User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 52

Chủ đề: Đạo đức, tư cách một số sinh viên khoa điện tử viễn thông suy thoái nghiêm trọng

123456789
    Guest

Mặc định Đạo đức, tư cách một số sinh viên khoa điện tử viễn thông suy thoái nghiêm trọng

Qua một số bài các bác viết ở chủ đề trước tui thấy "một số sinh viên điện tử đang bị tha hóa nghiêm trọng" cụ thể là:
    1. Bi quan với chính nghành mình đang theo học (sợ không xin được việc)
    2. Bởi vì bất mãn với bản thân (Vì điểm của mình không cao)
    3. Do đó tìm cách chạy điểm. ( bệnh của thời kinh tế thị trường + đạo đức suy đồi)
    4. Khi không đạt được mục đích xấu đó thì luôn mồn nói xấu thầy cô giáo.
    5. Tự ti với bạn bè.

Đấy chỉ là những điều mà tôi thấy ngay trong những lời nói của một số sinh viên (cụ thể trong một số bài viết ở các chủ đề trong diễn đàn)
    Tất nhiên những điều trên chỉ có ở một số ít sinh viên thuộc loại mất dạy mà thôi.

không tin thì xem 2 chủ đề:
    1. Đôi điều suy nghĩ của một cựu sinh viên khoa Điện tử-Viễn thông
    2. Lo lắng của một SV kỹ thuật nói chung, SV ĐTử nói riêng
    Bản chất của họ bị vạch trần như nhộng.

Còn lại phần lớn sinh viên điện tử vẫn tự hào là ham học, thông minh và đặc biệt là họ biết sống với bạn bè và cư xử với thầy cô rất đúng mực.

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Thối thật!
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

binhjuventus
    Guest

XH phải có người xấu kẻ tốt, có chính nghĩa và phi nghĩa.
    Khoa ĐTVT cũng có cả SV chăm học và những SV chơi bời để rồi chạy điểm.
    Có như thế mới có mâu thuẫn trong XH, trong khoa ĐTVT.
    Có như thế mới có động lực để XH phát triển để các thầy cô trong khoa ĐTVT tiếp tục đấu tranh để giải quyết mâu thuẫn.

Mác đã nói: Mâu thuẫn và giải quyết mâu thuẫn là động lực để phát triển XH

Hay cậu cũng không tin vào CN Mác-Lênin

svBK's Member

em cũng thấy thối, ôi diêu.
    bàn chuyện với các pác sau em đang hết xèng.

binhjuventus
    Guest

@ 123456789:
    Trong một cộng đồng hay rộng hơn, trong một xã hội, bao giờ cũng có những người thế này, người thế khác. Có thể, những người mà theo cách bạn nói là tha hoá đạo đức đối với bạn là những người xấu, những kẻ khốn nạn nhưng cũng phải hỏi lại xem, các thầy các cô thế nào đã? những kẻ khốn nạn này tha hoá đạo đức các thầy, các cô hay chính các thầy các cô tự tha hoá mình và tha hoá những kẻ khốn nạn này?

Bản thân tôi phản đối tiêu cực trong khoa ĐTVT, nó làm mọi giá trị bị đảo lộn, trắng đen lẫn lộn. Nhưng cũng trong một cộng đồng, có những lúc chúng ta phải tự thay đổi mình để thích nghi với cộng đồng ấy nếu không, tự chúng ta đã đào thải chúng ta. Nghịch lý trong cuộc sống thì rất nhiều, thay đổi mình nhưng bản chất của mình không thay đổi, điều đó mới khó!

Dẫu sao, tôi cũng cảm thấy vui, vì trong khoa ĐTVT này, vẫn còn những người tuyệt đối trong sạch như bạn, mong rằng, sẽ có một hiệu ứng vết dầu loang trong SV đề góp phần nâng cao uy tín của khoa ĐTVT

@ absbk:
    Theo mình, có lẽ không nên có những lời lẽ quá nặng nề với nhau như vậy. Đây là diễn đàn và mọi người có quyền nói lên suy nghĩ, nguyên tắc sống hay lý tưởng sống của họ!

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Chà chà,các bác có vẻ ngày càng đi quá xa rồi đấy !Chúng ta lập ra diễn đàn này để cùng nhau trao đổi thảo luận cùng giúp đỡ nhau tiến bộ chứ không phải để công kích và chửi bới nhau như thế này !

To 12345...:
    Không phủ nhận những gì bạn nói là sai nhưng nó chỉ là một khía cạnh của một vấn đề.Bạn nên nhìn nhận mọi việc từ nhiều phía.Tôi nghĩ rằng những SV mà bạn nhắc tới trên diễn đàn hoàn toàn không phải là những người "mất dạy" như bạn đã nói(thậm chí còn có những người học rất khá),chỉ là anh em quá bức xúc nên nói lên những gì mình suy nghĩ thôi.Tôi không phải người trong sạch như bạn cũng không phải là một thằng tha hóa.Tuy nhiên tôi không đồng ý với cách góp ý quá gay gắt của bạn.

To All :
    Từ nay tất cả những bài công kích có nội dung thô tục,công kích,chửi bới lẫn nhau tôi sẽ del hoặc lock bài,chủ đề đó !

The end is just the beginning

HUT's Student Avatar của langthang

Em rất đồng ý với bác Binhjuventus
    Ơ lớp em bây giờ cũng chán lắm
    Có những đứa chẳng học gì cả
    Chỉ đến lúc thi lại lo tiền để đi chạy thày. Thật không hiểu nổi
    Nhiều đứa còn đề nghị em tổ chức đi tập thể ( em là lớp trưởng mà) nhưng em đã từ chối thẳng thừng. Mình học đay là phải học thực chất không thể để cái tiêu cực thành cái phổ biến được phải không các bác.
    Nhưng cũng phải công nhận là cũng có những thày cô đã tạo điều kiện cho sv tiêu cực
    các bác đi thực tập chắc vẵn nhớ chứ?
    Thật đáng buồn!!!!!!!!

HUT's Student Avatar của langthang

bác absbk ăn nói cẩn thận một chút nhé!
    Bác hãy về tự nghĩ lại những điều mình đã viết xem nó có đúng K0?

123456789
    Guest

Có nhất thiết phải chửi nhau như thế không hả? Sinh viên bách khoa mà sao bác thiếu văn hóa trong cách ăn nói thế.
    Tui rất bất bình với những tệ nạn, còn chắc bác thì ủng hộ và cho rằng những sinh viên "không chịu đi theo tệ nạn" thì là ngu chứ gì. Vậy thì tui là thằng ngu đâu có sao đâu, có điều nếu như vậy thì có lẽ sinh viên khoa mình phần đông là những người "ngu"(theo cách định nghĩa của bác), còn lại trong đó có bác là người được coi là "khôn" (khôn theo khía cạnh nào chắc bác tự biết).
    Còn biến hay không là việc của tui, diễn đàn này còn rất nhiều người muốn xây dựng, nhưng nói thật tui không quen nói chuyện với những người như bác đâu.
    Lần sửa cuối bởi Mr.vulh_bk; 12-07-2004 lúc 03:47 PM

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Bandani

Nếu không làm được gì thì cứ để mọi chuyện tự nhiên đi. 123.. bức xúc thì viết bài lên báo hay gửi thư góp ý lên khoa đi.
    Vũ Trụ Nội Mạc Phi Phận Sự www.traveltovietnam.cc www.bookilook.com

Ðề tài đã khoá
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề