User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: mod bkf ư? làm việc quá dở....

YesterdayVN
    Guest

Mặc định mod bkf ư? làm việc quá dở....

Hờ... đâù tiên tớ xin lỗi cả nhà, cái này post ra ngoài public có lẽ phù hợp hơn, vì tên của nó là "Ý kiến, ý cọt" muh.... Nhưng muh tớ cố tình post ở đây để mọi người cùng đưa ra ý kiến của mình nhá'.

Bắt đầu từ câu nói của bạn Zonzon bên topic "đạo thơ...." trước khi bạn lock topic ấy lại có nói rằng: "từ bây giờ , đừng bao giờ mọi người cứ đưa 1 vấn đề ra là bắt đầu cạnh khóe nhau , hay ho quái gì....". Vấn đề chính là ở chỗ này đấy ạ. Bạn đã lock topic đó lại nên tôi ko nói về nội dung của topic đó, mà chỉ xoay xung quanh câu nói này của bạn.

Bạn thử đọc lại các bài viết trong topic đó xem, ai cạnh khóe ai trước nhỉ? Bắt đầu từ cô bé habangbang bức xúc trước hành động gì thì các vị cũng biết rồi đấy.... Cái đáng nói là bức xúc ấy được giải tỏa bằng hàng loạt các bài viết của các thành viên theo kiểu đánh hội đồng, rồi lớn tiếng nạt nộ người ta là "Đừng có vào đây mà hét lên như vậy nữa biết chưa!" (Teppi). Nói thế khác nào đuổi người ta đi, chỉ còn lại mấy thành viên VIP ở trong này với nhau? Đó cũng là lí do vì sao tôi viết những lời khá gay gắt ở phía dưới.

Tôi nghĩ rằng, "Yêu người, người sẽ thành tâm với mình...", Nếu các bạn đừng có ỷ mạnh hiếp yếu, lớn tiếng cạnh khóe người ta trước thì chẳng ai cạnh khóe lại các bạn làm gì. Topic của bé habangbang chỉ là một ví dụ, nhưng mong rằng từ đó các bạn sẽ rút ra được những bài học cho chính mình.

To habangbang: Chị làm sao mà bé lại sợ đến thế? Chị không đánh nhau, ko chửi bậy.... túm lại là chẳng làm gì cả. Chị hiền cực, thật đấy, hi hi....

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

lại có sự hiểu lầm ở đây rồi, bạn Yesterday ah, thực sự thì tôi phải nói thế này, đã có một số bài post ở trong topic đó có ý hiềm khích,đả kích nhau, truớc khi lock cái topic đó lại( theo cả ý kiến của habangbang và ngay cả cáo tớ) thì chúng tôi đã thống nhất xóa một số bài của một số các thành viên mà họ ko có ý kiến đóng góp mà chỉ là khích bác nhau, nếu tiếp tục để lại thì sẽ gây ra tình trạn ko hay, tôi chỉ giải thích vậy thôi, chứ còn những ý kiến của habangbang và của bạn chúng tôi vẫn giữ nguyên và tôn trong, cùng nhau thảo luận để có thể hiểu nhau hơn và tránh lặp lại những tình trạng trên. do đó bạn cũng phải hiểu câu nói của zonzon chính xác, chúng tôi ko phải là bênh vực nhau, mà chúng ta cùng thảo luận vì đây là diễn đàn, chẳng qua chugn ta nêu ý kiến thì có thể bất đồng quan điểm. Tùy bạn, nếu bạn tiếp tục muốn hiểu sai thì mình cũng ko thể nào giải thích đuợc nữa
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

born to run... Avatar của Gorpe

--thật sự , thì mọi người đang làm mọi chuyện rối tung lên , kông đáng căng thẳng cũng đành căng thẳng.
    tôi xin nói thế này: việc phê phán , gán ghép người khác là 1 hành động cực kì tế nhị , chúng tôi muốn một diễn đàn hòa hảo , chứ không phttp:// hải là 1 chiến trường theo kiểu mạnh ai nấy thắng .
    tôi không phủ nhận những gì mà habangbang đã đóng góp ý kiến , và tôi thực sự cảm ơn về điều đó nhưng đây là diễn đàn của Sinh viên về những lĩnh vực mọi ngươi yêu thích , và mọi người đều có quyền thư giãn bằng những vần thơ , chính vì thế , tôi nghĩ các cậu chưa thực sự suy nghĩ về những đièu tôi đã post ở topic kia , và tôi rất tiếc về hiểu lầm này .
    tôi nghĩ các cậu cũng tham gia nhiều diễn đàn và các cậu cũng biết rằng , nhân tố chính đẻ diễn đàn phát triển chính là các thành viên ,đặc biệt là các thành viên mới ...
    ---việc chúng ta tham gia diễn đàn là tự nguyện và tôi nghĩ rằng mọi người có quyền nói lên quan điểm của mình nhưng nhất thiết không nên có những lời lẽ xúc phạm nhau , ...các cậu hiểu ý tôi chứ.
    -hơn nữa , chắc các cậu mới vào chưa biết , diễn đàn chúng tôi có mục đóng góp ý kiến , các cậu có thể click vào đây , tại đây
    chúng tôi thu nhận tất cả ý kiến đóng góp của các bạn .

Tôi hi vong , để tránh tình trạng căng thẳng khi tham gia diễn đàn(điều mà tôi nghĩ chẳng ai muốn) , mọi người hãy để ý 1 chút đến bài viết của người khác ,
    vì thực sự topic này là lạc chủ đề , nên tôi sẽ thay chủ đề và tên topic , mong các cậu thông cảm ...
    ở đây , các cậu có thể thảo luận về cách quản lí của chúng tôi....
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

YesterdayVN
    Guest

Cám ơn hai bạn Cáo và Zonzon đã gần như ngay lập tức có bài viết trả lời. Dĩ nhiên là như bạn Zonzon đã nói, tôi tham gia cũng như là quản trị của ko phải 1 mà của ít nhất 4 diễn đàn khác nhau nên tôi ko đến nỗi ko hiểu được việc điều hành một diễn đàn là như thế nào. Và dĩ nhiên là khi tham gia vào các diễn đàn ai cũng muốn hoà hảo chứ chẳng ai bỏ thời gian lên net để cãi nhau hay mua cái bực vào người.

Khi viết những bài trên, tôi cũng đã đọc các bài viết trong topic đạo văn kia rồi mới có bài trả lời cũng như thắc mắc, ý kiến ở đây chứ không phải như bạn Zonzon có ý nói rằng tôi ko đọc và ko tôn trọng mọi người. Bởi cũng là quản trị viên, tôi rất ghét cái kiểu thành viên mới, hoặc là thành viên cũ dùng nick ảo vào viết bài nhưng ko có thiện chí đóng góp, ko bao giờ thèm đọc ý kiến của mọi người mà chỉ chăm chăm xem người ta sơ xuất ở chỗ nào là nhảy vào chọc ngoáy...

Trở lại vấn đề xúc phạm nhau như bạn Zonzon nói, tôi nghĩ cậu nên đọc lại topic đó một lần nữa, ai xúc phạm ai trước, ai khiêu khích trước thì chắc bạn cũng rõ và có lẽ chẳng cần phải nhắc lại nữa. Tôi không phải là người cố chấp, và có lẽ tôi cũng ko dám có thắc mắc gì thêm về việc điều hành hay quản trị diễn đàn của các bạn. Thân

Love!

Quote Nguyên văn bởi YesterdayVN
    Cám ơn hai bạn Cáo và Zonzon đã gần như ngay lập tức có bài viết trả lời. Dĩ nhiên là như bạn Zonzon đã nói, tôi tham gia cũng như là quản trị của ko phải 1 mà của ít nhất 4 diễn đàn khác nhau nên tôi ko đến nỗi ko hiểu được việc điều hành một diễn đàn là như thế nào. Và dĩ nhiên là khi tham gia vào các diễn đàn ai cũng muốn hoà hảo chứ chẳng ai bỏ thời gian lên net để cãi nhau hay mua cái bực vào người.

cậu nói chí phải ... ai cũng muốn hoàn hảo nhưng mà chả bao giờ có được sự hoàn hảo trọn vẹn cả . Cậu đã điều hành nhiều diễn đàn như vậy thì chắc cũng hiểu vấn đề này .( ở đây cũng ko ít người có thâm niên điều hành nhiều diễn đàn khác nhau đâu )

Khi viết những bài trên, tôi cũng đã đọc các bài viết trong topic đạo văn kia rồi mới có bài trả lời cũng như thắc mắc, ý kiến ở đây chứ không phải như bạn Zonzon có ý nói rằng tôi ko đọc và ko tôn trọng mọi người. Bởi cũng là quản trị viên, tôi rất ghét cái kiểu thành viên mới, hoặc là thành viên cũ dùng nick ảo vào viết bài nhưng ko có thiện chí đóng góp, ko bao giờ thèm đọc ý kiến của mọi người mà chỉ chăm chăm xem người ta sơ xuất ở chỗ nào là nhảy vào chọc ngoáy...

cái này cũng đúng luôn , vì đó cũng là tâm trạng chung của mọi quản trị viên và cũng là của mọi thành viên chứ ko phải chỉ riêng 1 cá nhân
    Trở lại vấn đề xúc phạm nhau như bạn Zonzon nói, tôi nghĩ cậu nên đọc lại topic đó một lần nữa, ai xúc phạm ai trước, ai khiêu khích trước thì chắc bạn cũng rõ và có lẽ chẳng cần phải nhắc lại nữa. Tôi không phải là người cố chấp, và có lẽ tôi cũng ko dám có thắc mắc gì thêm về việc điều hành hay quản trị diễn đàn của các bạn. Thân

quái lạ ...tôi thấy có ai xúc phạm ai đâu nhỉ? chỉ là bày tỏ quan điểm 1 cách "quá khích" thôi . Nhưng tôi nghĩ cái vấn đề này cũng hơi tế nhị 1 chút thì phải

born to run... Avatar của Gorpe

vấn đề :đạo thơ : mời các bạn vào topic thơ ca văn học thảo luận .
    mạng củ chuối quá nên không thể chèn link được!

mong các bạn góp ý để chúng ta cùng phát triển diễn đàn tốt hơn!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề