User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Cách yêu của anh - khác với mọi người

svBK's Newbie Avatar của yeuemnhe_ok

Mặc định Cách yêu của anh - khác với mọi người

- Em bảo anh: “Xe đạp của em hỏng rồi, em phải đi bộ nửa tiếng đồng hồ mới đến nhà ga”. Em cứ tưởng là anh sẽ tỏ ra quan tâm và nói: “Sao em không đi taxi? Em có mệt không?” - Thế nhưng anh lại bảo: “Dù sao thì đường cũng gần thôi, và em cũng có dịp để giảm béo”.

Em bực mình, cảm thấy anh chẳng yêu em, chẳng quan tâm em. Hôm sau khi ngủ dậy, em thấy anh có chiếc chìa khóa xe đạp của anh và thức ăn bữa sáng thịnh soạn anh đã chuẩn bị sẵn và mang sang cho em

- Em bảo anh: “Em muốn đi thăm Osaka và Hà Lan để thưởng thức biển hoa tươi ở đấy”. Em cứ tưởng anh sẽ tỏ ra quan tâm và nói: “Em muốn đi đâu cơ? Khi nào có tiền chúng mình sẽ đi nhé! - Thế nhưng anh lại bảo: “Thật vô vị, bỏ ra một núi tiền đi thăm những nơi chán ngấy ấy để làm gì nhỉ?”.

Em tức lắm, cảm thấy anh không yêu em, không hiểu em. Về sau em thấy các tạp chí du lịch trong nhà anh dù là du lịch trong nước hay ngoài nước, cứ trang nào có giới thiệu về thưởng thức hoa, góc cuối trang ấy đều có vết gấp, trên trang ấy đều có ghi chú của anh.

- Em bảo anh: “Đây là cái áo khoác em chọn cho anh, mùa đông mới sắp đến, em tặng anh sự ấm áp này”. Cứ tưởng anh sẽ xúc động trả lời: “Cảm ơn em yêu của anh. Đây là sự ấm áp trong một mùa và cũng là kỷ niệm khó quên trong suốt đời anh”. Thế nhưng anh lại nói: “Chắc là em mua trong dịp các cửa hàng đại hạ giá chứ

- Em bảo anh: “Em thích ăn món bánh xèo của nhà hàng ở góc phố bên kia”. Mới đầu em cứ tưởng là anh sẽ nói với em: “Thế thì ngày mai chúng mình cùng đi ăn nhé!” - Thế nhưng anh lại bảo: “Suốt ngày chỉ nghĩ chuyện ăn uống, sao em chẳng nghĩ xem hồi này mình có béo ra không”.
    Em thoáng buồn, cảm thấy anh chẳng yêu em, chẳng quan tâm em. Về sau em thấy trên máy tính anh có rất nhiều công thức làm bánh xèo.

- Em bảo anh: “Em thật mừng là đã yêu anh, anh đúng là người bạn trai tốt nhất”. Cứ tưởng anh sẽ vui vẻ đáp: “Anh cũng thấy em là người bạn gái tốt nhất”. - Thế nhưng anh lại bảo: “yêu nhau rồi chứ nếu chưa yêu thì em sẽ nghĩ thế nào nhỉ?”.

Em tức lắm, cảm thấy anh chẳng yêu em, chẳng hiểu em. Về sau em vô tình nghe bạn cùng phòng anh nói: Tối nào anh cũng mang tấm hình hai đứa chụp chung ra lau, lau xong rồi ngẩn người ra mỉm cười ngắm tấm ảnh ấy khá lâu.

Em nghĩ cuối cùng em đã hiểu ra, dưới vẻ ngoài không quan tâm của anh có một trái tim khó diễn tả bằng lời nói, một trái tim yêu em. Thì ra anh vẫn yêu em, chỉ có điều anh chẳng nói gì - đây là cách yêu của anh, khác với mọi người...

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

Mặc định Re: Cách yêu của anh - khác với mọi người

thoai đi mấy bồ, toàn tưởng tượng ra mấy câu chuyện này làm j thế

3. Tớ cảm ơn fly_with_stars_hut2011 đã chia sẻ.

Choắt Smod <3 Avatar của Han2

Bánh xèo ngon mà................quán bánh xèo trường mình dập dìu toàn đôi là đôi.
    Khi ta ở chỉ là đất ở....

Để chia sẻ kinh nghiệm, để chia sẻ niềm vui và để hạnh phúc về những gì mình đang có

6. Tớ cảm ơn yeuemnhe_ok đã chia sẻ.

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

Quote Nguyên văn bởi yeuemnhe_ok Xem bài viết
    Để chia sẻ kinh nghiệm, để chia sẻ niềm vui và để hạnh phúc về những gì mình đang có
    ừa đúng oài . ủa mà kinh nghiệm là sao

svBK's Member Avatar của son_bk_01

áp dụng bài này khó lắm

hehe. THôi mình đi ôn thi đây. Tuần sau thi roài
    Chúc các mem thi may mắn, ôn đâu trúng đó

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề