User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Tình Yêu Tuyệt Vọng

svBK's Newbie

Icon9 Tình Yêu Tuyệt Vọng

Cuộc sống ko đúng như những gì lúc bé tớ đã đừng nghĩ!
    Tớ nghĩ rằng, khi yêu 1 ai đấy, sẽ cảm thấy rất hạnh phúc, rất vui vẻ
    Nhưng ko phải vậy.
    Uhm!.. tớ là Gay.... tớ đã yêu bạn, yêu bằng tất cả những gì mà tớ có, nhiều người có thể cho rằng là ko bình thường, là bệnh hoạn nhưng tớ ko cảm thấy điều đấy
    Trước đây, Tớ và cậu lúc nào cũng gây gổ, cãi nhau.....1 thời gian sau, mọi chuyện thay đổi
    Tớ ko hiểu được trái tim của mình đang nghĩ gì và làm gì nữa.
    Tớ biết, dù có yêu cậu đến mức nào đi chăng nữa thì tớ và cậu chỉ dừng lại ở vài câu hỏi thăm bình thường
    Cậu có biết, vì cậu mà tớ đã mệt mỏi như thế nào ko???? Vì cậu, mà tớ đã bỏ lỡ những gì không??
    Tớ biết, cậu đôi lúc cũng rất quan tâm tớ, cũng có 1 chút gì đấy với tớ....
    Tớ vẫn nhớ lúc trước, sống trong phòng 5 đứa, mỗi lần ngồi 8 vs nhau, có gì vui cười là cậu đều nhìn tớ.. tớ cũng biết cậu hay nhìn tớ, cậu hay trêu chọc những đứa học chung nhưng riêng tớ thì chưa 1 lần nào, cậu hay mắng chửi người khác nhưng tớ thì ko hề, những lúc cậu nhìn tớ, bị tớ nhìn thấy thì vẻ ngại ngùng hiện rõ lên đôi mắt của cậu!
    Tớ vẫn nhớ thời gian chuẩn bị đi học lại, tớ ở Hà Nội chơi, cậu đã chở tớ đi chơi, nói chuyện với tớ rất nhiều... lại còn nghe lời tớ ( vì cậu là 1 con người tự kiêu nên tớ chưa thấy cậu nghe lời ai như tớ cả)...
    Thời gian đi học, mỗi lần đi ăn uống, cậu đều ngồi bên cạnh tớ.... bất kể đi đâu hay làm gì, có tớ là có cậu!
    Nhớ cái tối mà cậu chở tớ dưới đêm mưa phùn của Hà Nội, cậu ướt nhưng cứ hỏi tớ có bị ướt ko, có lạnh ko?....
    Và để bây giờ...... tớ cảm thấy rất mệt mỏi!
    Đã có lúc, tớ buống xuôi tất cả, đã ko còn là mình nữa....
    Đã có lúc, tớ ko muốn nhìn thấy cậu
    Đã có lúc, tớ tự dặn lòng mình là cậu chỉ như 1 người bạn
    Tớ ghen khi thấy cậu nói chuyện vs 1 người con gái nào đấy, khó chịu khi bạn bè chọc cậu và 1 người nào đấy
    Tớ đã quyết định chuyển đi, tớ muốn thay đổi bản thân và cái trên hết là để cậu có thể thoải mái hơn khi tớ ko còn thường xuyên xuất hiện
    Vì sao... khi tớ đã gần chạm tới đích thì cậu lại làm tớ ko thể nào thoát đc??...
    Cậu ko biết là tớ đã cố gắng thế nào đâu... tớ đã dùng đủ mọi cách để quên đc cậu, rựu, bia...... tớ đã cố gắng thật say để quên cậu nhưng ko hiểu sao mỗi lần say, tớ lại càng ko quên được cậu!
    Tớ cũng thề là ngoài cái ngày mà ông ngoại và bố tớ mất cách đây 1 năm, cậu là người làm tớ khóc nhiều nhất. tớ khóc ko phải vì buồn mà tớ khóc vì bản thân tớ ko vượt qua được, ko thể xóa bỏ hình bóng của cậu!
    Tại sao khi có bạn bè xung quanh, cậu không thèm nói với tớ nửa lời??。。。 và chỉ khi không gian còn mỗi cậu và tớ thì cậu lại nói, nói rất nhiều??... tớ vẫn ko hiểu, nếu cậu coi tớ là 1 người bạn như những người khác thì tại sao cậu lại như vậy!.... Tớ biết là tớ nhạy cảm nhưng cậu có biết cậu làm vậy, cậu lại làm cho tớ ko thể hoán chuyển từ tình yêu thành tình bạn ko???
    Tớ đau lắm khi nghe cậu cùng 1 người nào đấy đi chơi dưới mưa.... dù ko biết là có hay ko nhưng tớ vẫn rất đau lòng....
    Cũng tự biết rằng, tớ yêu cậu nhưng ko có nghĩa cậu là của tớ... tớ và cậu, mỗi người đều có cuộc sống riêng.... tớ chỉ là 1 người yêu cậu, tớ ko có quyền suy nghĩ thế này, thế khác.....ko có quyền nhận định về cuộc sống của cậu!
    Thời gian trước, có 1 khoảng ngắn tớ đã thay đổi, trở thành 1 người ít nói, chỉ suốt ngày nằm trê giường..... rồi cũng nhờ bạn bè mà tớ lấy lại tinh thần...
    Giờ tớ lại như vậy rồi, cách đây 2 hôm, tớ cùng 1 cô bạn thân đi ăn, thấy tớ buồn nên bạn tớ rủ uống bia... rồi hỏi, tớ đã nói tất cả.... nói lí do thích cậu, nói cho cô bạn ấy biết tớ là Gay, nói để lòng tớ cảm thấy nhẹ nhõm hơn khi ko phải che dấu ai hết..... rồi khi đi dạo mát, tớ lại suy nghĩ về cậu... làm sao để quên được cậu.... vì mải suy nghĩ mà tớ đã ngã xe....
    Người bị trầy khắp nơi..... đau lắm..... nhưng nỗi đau lớn nhất là trong tim của tớ! Tớ muốn cậu được hạnh phúc và vui vẻ, nhưng tớ thực sự rất buồn khi cậu và 1 người nào đấy ở bên nhau!
    Tớ thật ích kỉ!... bầy giờ... tớ rất mệt và chán nản, tớ ko nghĩ là tớ cũng có lúc như thế này.......
    Phải làm sao đây??.... làm sao để xóa hết những hình ảnh của cậu trong suy nghĩ của tớ??
    Tớ biết rằng, dù có yêu cậu nhiều thế nào đi nữa, tớ và cậu cũng ko thể đến được bên nhau.
    Dù biết rất khó, có khi là ko thể những tớ sẽ tập, dần dần quên cậu.....
    Tớ không thể nói trực tiếp với cậu mà chỉ viết lên đây.... và cũng có lẽ là cậu sẽ chẳng bao giờ đọc được nhưng tớ vẫn viết... để giải tỏa đi nỗi buồn và những mệt mỏi trong lòng tớ. Tớ yêu cậu và mong cậu sẽ tìm được 1 người thật xứng đáng và hợp với cậu!

2. Tớ cảm ơn Handoiuamau2011 đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề