User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/21 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 204

Chủ đề: Đôi điều suy nghĩ của một cựu sinh viên khoa Điện tử-Viễn thông

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Bandani

Kể ra thì cũng bức xúc thật về phần tớ riêng cái vụ thiết kế mạch số 2 trình đã mất cho bác Q những hai trăm, thật không đáng nhưng mà xã hội thế có người này người kia. Vẫn có những người rất đáng kính cơ mà!
    Vũ Trụ Nội Mạc Phi Phận Sự www.traveltovietnam.cc www.bookilook.com

svBK's Member Avatar của SubZero
    Hehe, mấy cái vụ này, mình thấy bác Lộ là professional nhất. m22` m22`
    Welcome to our site : http://www.finalstyle.com
    For developer : http://www.vncoder.com

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

học điện tử viễn thông, kiến thức thì rõ hay mà học hành và thi cử trong khoa thì chẳng ra sao??? Giá như các thầy công tâm, ra đề thi và đánh giá sinh viên tốt hơn cũng như cập nhật kiến thức thì thật sướng. Mà việc học hành mới là chán nhất, cái gì cũng biết nhưng chẳng biết, chẳng làm được cái gì.
    Tui phản đối nhất chuyện thi cử, có khi chẳng cần học hiểu biết gì đâu, cứ chăm chăm cuối năm học làm câu hỏi cho thuộc, vào thi thế là ok. chuối vật. Khốn kiếp, mình học thuộc chẳng ra sao, cứ phải làm cái gì đó mới nhớ được. Mà bố khỉ, ra ngoài đi làm ai mà nhớ hết, chỉ nhớ cách làm thôi chứ.

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi The fool
    học điện tử viễn thông, kiến thức thì rõ hay mà học hành và thi cử trong khoa thì chẳng ra sao??? Giá như các thầy công tâm, ra đề thi và đánh giá sinh viên tốt hơn cũng như cập nhật kiến thức thì thật sướng. Mà việc học hành mới là chán nhất, cái gì cũng biết nhưng chẳng biết, chẳng làm được cái gì.
    Tui phản đối nhất chuyện thi cử, có khi chẳng cần học hiểu biết gì đâu, cứ chăm chăm cuối năm học làm câu hỏi cho thuộc, vào thi thế là ok. chuối vật. Khốn kiếp, mình học thuộc chẳng ra sao, cứ phải làm cái gì đó mới nhớ được. Mà bố khỉ, ra ngoài đi làm ai mà nhớ hết, chỉ nhớ cách làm thôi chứ.
    Không sai, về mục đích đào tạo của khoa, tớ chẳng phản đối gì. Hay nếu như không muốn nói là rất hay. Nhưng mà cái kiểu dạy và thi củ chuối thế này thì chẳng bao giờ SV khá lên được. Thử hỏi, các bố lớn kêu gọi nhân tài ở đâu cơ chứ khi mà đào tạo ra một loạt theo kiểu công nghiệp thế này. Tiếc là mình cũng chỉ là một sản phẩm của quy trình sản xuất đã quá lỗi thời. Biết thế nhưng chẳng làm khác được.

Học thì lắm mà toàn học những cái từ thuở thiếu thời của ngành điện tử. Nếu cứ để thế thì ra cũng làm được việc đấy nhưng những cái việc ấy thì làm cái ích gì cho XH cơ chứ. Các bô lão cứ ra rả kêu, CN Hoá, HĐ hoá đất nước. Hơ hơ, hiện cái cái củ khỉ gì khi mấy thẳng SV ngành ĐT toàn đi học những cái kỹ thuật xung của bác Đởn, những cái truyền hình của bác Lộ hay cái kiểu dạy 6/12 tuần môn TSL của lão Tú!

Hik, buồn thay cho SV ngành mũi nhọn của thủ đô, của cả nước!

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    Không sai, về mục đích đào tạo của khoa, tớ chẳng phản đối gì. Hay nếu như không muốn nói là rất hay. Nhưng mà cái kiểu dạy và thi củ chuối thế này thì chẳng bao giờ SV khá lên được. Thử hỏi, các bố lớn kêu gọi nhân tài ở đâu cơ chứ khi mà đào tạo ra một loạt theo kiểu công nghiệp thế này. Tiếc là mình cũng chỉ là một sản phẩm của quy trình sản xuất đã quá lỗi thời. Biết thế nhưng chẳng làm khác được.

Học thì lắm mà toàn học những cái từ thuở thiếu thời của ngành điện tử. Nếu cứ để thế thì ra cũng làm được việc đấy nhưng những cái việc ấy thì làm cái ích gì cho XH cơ chứ. Các bô lão cứ ra rả kêu, CN Hoá, HĐ hoá đất nước. Hơ hơ, hiện cái cái củ khỉ gì khi mấy thẳng SV ngành ĐT toàn đi học những cái kỹ thuật xung của bác Đởn, những cái truyền hình của bác Lộ hay cái kiểu dạy 6/12 tuần môn TSL của lão Tú!

Hik, buồn thay cho SV ngành mũi nhọn của thủ đô, của cả nước!

xin chia sẻ với các bác m20`
    Chấp nhận thôi, kệ m nó !

timing
    Guest

các ông ấy không thương SV a`, kỳ này nói thật tôi học chẳng kém ai, thế mà điểm chác chỉ muốn chết đi cho rồi.............................

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Tớ đề nghị thành lập "Hiệp hội anh em Điện tử bất mãn"
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Trien Chieu
    Tớ đề nghị thành lập "Hiệp hội anh em Điện tử bất mãn"
    Em đồng ý, bác làm hội trưởng, em hội phó

Có ai đồng ý không ý nhỉ?????? Reply lại cho anh em biết cái nào!

svBK's Member

Các bác ời !

Một tổ chức theo như Bác Hồ nói thì phải có mục đích và cương lĩnh hoạt động. Các bác soạn thảo đi,
    he he. Bác Trien_Chieu ra trường rồi cóc sợ gì, còn em vẫn ở trong trường nên sợ lém !
    chẳng may các vị lãnh đạo khoa đề xuất đuổi cổ em ra khỏi trường thì khốn !

Bác binhjuventus năm mấy rồi, không sợ à !
    mà bác láu cá thiệt, tranh luôn chức hội phó... Không được đâu nhé !
    nếu thành lập tổ chức hẳn hoi thì phải bầu cử. Đảm bảo hoành tráng hơn bầu cử hội đồng nhân dân bữa trước ở bk mình. m7`

svBK's Member Avatar của dat

Bố khỉ để mà chửi cái khoa điện tử này thì có mà mất cả ngày, biết nó chuối nhưng vẫn phải học, he he nhìn tình trạng sinh viên khoa ta em đến ngán ngẩm quá, người thực tài chẳng mấy, ấy vậy mà điểm vẫn cao chót vót.
    Em là em đồng ý với bác the fool về cái chuyện thi cử, khốn nạn thật nhưng đời là thế.

Trong năm chẳng học cái mẹ gì, đến khi thi cử thì vác xiền đến nhà thầy--->chán

Học thì chẳng có mục đích gì cả, đến học để ứng dụng làm gì ko biết ---->chán

Cái nhìn tổng quát của 1 kỹ sư ko được trao dồi nhiều, chỉ chăm chăm co ro học các môn 1 cách lẻ tẻ mà ko có cái nhìn tổng quát của cả hệ thống -----> chán

Những cái tiên tiến tiếp cận với thế giới thì có khi các thầy còn không biết (trừ các thầy trẻ, đành rằng học cơ sở là nền tảng nhưng với cái điệu này không biết là sinh viên bao giờ mới được tiếp cận với khoa học kỹ thuật hiện đại đây ) -----> chán

Có 1 số sinh viên khá tiếp cận được 1 chút với mấy cái tiên tiến thì có bao giờ đựoc dùng đâu (học toàn mấy cái cũ rích) ---> học mà ko đựoc sử dụng nhiều, ko đựoc trau dồi ----> chán
    m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20`

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/21 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề