User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 80

Chủ đề: Giảng viên khoa điện tử viễn thông đã tham gia diễn đàn BKF?

123456789
    Guest

Mặc định Giảng viên khoa điện tử viễn thông đã tham gia diễn đàn BKF?

Các bạn nghĩ thế nào khi giảng viên khoa điện tử viễn thông tham gia diễn đàn BKF? Và tất nhiên họ đã đọc một số bài viết của một số sinh viên do chính họ giảng dạy, nói về họ với cách xây dựng nhiệt tình đến mức thiếu văn hóa.

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Sao cái topic nào chú lập anh cũng thấy có mùi thế nhỉ?
    Giảng viên thì càng tốt, càng biết mình đến đâu và phải làm gì! Đơn giản thế thôi!
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

123456789
    Guest

Bác ra trường rồi nói nghe dễ hiểu lắm Bác Trien Chieu ơi.
    Mà em đề cập đến cách góp ý kia. Nói có sách, mách có chứng. Danh dự của một con người là thứ mà người ta quý nhất.

123456789
    Guest

Sinh viên nào dám chỉ mặt nói tên và đưa ra bằng chứng những điều mình phát biểu nào? Coi chừng những tin vịt mà các bạn thu nhặt được sẽ làm hại chính bản thân mình. Sự bồng bột, nông nổi của một số sinh viên rất có thể sẽ là liều thuốc để kết liễu sự trong sáng của chính mình.

Ilove_theday.
    Guest

Cái chú Một hai ba.... này công nhận giọng ghét thật, forum sinh viên mà giọng cứ như chú thì chẳng ma nào thèm vào.

Úi giời ơi Avatar của mahout

Quote Nguyên văn bởi 123456789
    Mà em đề cập đến cách góp ý kia. Nói có sách, mách có chứng. Danh dự của một con người là thứ mà người ta quý nhất.
    Chắc chú 123456789 này là con em giáo viên gì đây. Bảo vệ ghê thật.
    Nhưng sự thật vẫn là sự thật, có một số giáo viên đã đánh mất tư cách và lòng tự trọng của mình từ lâu. Nếu thật sự như chú nói, có những giảng viên khoa điện tử viễn thông tham gia diễn đàn thì thật là tốt. Tôi đoán họ là những giảng viên trẻ, họ nên xem những gì sinh viên nói (dù đôi khi có lời nói tiêu cực), họ nên xem, nên biết để còn giữ mình.
    Nói một câu công bằng: Đa phần những giảng viên của khoa mình rất trong sạch và đáng kính trọng. Chỉ có một số người "con sâu làm rầu nồi canh" làm chúng tôi rất bất mãn.
    Chú 123456789 muốn có chứng cứ chứ gì. Tôi đã từng chứng kiến đây. Thật ra là tôi đã từng tham gia vào. Nói thật từ khi đi học lớp một cho tới những năm đầu đại học tôi nằm mơ cũng không bao giờ nghĩ đến chuyện đi chùa thầy, đút lót hay chỉ là nịnh nọt tạo quan hệ. Tôi có thể tự hào mà nói rằng mình là một học sinh chăm chỉ, chịu khó.(tôi không xuất chúng là thuộc về phẩm chất cá nhân không bàn tới ở đây). Nhưng càng lên chuyên ngành tôi càng thấy nhiều sự bất công, điểm số không nói lên thực chất một chút nào. Trình độ giáo viên có vấn đề, giảng dạy không nhiệt tình, thiếu trách nhiệm. Đặc biệt có một số giáo viên bán điểm. Năm thứ ba tôi không đi đến nhà thầy nào dù tôi biết có nhiều môn có thể mua điểm được. Nhưng đến năm thứ tư thì tôi đã thay đổi hẳn, nhất là kì vừa rồi. Nếu bạn không đi, bạn sẽ không được điểm đúng thực chất bài làm của mình chứ đừng nói.
    Tôi chỉ kể chuyện đi môn TH thôi nhé. Tin hay không thì tùy chú 123456789.
    Lúc đầu có người rủ đi tôi còn lưỡng lự vì cũng không có tiền, mà cũng không tưởng tượng ra mức độ tiêu cực của môn này. Nhưng khi nghe đứa bạn K44 nói rằng thầy này mà không đi thì còn bị thấp điểm hơn thực tế nên tôi sợ và quyết tâm đi. Tuy vậy nhưng tôi vẫn học môn này rất chăm chỉ, làm đề cương và học rất đầy đủ. Nhưng đến khi thi thì không thể làm kịp, vì đề thi quá dài, 1 cái sơ đồ khối với 28 khối + giải thích đã hết một tờ giấy thi, thêm hai câu lý thuyết dài ngoẵng nữa. Tôi rất thuộc nhưng chép không kịp và kết quả là chỉ xong 2,5 câu. (Nếu muốn làm hết thì phải gấp rưỡi thời gian, viết khoảng 3 tờ). Nói hơi dài dòng nhưng để chú 123456789 hiểu là có học chăm đến mấy cũng không thể đạt điểm cao.
    Hôm đến nhà thầy, đúng là vui như chảy hội, đông như kiến cỏ, không sót mặt ai. Chúng tôi chia nhóm để vào, lúc chờ "tới lượt" ở ngoài còn được nói chuyện với vợ thầy, không biết nên cười hay nên khóc, vợ thầy còn thạo chuyện này hơn cả thầy. Lúc vào, tôi đùn đẩy cho mấy người kia thưa chuyện vì tôi ăn nói kém lắm. Nhưng mà thật ngoài sức tưởng tượng, chính thầy mở màn trứơc và toàn là thầy nói. Nguyên văn thầy nói là:" Mọi năm thì thầy có danh sách có tên các em, các em đến chỉ việc đánh dấu vào danh sách là được. Nhưng năm nay rọc phách nên thầy không biết bài của ai với ai. Nên đây, các em tự tìm lấy bài của mình rồi đọc cho thầy nghe số phách(thầy đưa tập bài thi cho tìm)Em nào tìm xong rồi thì ra trông xe đi, không là mất." Sau khi tìm ra bài mình tôi lên đưa cho thầy(kèm phong bì luôn) và thấy thầy viết số phách vào cạnh tên tôi trong danh sách bằng bút đỏ (danh sách đã đỏ gần hết). Kết quả đứa nào 100 thì lên một điểm, 200 thì lên 2 điểm, ba trăm thì lên 3 điểm. Không đi thì 6,7 là hết cỡ.
    Theo chú 123456789 thì phải kết luận sao về điều này.
    To all: em 123456789 nó không biết thì nói cho nó biết. Không nên nặng lời tiêu cực làm gì. Dù sao vẫn còn những con người trong sáng như thế là rất đáng mừng. Hơn nữa hiện tượng tiêu cực ở giảng viên nào thì nói người đó thôi không vơ đũa cả nắm. Đặc biệt không được nói những lời vô lễ thiếu văn hóa. Họ xấu là việc của họ, mình mà buông những lời đó ra thì hóa ra mình cũng như họ à? Không nên chút nào.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

123456789
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Ilove_theday.
    Cái chú Một hai ba.... này công nhận giọng ghét thật, forum sinh viên mà giọng cứ như chú thì chẳng ma nào thèm vào.
    Bạn tự cho sinh viên cái quyền phát ngôn bừa bãi từ bao giờ thế?

123456789
    Guest

To mahout: Cho tôi biết tên thầy Truyền hình dạy các bạn. (Nhắn tin nếu bạn ngại)
    Cảm ơn bạn nhá.

123456789
    Guest

Nếu các bạn muốn sự công bằng: các bạn sẽ phải chịu hy sinh một chút đấy.
    Các bạn đã dán tiếp tham gia vào sự việc này, các bạn sẽ phải chịu trách nhiệm đấy nhá.
    Tôi nghĩ là bây giờ sự thiệt thòi lại thuộc về các sinh viên không học cùng giảng đường với bạn đấy.
    Nhưng muốn trả lại công bằng tôi cần sự giúp đỡ của các bạn.
    Cảm ơn (bài viết của bạn là bước khởi đầu).

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Các bạn nghĩ thế nào khi giảng viên khoa điện tử viễn thông tham gia diễn đàn BKF? Và tất nhiên họ đã đọc một số bài viết của một số sinh viên do chính họ giảng dạy, nói về họ với cách xây dựng nhiệt tình đến mức thiếu văn hóa.
    Tôi nghĩ chắc chắn là một số giảng viên BK đã biết trang web này và cũng theo dõi những bài viết trên này.Những giảng viên này có lẽ phần lớn đều là những GV trẻ và chắc chắn từ những bài viết nói lên những suy nghĩ của chúng ta họ đều đọc cả !Chính vì thế mà thế hệ GV trẻ của khoa ta bây giờ không theo vết xe đổ của lớp người đi trước !(tôi chưa từng nghe nói về trường hợp bê bối nào).Đó là điều đáng mừng !

Nếu các bạn muốn sự công bằng: các bạn sẽ phải chịu hy sinh một chút đấy.
    Các bạn đã dán tiếp tham gia vào sự việc này, các bạn sẽ phải chịu trách nhiệm đấy nhá.
    Tôi nghĩ là bây giờ sự thiệt thòi lại thuộc về các sinh viên không học cùng giảng đường với bạn đấy.
    Nhưng muốn trả lại công bằng tôi cần sự giúp đỡ của các bạn.
    Cảm ơn (bài viết của bạn là bước khởi đầu).
    Tôi không nghĩ là khi đang là SV thì ai đó có thể công khai làm chứng để chống lại GV.Thiệt thòi chỉ có SV là phải gánh chịu mà thôi !Bạn định lấy lại sự công bằng bằng cách nào? Cứ cho là làm cho tệ nạn đi chùa thầy không còn nữa nhưng thử hỏi có thay đổi được cách giảng bài nhàm chán và các chấm bài không giống ai của họ không (nhận điểm không biết vì sao lại như vậy)?

The end is just the beginning

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề