lời nói vô tình của các cậu làm cậu ấy thấy khó xử.
    cậu ấy mà chấp những lời của các cậu , cậu ấy đúng là đồ dở hơi biết bơi , hấp tỉ độ .Có thế mà cũng không dám làm. m47` chết là đáng.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề