User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Trường ĐHBKHN -dưới cái nhìn của sinh viên...

born to run... Avatar của Gorpe

Mặc định Trường ĐHBKHN -dưới cái nhìn của sinh viên...

trong chúng ta ai chẳng có những mong muốn riêng về trường mình , những bức xúc trong việc tổ chức thi cử , phong trào hoạt động của truờng , cơ cấu , cách làm việc , thái độ của các thầy cô , phong cách dạy,...tất cả không thể hoàn hảo đúng không?tại sao thay vì ngồi lẩm bẩm , than trời vì những bất cập trong quá trình học , chúng ta lại không nêu ý kiến của mình nhỉ?
    các bạn có đề đạt ý kiến gì ?
    hoặc những bức xúc của các bạn về trường ?
    hoặc những mong muốn của các bạn về trường ?

hãy lên tiếng , đó là cách tốt nhất để những mong ước của chúng ta về mái trường của mình được thành hiện thực...
    đừng nghĩ là viết lên đây vô ích nhé, biết đâu 1 ngày đẹp trời nào đó... m47`
    Lần sửa cuối bởi Gorpe; 26-06-2004 lúc 05:16 PM
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

thú thực, là SV BK, em cũng tự hào về truờng mình lắm, nhưng mà cũng có nhiều điều để nói lắm, khoa em cũng thấy củ chuối nói chung khối D /K 45 bi giờ là chỉ muốn ra truờng cho mau, vì thú thực nhiều điều bất cập ở khoa lắm, nhưng dù sao cũng là khoa mới,
    em cũng băn khoan tự hỏi, tại sao thư viện BK mà em chỉ lên có 3 lần, còn em hay lên các thư viện khác trong thành phố hơn, có lẽ vì thủ tục ở đây ruờm rà quá, còn nội qui muợn sách nữa chứ
    thêm vào đó là phong trào đoàn hội, hồi trứoc em cũng rất hào hứng tham gia nhưng SV tình nguyện thì muốn đi nhưng mà đăng kí thì khó, đi rồi thì....
    mà cái thẻ hội viên hội SV của mình chưa một lần sử dụng, chứng tỏ phong trào hội SV còn quá yếu
    riêng về khoa em thì sv kêu ca nhiều lắm rồi, nào là giáo trình không chịu cập nhật mà khoa thì cái gì cũng mong muốn nhét vào đầu học sinh, riêng tụi em khối D học mà bằng 2 lần so với dân chuyên ngữ, vì ngoài giáo trình học giống của trừong ngoại ngữ thì còn phải học thêm tiếng anh chuyên ngành, rồi chuyện điểm chác, mệt thật
    chỉ còn nửa năm nữa thôi
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

svBK's Member Avatar của littleprincess

Lúc đầu trước khi vào trường báchkhoa em nghĩ rằng sẽ cố gắng ra trường kiếm cái bằng đỏ để kiếm việc cho dễ ..hik...nhưng không ngờ báchkhoa học nặng quá, cảm tưởng nhiều môn học sinh viên học cho đối phó, thi xong là quên ngay..
    Ngoài ra còn chế độ mượn sách thư viện nữa, đến gần cuối kì bọn em mới có điều kiện muợn sách, lúc đó thì chẳng còn thời gian mà ôn nữa....
    Ngoài ra hoạt động của trường báchkhoa chưa thực sự sôi nổi cuốn hút sự tham gia của mọi nguời, và khá rắc rối trong khâu vào..
    tạm thời mới nghĩ có thể
    MANG TRONG MINH` GIOT. MAU CUA HAU

m37` m37` m37` m37` m37` m37`

svBK's Member Avatar của nanotech

HUT nhà ta quả thật là một trường khó xơi nhất kể từ khâu thi vào cho tới khi ra trường quả là một cuộc trường kì kháng chiến. không ở đâu mức độ xử lí học tập nặng và nhiều như ở trường chúng ta.vất vả lắm tôi mới tồn tại đươc cho đến bây giờ !nghĩ lại thì cũng thấy kỉ luật sắt đó chỉ làm tô sáng hơn tấm bằng HUT chúng ta mà thôi.
    nhưng cũng phải thừa nhận rằng không phong trào học tập rèn luyện nào hấp dẫn chúng ta bằng phong trào play EMPIRES and HAFTLIFIE and DRINK BEER & C2H5OH nhu o pho TQB khi nao HUT nha ta dẹp đươc chúng thì tôi tin chắc rằng chúng ta sẽ học giỏi hơn !

TU_MI
    Guest

Các bác ui, tui nghĩ rằng trường nào cũng thế thôi, lúc nào cũng thấy đầy những sự bất công. Nhưng thôi, tự thân vận động là chính. Ở bên trường tui á, thư viện còn chẳng bao giờ mở cửa, căng tin nghèo nàn, đắt đỏ, giờ học tẻ nhạt (do sv ồn ào quá), phong trào thì lẹt đẹt...
    Thôi, tui không muốn nói thêm nữa đâu, muốn rớt nước mắt thương cho cái tương lai ảm đạm!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề