User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 40

Chủ đề: sinh viên ngành hóa cần phải làm gì

mario_son
    Guest

sinh viên ngành hóa cần phải làm gì

thưa các bạn hiện nay tôi đang là sinh viên năm cuối CNHH. tất cả kinh nghiệm của tôi các bạn rồi cũng sẽ có. nhưng có điều chúng ta là sinh viên ngành hóa. chúng ta phải "tự biết mình là ai". chẳng ai dám chê sinh viên ngành Hóa ĐHBKHN cả nhưng chúng ta thì khác. chúng ta biết đa số chúng ta là người nhn?. có thật sự chúng ta vào ngành này là do sở thích ko. tôi dám mạnh dạn trả lời là ko. đa số chúng ta bị ép vào ngành hóa. vậy chúng ta phải làm gi. tích cực nghiên cứu khoa học ư, đạt sinh viên suất sắc. hay như một số người cố gắng bám vào đoàn , bấm vào hội, tham gia nhiệt tình các công tác khoa để hi vọng dc giữ lại trong trường làm giáo viên giảng dạy. mà thực chất là làm " chân lăng nhăng, là con rối để cho kẻ khác giật dây". cũng như các bạn. tôi cho rằng chúng ta Sinh viên chân chính đều ko muốn như vậy. lời cuối cùng tôi mong Sinh viên chúng ta sớm ra trường đúng kế hoạch

HUT's Master Avatar của sonnvl

Thế theo Mario_son thì phải làm gì bây giờ ?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

HIk...quan trọng không phải là lên án hay nói mà là hành động..ok..??
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Đúng vậy, vấn đề là đừng mang số fận của mình cho người khác quyết định. Khi mình còn có thể đứng trên đôi chân mình thì cứ tiếp tục thôi. Học và học tốt là điều khó khăn, nhưng k fải khó mà k làm được. Chúc các bạn có kết quả học tốt, vâng, và ra trường đúng thời hạn.
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

svBK's Newbie Avatar của vconline

Quote Nguyên văn bởi mario_son
    thưa các bạn hiện nay tôi đang là sinh viên năm cuối CNHH. tất cả kinh nghiệm của tôi các bạn rồi cũng sẽ có. nhưng có điều chúng ta là sinh viên ngành hóa. chúng ta phải "tự biết mình là ai". chẳng ai dám chê sinh viên ngành Hóa ĐHBKHN cả nhưng chúng ta thì khác. chúng ta biết đa số chúng ta là người nhn?. có thật sự chúng ta vào ngành này là do sở thích ko. tôi dám mạnh dạn trả lời là ko. đa số chúng ta bị ép vào ngành hóa. vậy chúng ta phải làm gi. tích cực nghiên cứu khoa học ư, đạt sinh viên suất sắc. hay như một số người cố gắng bám vào đoàn , bấm vào hội, tham gia nhiệt tình các công tác khoa để hi vọng dc giữ lại trong trường làm giáo viên giảng dạy. mà thực chất là làm " chân lăng nhăng, là con rối để cho kẻ khác giật dây". cũng như các bạn. tôi cho rằng chúng ta Sinh viên chân chính đều ko muốn như vậy. lời cuối cùng tôi mong Sinh viên chúng ta sớm ra trường đúng kế hoạch
    Đúng vậy tôi cũng cho rằng hơn một nửa chúng ta vào khoa này là không đúng theo ước muốn, nhưng có ai dám chắc rằng ước "muốn của" của bạn đã thật sự là cái mình muốn vươn và có dám chắc rằng nếu đi theo ước muốn đó chắc chắn bạn sẽ thành công?( chắc chắn là không rồi bởi bạn đã bị thất bại ngay từ đầu cơ mà, giả như có may mắn có được nó thì KQ sẽ ra sao? có tốt hơn hiện tại ko?), tôi cho vậy vì có nhiều cái gọi là "ước muốn" của chúng ta thực chất chỉ là cái MODE hiện thời mà thôi. Và chúng ta đã theo đuổi nó? không đạt được nó? -> bây giờ hối tiếc chán nản-> được lợi gì không? xin thưa là ko. vậy tại sao ta không trở về với thực tại nhỉ, thực tại của chúng ta có quá buồn chán bi thảm như ta nghĩ không? chắc là không rồi hãy nghĩ kỹ xem, nghành nào chẳng có cái cao quý của nó. Bạn nói rằng chúng ta là những SV chân chính không thể để kẻ khác giật dây? đúng vậy nhung mà tôi nghỉ kẻ khác giật dây được ta thì bản thân ta đã chẳng chân chính từ trước rồi. Và chân chính là thế nào là ở chính chúng ta, chính tôi, chính các bạn.

Các bác cứ tranh cãi làm j cho nhiều
    Đã đâm lao thì phải theo lao thôi
    Chỉ biết cố gắng hết sức để ra trường đúng ngày đúng tháng nhỉ?

svBK's Newbie

Chúng ta ở trong chăn nên mới biết chăn có rận hay không. Chúng ta học ngành hóa nên cũng biết thực tế hóa học như thế nào. Chúng ta cũng biết ngành của chúng ta không tầm thường một chút nào.Nhưng đấy là chúng ta.Còn những người ngoài ngành thì không biết đến chúng ta là ai hết. Các bạn có tin như thế không. Chỉ có một số ít ngành trong khoa Hóa là được biết tới thôi.
    Khi ai đó hỏi bạn học khoa gì ? Khi bạn trả lời học khoa hóa thì 99,99% người hỏi sẽ hỏi lại bạn học Hóa dầu à. Chấm hết. các ngành khác không có trong tiềm thức của mọi người.
    Vậy chúng ta là ai đây???????????

Ai bảo bây h nói đến hóa là chỉ có hóa dầu???
    Quote Nguyên văn bởi Thầy Trần Văn Thắng - Phó trưởng khoa CNHH
    Hóa dầu nghe nói Dung Quất xây xong tuyển khoảng 100 kỹ sư thôi. Số còn lại đi bán xăng
    Bây h các ngành CNVL như silicat với polyme của ông mới là phát triển chứ.

svBK's Newbie Avatar của familyguy

Em nghe các anh nói có vẻ thảm hại cho ngành hóa quá. Có ai có thể cho em những hy vọng và triền vọng của ngành hóa ko ? Nhưng đúng là mọi người chỉ toàn nói về hóa dầu thôi. Petro Vietnam là cái tên được nói đến nhiều nhất. Ngoài ra, còn những công ty nào khác cần đến những người học Hóa.
    Mấy anh cho em hỏi về nganh hóa dầu, con đường để có một nghề nghiệp nghiêm chỉnh là gì với ?

Có ai biết đến cụm từ "kỹ sư hóa" ko ? Các anh ở đây có quan tâm đến làm việc ở nước ngoài ko? Ai biết cho em thông tin nhé.

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Hic, nghe cái bài đầu tiên mà nẫu cả ruột, ngay bản thân các bác còn nghĩ thế thì làm sao mà tìm ra lối thoát, ngay bản thân mình phải tự ý thức được mình là ai, mình cần j, có ai bắt bác học đâu ... ????

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề