User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 56

Chủ đề: K47 học điện tử bắt đầu từ đâu ?

svBK's Member

Mặc định K47 học điện tử bắt đầu từ đâu ?

Các bác đi trước biểu cho bọn em biết với.
    Sang năm bọn em bắt đầu học chuyên nghành. Hè này định tìm hiểu trước nhưng không biết bắt đầu từ đâu hết.
    Léng phéng vài chén rượu say m20` rồi cuối cùng cũng phải học thôi.
    Chỉ giúp bọn em đi các bác ! m40`

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Chú phải nói cụ thể hơn mọi người mới giúp được.Chẳng hạn thích tìm hiểu cái gì ?...
    Khoa điện tử viễn thông của chúng ta có hai mảng lớn là điện tử và viễn thông.Mỗi mảng lại mênh mông bát ngát lắm .

Còn nếu muốn tìm hiểu về các môn học thì có một bài mà một chú K47 cũng hỏi tương tự.Chịu khó tìm đọc lại nhé !

The end is just the beginning

svBK's Member

Bác à !

Em chưa biết gì về chuyên nghành.
    Em muốn tìm hiểu về điện tử thì bắt đầu từ đâu hở bác m40` .

tpt909
    Guest

Hì hì bắt đầu từ 1 con transistor hơi bị khó đấy bác Tốt nhất ra chợ trời kì hè này đi thể nào trình cũng lên

svBK's Member

Lại phiền các bác !
    Em mới bắt đầu tìm hiểu nên chẳng biết mua cái gì để học. Sợ ra chợ trời sẽ bỡ ngỡ...rồi mất thời gian mà chẳng biết mua gì.
    Các bác có kinh nghiệm mách cho em nên làm mạch gì ( hoặc tìm hiểu gì )đầu tiên.
    Em không muốn phiền các bác nhiều đâu. nhưng thiệt tình là chỉ có thể biết qua các bác thôi !

Chú muốn lắp mạch gì cũng phải có chút kiến thức để khi mạch có trục chắc còn biết tìm lỗi để sửa chữa.Hay là chú lắp cái mạch hiển thị số dùng LED 7 thanh đi.Mạch này tương đối đơn giản,dễ làm và sau này năm thứ 3 có một bài thực tập (một công đôi việc !).Để làm được mạch này phải có chút kiến thức về kĩ thuật số.Chú có thể đọc quyển "mạch số" trên thư viện (theo mình đánh giá thì quyển này khá cơ bản và hay),còn nếu muốn đọc sách tiếng anh thì có quyển digital system principle and applications (quyển sách tiếng việt kia phần lớn là dịch từ đây ra ).Đọc sách tiếng Anh dễ hiểu và độ chính xác cao hơn sách tiếng Việt (tam sao thất bản !)
    Chi phíanel chân cắm khoảng 42K,một hai con IC mỗi con khoảng vài K,đèn LED 7 thanh khoảng vài K (8 K thì phải),một ít dây.Tất cả khoảng 60 K.
    Mua linh kiện thì ngoài chợ trời còn có hai địa chỉ nữa mà dân ĐT cũng thường nhắc đến là 74 Hàng Trống và điện tử MC Nguyễn Công Trứ (mình thấy ở đây bán rẻ hơn chợ trời).
    Nói chung là như vậy.Nếu có vấn đề gì cứ post lên đây,trong diễn đàn này có khá nhiều cao thủ các bác ấy sẽ trả lời giúp cho.Trình độ mình còn hạn nên chỉ có thể đưa ra được ý kiến như vậy.Chúc thành công !

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi vulh_bk
    Chú muốn lắp mạch gì cũng phải có chút kiến thức để khi mạch có trục chắc còn biết tìm lỗi để sửa chữa.Hay là chú lắp cái mạch hiển thị số dùng LED 7 thanh đi.Mạch này tương đối đơn giản,dễ làm và sau này năm thứ 3 có một bài thực tập (một công đôi việc !).Để làm được mạch này phải có chút kiến thức về kĩ thuật số.Chú có thể đọc quyển "mạch số" trên thư viện (theo mình đánh giá thì quyển này khá cơ bản và hay),còn nếu muốn đọc sách tiếng anh thì có quyển digital system principle and applications (quyển sách tiếng việt kia phần lớn là dịch từ đây ra ).Đọc sách tiếng Anh dễ hiểu và độ chính xác cao hơn sách tiếng Việt (tam sao thất bản !)
    Chi phíanel chân cắm khoảng 42K,một hai con IC mỗi con khoảng vài K,đèn LED 7 thanh khoảng vài K (8 K thì phải),một ít dây.Tất cả khoảng 60 K.
    Mua linh kiện thì ngoài chợ trời còn có hai địa chỉ nữa mà dân ĐT cũng thường nhắc đến là 74 Hàng Trống và điện tử MC Nguyễn Công Trứ (mình thấy ở đây bán rẻ hơn chợ trời).
    Nói chung là như vậy.Nếu có vấn đề gì cứ post lên đây,trong diễn đàn này có khá nhiều cao thủ các bác ấy sẽ trả lời giúp cho.Trình độ mình còn hạn nên chỉ có thể đưa ra được ý kiến như vậy.Chúc thành công !

Rất cám ơn bác . Em sẽ làm theo nó. Mời bác uống nước m20` . Trời nóng quá, em cũng làm một cốc m20`

Chú toàn mời anh uống nước suông thế này thì lấy sức đâu post bài !

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi vulh_bk
    Chú toàn mời anh uống nước suông thế này thì lấy sức đâu post bài !
    Bác ghi vậy thì khó cho em quá. Bác thích ca nhạc. Mời bác nghe bản "rốc" này m6`

Và ăn kem. m36` ( kem xịn đấy )

Tuandt5k46
    Guest

bac muon biet ve chuyen nganh minh ha
    ve mua quyen ly thuyet mach cua co Tuy ma doc
    hoc xong di thi hoc ki 1 van co the truot nhu thuong cho xem
    day chinh la dien tu day em a
    con lap mach a
    cu tu tu da
    hoc xong ki hai nam 3 roi tinh dung non nong chi to ton tien thoi
    kinh nghiem ma

+ Trả lời chủ đề