User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Học tiếng anh ở bk,nên hay ko?

HUT's Student Avatar của phuong.hvnh

Mặc định Học tiếng anh ở bk,nên hay ko?

sv năm 1,nhưng ko phải mem BK(hàng xóm bk ah^^),đang muốn tìm lớp học t.a ở bk,nhưng ko bít học ntn,có hiệu quả ko?mấy tiền bối giúp e nha
    Lần sửa cuối bởi phuong.hvnh; 15-10-2011 lúc 09:12 PM

Độc Thân Bang Hội

Mặc định Re: Học tiếng anh ở bk,nên hay ko?

Nói chung là em nên học! Mình nghĩ ở đó dậy cũng được, có những giáo viên nhiệt tình! Đó là ý kiến chủ quan của anh. Vì trước anh cũng học ở đó 1 khóa bắt đầu năng nghe nói! Thấy giáo viên cũng nhiệt tình, và làm ko khí học cũng được! Anh chỉ học cô giáo quen nên ko đánh giá được những nơi khác thế nào! Em cũng nên tham khảo thêm bạn bè! Nếu là fan của BK thì học ở BK là ok! Anh cũng là fan của BK! Chúc em có lựa chọn tốt nhất nhé!
    Only you!

fan của boy thui a ah ,học ngân hàng làm e lười đi bao nhiêu,lại còn thụ động,chán .nhưng đc cái đc đi chơi nhiều .bây h thử cảm giác vất tí xem thế nào

Phong thần Avatar của enragon

học tiếng anh ở BK. Ở BK có khá nhiều trung tâm dạy tiếng anh, có thể nói là nhan nhản, giá thành cũng rẻ, giáo viên dạy tạm ổn. Nói chung nếu em đi theo hướng ngon, bổ , rẻ kiên trì trong 4 năm đại học thì anh nghĩ BK là nơi khởi đầu không tệ với người xuất phát điểm thấp. Về sau thì bản thân em sẽ có ý kiến riêng, chứ bây giờ trung tâm thu phí cao mà dán mác hoành tráng nhiều lắm.

A thấy biết 2 chỗ khá hay.

1.Lớp thầy Thái Bá Tân, học dịch thuật. Search google thì sẽ biết ngay thầy Tân với lớp của thầy sẽ như thế nào. Thầy bảo sang năm thầy vào Vũng Tàu ở luôn, cho nên năm nay em học nhanh còn kịp. Lưu ý là lớp cực đông - còn tiền học thì thoải mái - không có thì xin học nghèo. Chất lượng thì anh nghĩ theo lớp thầy tầm 3 tháng là thay da đổi thịt

2.Quảng cáo hộ ông thầy dạy T.A của anh. David (USA) đang dạy ở 103 Trần Đại Nghĩa - lớp tiếng anh giao tiếp học phí 70k/b - 1 khóa 20 buổi. Học khá vui và nhàn, học xong em tự tin bật tiếng anh cũng như giao tiếp với người nước ngoài bình thường. Anh học 1 khóa là gặp bọn tây hết run. Đòi hỏi tiếng Anh khá 1 chút, vì thầy không biết tiếng việt. Có thể học thử - nhìn chung thì cũng basic thôi.

Chào mừng em gia nhập diễn đàn svbk.vn, nhớ ghé qua bang chém gió

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Nếu em muốn nâng cao vốn từ vựng (cái này anh thấy rất quan trọng, quan trọng hơn cả ngữ pháp) thì học thầy Thái Bá Tân (dạy các buổi tối ở nhà TC ở Bách Khoa) ổn.
    Nếu em cần 1 người học cùng thì anh có vẻ là 1 lựa chon ko tồi

P/S: À mà a đang học tiếng Pháp, nếu muốn học thì học cùng luôn, hehe
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

tiếng pháp ah?a có cần e gt co 1 tiền bối bk đang mới ra trg ko?chuẩn bị đi du học đấy.e cần tiếng anh thui,tạm thời như thế đã,nhưng chưa bít học ntn.12.13.14 vừa rùi sang trg anh nhưng ko làm đc gì,ngậm ngùi quay về ,phải tìm hiểu kĩ

svBK's Newbie

a c ui thế mất gốc tiếng anh có theo được lớp của thầy Thái Bá Tân ko a.

svBK's Newbie

a oi, hoc ngheo la ntn ha a?

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi phuong.hvnh Xem bài viết
    sv năm 1,nhưng ko phải mem BK(hàng xóm bk ah^^),đang muốn tìm lớp học t.a ở bk,nhưng ko bít học ntn,có hiệu quả ko?mấy tiền bối giúp e nha
    học thầy tân đi bạn
    học ở trừong xong về học thầy là đẹp
    ngay chô nhà tại chức

Điều hành viên Avatar của bitter_candy

sang tuần sau có khai giảng lớp tiếng anh đấy bạn à

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề