User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: k45 chuyên ngành 1 đâu nhào zô nào

tdtienhut
    Guest

Mặc định k45 chuyên ngành 1 đâu nhào zô nào

người cùng chí hướng
    quyết định cùng tương lai

m6` ai sẽ cùng lớp tui đây?
    thà biết trước để ngậm ngùi còn hơn biết sau

987654321
    Guest

Có muôn vàn lý do để chọn CĐ1. Vào CĐ1 mình có thể làm những gì? Còn một năm nữa, phải cho oanh liệt vào chứ! Ai có ý tưởng gì không? Mình kêu gọi mỗi người hãy đưa ra một ý tưởng.

987654321
    Guest

nguyên tắc thứ nhất đưa ra ý tưởng chán đến mấy thì cũng chưa được phản đối. Cứ khi nào có đủ 10 ý tưởng thì hãy bắt đầu xét và chọn ra một ý tưởng khá nhất. Ok?
    Mình có ý định biết chủ đề này thành một diễn đàn có chất lượng chuyên môn bàn về một vấn đề hay một lĩnh vực mới hay cũ cũng được nhưng phải có chất lượng để có thể lôi kéo nhiều người cùng tham gia, kiều như mấy cái diễn đàn về chuyên môn của bọn nước ngoài ý.

HUT's Engineer

CĐ1 đúng là hay đó, nhưng phải nói là SV mình máu TTDĐ quá... Chuyên đề 3 cũng ok đấy chứ, giá mà có 145 thi tuyệt
    Khám phá bản thân

gmd948
    Guest

Chuyên đề nào chẳng vậy. Chọn đi chọn rồi chọn lại, cuối cùng thằng nào chẳng phải chon 4 chuyên đề đã có. Biết vậy mà vẫn còn mong ước chuyên đề khác thì nằm đấy mà tiếc.
    Thằng 987... muốn biến diễn đàn này thành cái gì thì tôi không cần biết, thì cứ làm đi, anh em mừng. Chỉ sợ nói được mà không làm được thôi.

Dt2_K45
    Guest

Toàn kêu gọi thôi
    chưa thấy có ý tưởng gì cả

987654321
    Guest

Xin chào! Hè này mọi người cứ chơi thoải mải đi nha. Thỉnh thoảng lên diễn đàn post vài bài tiểu luận nghiên cứu về một cái gì đó để anh em tham khảo, thế cũng là một điều hay.
    Trước khi nói ý tưởng của mình, xin phép có ý kiến như thế này:
    Biết là tự do ngôn luận nhưng các câu kiểu như ' Chỉ sợ nói được mà không làm được thôi' làm cho người ta cụt hứng quá. Quay lưỡi 7 lần người ta mới dám nói. Vì vậy nói được cũng khó lắm chứ. Mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn. Cố gắng nói được thì làm được tuy nhiên những cái mọi người nói trên này mình thấy đều đòi hỏi mọi người phải nhiệt tình và kiên trì thì mới làm được. Vậy mọi người cùng đoàn kết và nhiệt tình nha.
    Mình định làm một thiết bị phát hiện có người sử dụng trộm máy điện thoại, vừa rồi về quê thấy đường line từ nhà ra tới box phải xa đến n100 mét rất dễ trộm (dùng hai cái kim băng cắm khéo vào đường dây là nàng có thể ung dung ôm điện thoại buôn với chàng ở tận Cà Mau ấy chứ).
    Nguyên lý như sau: Khi có ai đó sử dụng đườn dây điện thoại của mình mà gọi đi tổng đài thì chắc chắn tín hiệu đó cũng sẽ gửi ngược trở lại đầu dây nhà mình, vậy rất đơn giản là mình sẽ phát hiện tín hiệu này rồi kêu chuông hay nháy đèn gì đó. Nguyên lý này mình mới nghĩ ra còn nhiều trục trặc lắm.
    Làm thế nào để kết nối thiết bị với máy của mình mà không ảnh hưởng khi mình gọi hoặc tổng đài gửi chuông về. Muốn phát hiện nghe trộm có được không? Thiết bị phát hiện nghe trộm đã có trên thị trường.
    Người nào có hứng thú thì đóng góp các giải pháp cùng thực hiện làm một cái nghich chơi.
    Cũng liên quan đến điện thoại, mình có một mẹo nhỏ thế này:
    Nếu nhà ai mất điện thì tháo jac điện thoại ra đấu vào đèn 12V hay hơn gì đó mà dùng. Tuy hơi tốn điện của tổng đài nhưng mà đang đọc một cái gì đó mà mất điện thì khó chịu lắm. Cái này chỉ là tham khảo nếu có bất cứ chuyện gì xảy ra mình không chịu trách nhiệm đâu.
    CHÀO THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG.

Úi giời ơi Avatar của mahout

Nghe các thầy giáo và mấy người khóa trước bảo là môn Thông tin di động chán lắm, không cần lên lớp, chỉ cần đọc mấy quyển sách là có hết. Chả biết thế nào.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

gmd948
    Guest

có lẽ anh em vào CĐ1 cần có sự đoàn kết chứ nhỉ. Không biết có mấy mống đăng ký vào chuyên đề này vậy. Hay chỉ là mấy ông post bài đây thôi. ông 987.. ra sức hô hào, chẳng ai thèm đáp lại.
    môn học năm sau chắc là không đến nỗi chết như năm nay (ăngten, AV). Có điều đến bao giờ anh em có thể có được bảng điểm như bên y sinh nhỉ.

987654321
    Guest

Hà hà. Ở đời có bất công thì mới có động lực để phấn đấu chứ. Các bác cứ ngồi đó mà mơ mộng đi! Tiên thiên hạ chi ưu nhi ưu hậu thiện hạ chi lạc nhi lạc. Bí quyết thành công của cao nhân mặc khách đấy!
    CHÀO THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề