User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Dây chuyền sản xuất dứa đóng hộp??

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Mặc định Dây chuyền sản xuất dứa đóng hộp??

Chuyện là thế này các bác ạ, em có con bạn , hôm nay nó hỏi em
    " Mày là dân TDH thế theo mày thì dây chuyền sản xuất dứa tự động nó hoạt động như thế nào"
    Em cũng chưa rõ lắm, mong các bác chỉ giáo thếm nhé
    Theo em..
    Đầu tiên ngưòi ta sẽ đưa dứa vào một bể nứơc để rửa qua và cho đi qua một máy sàng ( để cho những quả dứa thích hợp sẽ rơi xuống còn những quả to quá sẽ được đưa ra ngoài)
    Sau đó người ta sẽ đưa wa một máy có dao ở 2 đầu để cắt phần trên và phần dưới, sau đó cho wa máy có hai cái trục ( 1 trục to 1 trục nhỏ ) để lấy lõi và gọt cái phần vở bên ngoài..rồi cho vào hộp
    Nhưng em vẫn không hiểu làm thế nào ngưòi ta có thẻ tạo rãnh cứa các mắt trên thân quả dứa, nếu mà tạo rãnh trong khuôn rồi dập từ trên xuống cũng không đuợc, chẳng nhẽ lại để quả dứa nằm ngang rồi đưa qua cái khuôn đấy
    ..
    Các bác đóng góp ý kiến nhé
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Hê Hê
    Guest

Quote Nguyên văn bởi dihockhongdanhban
    Chuyện là thế này các bác ạ, em có con bạn , hôm nay nó hỏi em
    " Mày là dân TDH thế theo mày thì dây chuyền sản xuất dứa tự động nó hoạt động như thế nào"
    Em cũng chưa rõ lắm, mong các bác chỉ giáo thếm nhé
    Theo em..
    Đầu tiên ngưòi ta sẽ đưa dứa vào một bể nứơc để rửa qua và cho đi qua một máy sàng ( để cho những quả dứa thích hợp sẽ rơi xuống còn những quả to quá sẽ được đưa ra ngoài)
    Sau đó người ta sẽ đưa wa một máy có dao ở 2 đầu để cắt phần trên và phần dưới, sau đó cho wa máy có hai cái trục ( 1 trục to 1 trục nhỏ ) để lấy lõi và gọt cái phần vở bên ngoài..rồi cho vào hộp
    Nhưng em vẫn không hiểu làm thế nào ngưòi ta có thẻ tạo rãnh cứa các mắt trên thân quả dứa, nếu mà tạo rãnh trong khuôn rồi dập từ trên xuống cũng không đuợc, chẳng nhẽ lại để quả dứa nằm ngang rồi đưa qua cái khuôn đấy
    ..
    Các bác đóng góp ý kiến nhé
    Hơ hơ,nghe chú dihoc kể chuyện cổ tích hay thật.Anh hỏi chú ngay từ khâu đầu tiên nhé.Thế những quá dứa bé tí tẹo cũng đi qua được máy sàng thì sao ?Chẳng nhẽ chỉ loại những quả to thôi à ?Các phần sau thì không cần nói làm gì !

HIk...Thưa bác là trứơc khi đưa vào máy rửa thì nguời ta đã bỏ những quả quá bé ( trong khâu thu hoạch..)..Còn nếu những quả dứa ko chênh lệch bao nhiêu, và bé hơn một chút thì không đáng kể, nếu to hơn thì sẽ không cho vừa hộp thiếc đã được sản xuất trứơc...

svBK's Member Avatar của scoop

Hi hi, những phần tiểu tiết đó đâu phải việc của dân tự động hoá, đihoc chỉ cần quan tâm đến cách để dây chuyền hoạt động theo đúng chu trình kìa.
    Anh hiểu, anh cũng rất nhớ em

Hik..Biết là thế, nhưng mà khi mình xem thì phải xem tổng thể chứ, em vẫn thắc mắc cái vấn đề đó, có bác nào chỉ bảo không??m22`

TongGiang
    Guest

Em có để ý là thông thường người ta gọt dứa ở chợ thế nào không. Cầm dao lên, giữ chặt và tay còn lại quay quả dứa 1 vòng ( chú ý dao để chếch 1 gọc 45 độ ). Sao đó, xoay dao 1 góc 90 độ và tiếp tục quay quả dứa. Sản phẩm hoàn tất sẽ là 1 quả đứa đã được gọt sạch các mắt
    Từ đó bác nảy ra ý tưởng xuyên quả dứa theo trục tiếp theo....
    Nếu em thấy rằng phần lõi đã bị khoét mất thì có nghĩa là suy luận của bác hoàn toàn chính xác m20`
    haha. Đúng là đi chợ nhiều có khác, hiểu biết sâu rộng gớm. m22` m14` m14` m14` m14`

Okie..Theo ý bác giang thì đầu tiên khoét phần lõi trứơc, sau đó đưa nó theo một trục rồi dùng các rãnh khoét sẵn rồi gọt mắt đúng ko??
    Nhưng nhỡ quả dứa nó chỉ chênh nhau về độ lớn( to nhỏ một chút) thì các rãnh nó sẽ không đều mất, như thế sẽ có một số mắt vẫn còn..
    Làm thế nào tiếp theo hả bác

TongGiang
    Guest

Tiếp theo à, nan giải nhỉ.
    Có lẽ phần này em nên hỏi ý kiến bác Scoop xem có nên sử dụng một bộ phận cảm ứng để định dạng kích thước của quả dứa để đi dao cho chính xác.
    Em nhẩy!!
    Bác scoop có lẽ thông thạo vụ này lắm

Bác scoop đâu rồi, thiên tài ẩn dật của khoa điện đâu rồi, lên tiếng đi chứ..

svBK's Member Avatar của scoop

Tốt nhất là đưa răng vào gặm cho vài fát là xong, khỏi phải đóng hộp cho nó phiền phức , lại thêm tốn tiền của, gây hại cho tiến trình phát triển của chủ nghĩa cộng sản ở VN

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề