User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên?

HUT's Master Avatar của sonnvl

Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên?

Một anh có cảm tình cùng một lúc với hai cô gái nhưng anh ta không biết mình yêu cô nào hơn. Một người bạn của anh ta đã cho một lời chỉ dẫn. Hãy trả lời thành thật câu hỏi: “Khi hạnh phúc, bạn muốn chia sẻ niềm hạnh phúc đó với cô gái nào?”, cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Và cũng hãy thành thật trả lời câu hỏi này: “Khi đau khổ, cô gái nào bạn muốn cùng san sẻ?", cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Thật tuyệt vời nếu trong niềm vui và nỗi buồn bạn đều muốn chia sẻ với cùng một cô gái. Nhưng nếu khi vui hoặc buồn bạn lại nghĩ đến hai cô gái khác nhau, tôi khuyên bạn hãy chọn cô gái mà bạn mong muốn được san sẻ nỗi buồn.

Trong cuộc sống có nhiều nỗi khổ đau hơn là niềm hạnh phúc. Sẽ có rất nhiều người bạn có thể chia sẻ niềm vui với họ, không cần thiết là bạn phải yêu họ. Nếu bạn có một cuộc sống hạnh phúc, bạn có thể tự mình hưởng thụ nó. Nhưng trong nỗi buồn sẽ không có nhiều người sẵn sàng san sẻ với bạn. Nếu bạn mong muốn nói về hạnh phúc của bạn với một người, tôi tin chắc rằng người ấy rất thân thiết và là người rất hiểu bạn. Nhưng mọi chuyện không chỉ dừng ở đó. Nếu người ấy chỉ nghĩ đến bạn khi người ấy vui, còn khi buồn người ấy lại san sẻ với người khác, tôi có thể nói với bạn rằng tình yêu đó không bền vững.

Điều dĩ nhiên, tôi sẽ rất hạnh phúc nếu là người đầu tiên được người ấy chia sẻ niềm hạnh phúc. Và khi người ấy buồn, tôi sẽ tự nguyện ở bên cạnh người ấy để xoa dịu nỗi lòng vì khi đó tôi tin rằng mình đã giữ một vị trí rất quan trọng trong trái tim người ấy.

Còn bạn, nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

khi đau khổ,cô đơn nhất tôi đã nghĩ đến anh nhưng tôi không muốn anh biết điều đó.tôi đã tự mình đi qua.khi hạnh phúc nhất tôi cũng nghĩ đến anh nhưng tôi chưa bao giờ chia sẻ điều đó với anh.tôi chỉ đứng xa nhìn anh,luôn cầu cho anh được hạnh phúc,luôn mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với anh.
    Có lẽ chúng ta mãi mãi là 2 đường thẳng song song anh nhỉ?

Kitty
    Guest

Khi hạnh phúc nhất lẫn khi đau buồn nhất, mình luôn nghĩ đến một người, một người rất quan trọng đối với mình. Mình muốn chia sẻ với người ấy niềm hạnh phúc, muốn nghe người ấy đông viên khi gặp khó khăn.

Nhưng mình có một mong muốn là cũng được người ấy chia sẻ tương tự, cùng nhau hưởng hạnh phúc và cùng nhau vượt khó khăn. Nhưng dường như người đó không bao giờ hiểu như vậy.

Chỉ những lúc vui mới tìm đến nhau hay sao? Anh có bao giờ hiểu những điều em nghĩ, em muốn cùng anh vượt qua khó khăn, nhưng em chẳng biết làm gì cả, chỉ biết lặng lẽ bên anh.

Nếu như bạn sonvl nói thì chắc tình yêu của bọn mình khó bền chặt rồi, và anh có thực sự yêu em ko??

Mình không bao giờ tự hỏi khi hạnh phúc hay đau khổ sẽ chia sẽ với ai. Mà mình muốn hỏi ai sẽ là người chia sẻ hạnh phúc và đau khổ của họ với mình.

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Có 1 câu này: "Tình yêu đầu tiên và tình yêu cuối cùng đều là tình yêu dành cho chính bản thân mình".
    Tình yêu bây giờ là quá thực dụng và kết quả là những cuộc chia ly với chẳng có một cái gì lưu luyến. Có chẳng chỉ là những dòng lệ bâng khuâng mà thôi. Hãy hướng cho bản thân mình đến 1 cái đẹp mà tự bản thân mình cảm thấy rằng thỏa mãn. Coi "Tình yêu" là tác phẩm của cuộc đời là 1 cái đích đi! Đừng hướng tình yêu của mình đến những cái xa với thiếu thực tế và cũng đừng hướng thực tế đến quá thực dụng. Có lẽ cái tình yêu của tôi của mọi người cần phải khẳng định dài lâu.

Tình yêu là một nỗi đau
    Nếu như anh không có em
    Tình yêu là đêm dài không mộng
    Nếu như anh thiếu bóng em 1 ngày
    Tình yêu là chia ly mãi mãi
    Nếu như anh và em chẳng nhìn nhau
    Tình yêu vẫn chỉ là tình yêu
    Nếu như trái đất này không tan vỡ!

Kitty
    Guest

Chả hiểu bạn ớt nói gì cả. Có gì thực dụng đâu nhỉ. Khi mà mình mong muốn chia sẻ hạnh phúc cũng như khó khăn của mình với người yêu, đó là hướng tới sự hòa hợp về tâm hồn, sự đồng điệu trong cuộc sống. Theo quan điểm của mình thì đó chính là cái đẹp trong tình yêu, trong cuộc sống chung và rất cần phải có nếu hai người muốn tiến đến hôn nhân.

Và sao bạn lại nói tình yêu của tôi của mọi người phải khẳng định dài lâu? ----> chả hiểu gì cả. Ai yêu mà chẳng muốn tình yêu của mình được dài lâu?

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Cũng rất đơn giản thui vì tình yêu bây giờ thật sự rằng ai cũng muốn mau lẹ mà đã quên đi cái nhịp điệu, cái thi vị của tình yêu. Sự dài lâu ở đây có nghĩa rằng tình cảm cần phải được thử thách chứ kô thể ngày một ngày hai được,

To Kitty: Tưởng hiu rùi cơ mừ! Ai zè hik hik lên đọc bài lại thấy kô hỉu chi cả! Chán chẳng buồn chết!

teppi
    Guest

mình thì mình nghĩ đến thằng bạn nhậu với mình đầu tiên sau đó mới đến quán nhậu nào ngon, hhehhehehe

Kitty
    Guest

hi hi bác ớt ơi, em bảo là em biết bác re cho em chứ em có bảo là em hỉu rùi đâu.

Mà sao bác lại chán ko bùn chít nhỉ, bác chít đi chứ, để 8h sáng mai em còn ra sông Hồng vớt xác bác lên về mai táng.Cứ làm theo những gì đã thỏa thuận ấy bác, cách thức và địa điểm vẫn vậy nhá.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề