User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/21 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 204

Chủ đề: Đôi điều suy nghĩ của một cựu sinh viên khoa Điện tử-Viễn thông

svBK's Member Avatar của dat

Đời lắm cái bất công nhưng vẫn phải nhịn mà sống chứ sao
    m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20`

Quân Nhân Danh Dự

Các bác cho em "xả" với. Em ức chế với khoa này từ năm ngoái, nhưng vẫn nghĩ: trách mình rồi hãy đi trách người. Nhưng trách mình mãi, rồi thấy: lắm người chả ngu dốt gì,thậm chí học hành khá đỉnh, cũng ko đến nỗi ko chịu "dùi mài kinh sử", đôi khi học, nghiên cứu như điên, thế mà điểm chả ra làm sao cả. Thế là nghĩ: hay họ đen? Nhưng làm gì có cái thể loại nào đen mãi? Lý do là gì nếu ko phải là do cái khoa ĐTVT này, cái cách "định giá" kiến thức ngu ngốc ko thể chấp nhận nổi này?
    Nhiều đứa nó chả hiểu thực chất vấn đề nó đang học, cứ cắm cổ học như điên, chịu khó bon chen cách thi, tài liệu, thế là điểm cao. Lại có thằng, nói đến chuyện thi lại cứ như trò vui, chả coi học hành ra cái gì. Có người lại suốt ngày kêu la, mình đã học ko nghiêm túc mà vẫn kêu. Ra trường đến nơi rồi mà vẫn đầy người chả hề nghĩ gì. Đấy, đa số sản phẩm của khoa ĐTVT đấy. Mình cũng là SV của khoa ĐTVT, bây giờ đã chả ra cái gì, liệu sau này mình có khá hơn ko, hay chỉ vớ vẩn mà thôi?
    MORE THAN I CAN SAY

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu
    Tạm thời thành viên của Hội những người bất mãn gồm Trien Chieu, binhjuventus, giant, @ltera...
    Thỉnh thoảng có gì bức xúc thì than vãn với hội trưởng Bình nhá! m34` m34` m12`
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi Trien Chieu
    Tạm thời thành viên của Hội những người bất mãn gồm Trien Chieu, binhjuventus, giant, @ltera...
    Thỉnh thoảng có gì bức xúc thì than vãn với hội trưởng Bình nhá! m34` m34` m12`
    Em tưởng bác Triển Chiêu làm hội trưởng chứ?
    Mà bác ra trường rồi, có gì thì mong bác thường xuyên chỉ giáo. Cái vụ thi cử thì khi nào thi bọn em sẽ hỏi. Cái quan trọng là cái bác nhìn thấy từ "số phận" các SV ĐTVT sau khi ra trường và thực trạng ngành ĐT-VT của nước ta, cái mà bọn em chưa có nhiều cơ hội để tường tận. Em chán nghe mấy vụ thi cử với chạy chọt lắm rồi. Dạo này mọi người có vẻ chạy ác, theo em, ko cần phải thế. Nếu thầy nào đó ko chuối đến mức :ko chạy=trượt thì ko cần thế. Đấy là một thói quen ko tốt, tạo cho con người ta cảm giác dựa dẫm, sau này ra đời dễ trở nên ko tự lập, thiếu tự tin vào bản thân, ko tốt. Tốt nhất là cứ tự tin và bản thân, và...mặc xác cái khoa ĐT này, khi nào ức chế quá thì qua box FET "xả" chút . Bác thấy thế nào ạ?
    Lần sửa cuối bởi giant; 08-07-2004 lúc 11:22 PM

123456789
    Guest

Từ hồi em chưa khoa ĐTVT nghe nói khoa mình chạy ác => thất vọng, nhưng cuối cùng chẳng thấy gì cả. Hay tại em ngoan quá, không chịu tìm cửa. (Còn các sinh viên mất dạy khác thì biết đủ cửa chạy chọt, tất nhiên em chỉ nói đứa nào chạy chọt thôi, em là em rất ghét bọn sinh viên đi chạy chọt, rồi về bảo thầy dạy mình ăn tiền)

Nếu ai cũng như em thì Khoa điện tử viễn thông không thể có những lời bàn tán như trên được. Em cũng chưa nghe thấy 1 sinh viên nào bảo chính tao đi "chùa" thầy cả, mà toàn bảo tao nghe nói thầy nọ thầy kia ăn tiền. Đấy được gọi là vu khống.

Nếu thật sự bác nào biết cửa thì báo cho em qua nhắn tin, em đảm bảo rằng không có bác nào biết cả, toàn nghe tin vịt mà bốc phét. Vu khống cho các thầy cô đang dạy mình. Sinh viên như thế thật đáng xấu hổ.

Em rất buồn khi khoa mình vẫn còn sinh viên nói xấu về thầy cô giáo. Nếu thật sự khoa mình xấu thật, "định giá điểm" thì hãy từ bỏ cái thói xấu xa mà chính sinh viên tham gia vào coi, không 1 sinh viên nào đi chùa thầy xem.

Nhưng em tin là khoa mình hoàn toàn trong sạch.
    Khoa ĐTVT sẽ vẫn có những sinh viên giỏi ra trường mà không hề phải chạy chọt.

taihen_chilon
    Guest

chào các bác
    em là sv k47
    em rất bưc xúc về chuyện phân lịch học tiếng anh và học ở trường
    có một anh đi trước bảo rằng :" Nếu mày không học tiếng anh ,có thể sẽ là bằng giỏi nhưng mày sẽ chẳng là cái gì nêu mày không xuất ngoại .Mà xuất ngoại thì phải cần tiếng anh.Tao đã ân hận vì đã không bỏ học trên lóp để tập trung hoc TA"
    em rất muốn biết ý kiến cả mọi người.

Quote Nguyên văn bởi 123456789
    Anh thì anh cóc tin, chú nói các sinh viên chạy chọt là mất dạy thì anh nghĩ hơi quá đáng đấy, anh cũng không hiểu trình chú đến đâu nhưng quả là hơi lộng ngôn!
    Chẳng ai vu khống ai cả, sự thật nó là như thế, chỉ có những người nào quá ảo vọng thì mới không dám nhìn vào sự thật thôi!

Quote Nguyên văn bởi giant
    Em tưởng bác Triển Chiêu làm hội trưởng chứ?
    Mà bác ra trường rồi, có gì thì mong bác thường xuyên chỉ giáo. Cái vụ thi cử thì khi nào thi bọn em sẽ hỏi. Cái quan trọng là cái bác nhìn thấy từ "số phận" các SV ĐTVT sau khi ra trường và thực trạng ngành ĐT-VT của nước ta, cái mà bọn em chưa có nhiều cơ hội để tường tận. Em chán nghe mấy vụ thi cử với chạy chọt lắm rồi. Dạo này mọi người có vẻ chạy ác, theo em, ko cần phải thế. Nếu thầy nào đó ko chuối đến mức :ko chạy=trượt thì ko cần thế. Đấy là một thói quen ko tốt, tạo cho con người ta cảm giác dựa dẫm, sau này ra đời dễ trở nên ko tự lập, thiếu tự tin vào bản thân, ko tốt. Tốt nhất là cứ tự tin và bản thân, và...mặc xác cái khoa ĐT này, khi nào ức chế quá thì qua box FET "xả" chút . Bác thấy thế nào ạ?
    Anh thấy K44 được cái uy tín của K43 nên cũng không đến nỗi nào, K44 đang cố gắng giữ cái tiếng cho K45 đây! m20` m20` m20`
    Còn về tình hình Viễn thông trong nước và khu vực (VTN, VTI) thì hầu hết đều con ông cháu cha mới vào được
    Ra trường thấy K44 hầu như toàn làm về mạng, cứng, mềm...có vài người làm về Viến thông thôi, chủ yếu là về mạng!

svBK's Member

Từ hồi em chưa khoa ĐTVT nghe nói khoa mình chạy ác => thất vọng, nhưng cuối cùng chẳng thấy gì cả. Hay tại em ngoan quá, không chịu tìm cửa. (Còn các sinh viên mất dạy khác thì biết đủ cửa chạy chọt, tất nhiên em chỉ nói đứa nào chạy chọt thôi, em là em rất ghét bọn sinh viên đi chạy chọt, rồi về bảo thầy dạy mình ăn tiền).
    Mình cũng như bạn thôi, hồi mới vào khoa nghe các anh chị khóa trên nói mình không tin, nghĩ khoa mình là môt khoa lơn làm gì có chuyện đó, nhưng đến giơ thì mình đã hòan toàn tin vào việc đó. Mình không được mắt thấy, nhưng mình được tận tai nghe từ những người đã đi về kể lại cho mình.

[/QUOTE]Nhưng em tin là khoa mình hoàn toàn trong sạch.
    Khoa ĐTVT sẽ vẫn có những sinh viên giỏi ra trường mà không hề phải chạy chọt.[/QUOTE]

Ban đầu thì mình cũng tin như thế nhưng giờ thì niềm tin đó đã hoàn toàn sụp đổ. Tuy vậy mình vẫn tôn trọng các thầy cô chứ mình không thích cái kiểu nhiều SV đã đi "chua thầy" rồi còn về bày đặt nói thầy thế nọ thế kia. Nói vậy chứ trong khoa mình vẫn còn nhiều thầy cô mình vẫn rất tin vào họ và hy vọng rằng họ sẽ không làm mình thất vọng. Hy vọng những con người đó sẽ góp sức mình sớm làm "trong sạch" khoa.
    Lần sửa cuối bởi hột mít; 10-07-2004 lúc 12:47 AM

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Từ hồi em chưa khoa ĐTVT nghe nói khoa mình chạy ác => thất vọng, nhưng cuối cùng chẳng thấy gì cả. Hay tại em ngoan quá, không chịu tìm cửa. (Còn các sinh viên mất dạy khác thì biết đủ cửa chạy chọt, tất nhiên em chỉ nói đứa nào chạy chọt thôi, em là em rất ghét bọn sinh viên đi chạy chọt, rồi về bảo thầy dạy mình ăn tiền)

Nếu ai cũng như em thì Khoa điện tử viễn thông không thể có những lời bàn tán như trên được. Em cũng chưa nghe thấy 1 sinh viên nào bảo chính tao đi "chùa" thầy cả, mà toàn bảo tao nghe nói thầy nọ thầy kia ăn tiền. Đấy được gọi là vu khống.

Nếu thật sự bác nào biết cửa thì báo cho em qua nhắn tin, em đảm bảo rằng không có bác nào biết cả, toàn nghe tin vịt mà bốc phét. Vu khống cho các thầy cô đang dạy mình. Sinh viên như thế thật đáng xấu hổ.

Em rất buồn khi khoa mình vẫn còn sinh viên nói xấu về thầy cô giáo. Nếu thật sự khoa mình xấu thật, "định giá điểm" thì hãy từ bỏ cái thói xấu xa mà chính sinh viên tham gia vào coi, không 1 sinh viên nào đi chùa thầy xem.

Em nghĩ bác chửi những người khác chạy chọt là "những SV mất dạy" là hơi quá đáng đấy.Cứ cho là bác ngoan,không chạy chọt bao giờ đi chăng nữa thì mỗi người có cách hành động và suy nghĩ của riêng mình -->không nên nói như vậy ! Sao bác không nghĩ những người kia nghĩ ngược lại là bác trong sáng một cách đần độn !(sorry)
    Không phủ nhận là hiện nay khoa ĐT đã trong sạch khá nhiều nhưng không phải là không có chuyện ăn tiền.Và lẽ tất nhiên có người ăn tiền thì cũng có người đi chùa !(Đã tận mắt chứng kiến !)
    Em cũng mong khoa ĐT không những trong sạch hơn mà còn công bằng hơn trong nhưng vấn đề khác (chuyện thi cử chẳng hạn) !Đời còn lắm cái bất công lắm,khoa ĐT là một cái XH bất công thu nhỏ ! MK...!

The end is just the beginning

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/21 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề