User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: giup em voi may anh chi oi,

phamthuy
    Guest

Mặc định giup em voi may anh chi oi,

em dang tim hieu ve IPv6.anh chi nao co tai lieu ve IPv6 hay hieu bieu ve no hay chi cho em voi.em ko biet IPv6 la cai gi het.rang giup em nha may anh chi.

tranduybien
    Guest

Em phải nói rõ nó là soft về cái gì thì anh mới xem mình có biết về soft đó không chứ
    liên lạc YM: duybien_aptech
    Website: www.tranduybien.com, www.tranduybien.net

Độc Thân Bang Hội Avatar của Friday

IPv6 ah? Theo tui được biết thì đó là phiên bản mới của giao thức internet (Internet Protocol). Chính xác nó là phiên bản 6, phiên bản đương thời là IPv4, kô hiểu sao IETF (Internet Engineering Task Force - tương đương như một tổ chức chuyên nghiên cứu, phát triển và thử nghiệm các dịch vụ kỹ thuật và tiêu chuẩn mạng --> http://www.ieft.org) lại chọn là IPv6 chứ kô phải là IPv5?!?
    Theo tui được biết, IPv4 có kích thước địa chỉ là 32 bits sẽ trở nên overfloat với tốc độ phát triển của Internet như hiện nay. Kèm theo IPv4 là một số nhược điểm đã đến lúc cần nâng cấp.
    IPv6 ra đời sẽ giữ hầu hết các khái niệm và các tính năng đặc trưng của IPv4, đông thời phát triển và bổ sung thêm các tính năng khác. Điều dễ nhận thấy nhất của IPv6 là có kích thước địa chỉ 128 bit, gấp 4 lần so với IPv4 (nếu mà biển số xe máy có 16 chữ số thì đăng ký đến mùa quýt mới hết nhể ), kèm theo sự tăng kích thước địa chỉ là sự phân cấp địa chỉ được mở rộng.
    ...
    Đó chỉ là chút hiểu biết của tui để xác định được IPv6 là cái gì. Tui cũng muốn tìm hiều về IPv4-v6. Hy vọng sẽ kéo dài topic này để đuợc biết thêm về nó cũng như TCP/IP.
    Để đi sâu vào vấn đề của ban, phamthuy hãy tìm hiểu về TCP/IP, tài liệu có rất nhiều trên mạng và các forum và cả ngoài hàng sách.
    Sách tham khảo: Internetworking với TCP/IP (Minh Khai.Pub)
    Bạn nên vào diễn đàn: http://www.vnpro.org , ở đó các CCxx và non-CCxx sẽ trả lời rất nhiệt tình các vấn đề của bạn
    Chúc thành công!
    Friday
    "To laugh is to risk appearing a fool.
    To weep is to risk appearing sentimental.
    To reach out for another is to risk involvement.
    To expose feelings is to risk rejection.
    To place your dreams before the crowd is to risk ridicule.
    To love is to risk not being loved in return.
    To go forward in the face of overwhelming odds is to risk failure
    ..."

gaixau
    Guest

úi sời, em vào www.google.com gõ ipv6 tutorial thì ra cả rổ. Chỉ sợ không có sức mà đọc

thamtulungdanh
    Guest

Ko có !!!

Các anh chị ui ! Em nghe nói có thể dùng VNN1268 mà vẫn chat trên yahoo được fải ko ??? em đã thử chỉnh proxy của mesenger lại rùi nhưng chỉ có thể truy cập web được thôi, vẫn ko thể nào vô YM được. Chỉ khi nào chạy 1269 thì nó mới hoạt động bình thường thôi. Các anh chị có cách nào giúp em, xin đa tạ !!!

HUT's Student Avatar của BlueGene

Hì, YM bác phải dùng một proxy khác cái của IE. Vẫn là Port 80. Dùng thử cái proxy này cho YM xem: 203.162.44.73. Không cần đa tạ
    Sharing Knowledge is Power.

à, nói thêm là trong YM vào Login->preferences, chọn cái option "Uses proxies" (ban đầu nó là "No proxies"; sau đó chọn "Enable HTTP proxy", rồi gõ proxy vào như sau:
    Server Name: 203.162.44.73 (Nếu có cái khác thì dùng, tuy nhiên cái này khá ngon) Server Port: 80.
    -> Apply -> OK.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi BlueGene
    Hì, YM bác phải dùng một proxy khác cái của IE. Vẫn là Port 80. Dùng thử cái proxy này cho YM xem: 203.162.44.73. Không cần đa tạ
    Ai biểu thế ?Tôi vẫn dùng một cái Proxy đây mà vẫn vào được như thường.Có dám cá không ?

The end is just the beginning

Độc Thân Bang Hội Avatar của Friday

Quote Nguyên văn bởi Blue Jeans
    203.162.44.73. Không cần đa tạ
    Kho* kho*', con na`y ba'c xa`i gan 2 tha'ng roai. Ngon le'm!

Ai biểu thế ?Tôi vẫn dùng một cái Proxy đây mà vẫn vào được như thường.Có dám cá không ?
    Cần gì phải cá, tất nhiên là được rồi! Tui nói như vậy cho nhanh gọn, vì không phải cái proxy nào dùng ngon cho IE cũng dùng ngon cho YM cả. Cái tui chọn ở trên là do cả các bạn tui dùng cũng bảo tốt! Chứ thực ra cứ thử, cái nào gnon thì dùng, miễn là 203.162.. là được !

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề